Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nokia wazindua charger za sola kenya

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Chief-Mkwawa, Oct 10, 2012.

  1. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    -jina inaitwa dc 40
    -imezinduliwa tarehe 9
    -bei kama elfu 20 za kitanzania hadi elfu 25

    Hii imetokana na tatizo la umeme kenya kiasi kwamba imefikia stage asilimia 80 ya wakenya hawana umeme. Nokia wameahidi kuzifanyia research zaidi hizo charger na kuna uwezekano baadae simu zinazokuja africa zikawa zinaambatanishwa na sola charge.

    [​IMG]

    Chaja hii yenye uzito wa gram 93 tu inachaji betri ya 1000mah kwa masaa 4 (simu ndogo hazifkishi 1000mah so mda utapungua).

    Charger hizi kwa africa zimepelekwa nigeria na kenya kwa majaribio zikifaa tutasamabaziwa na sie.

    Imekaaje hii ulaya wanapelekewa wireless charge africa tunaletewa solar charge then naiona inafanana na fatboy pillow wireless charge ya lumia 920/820/810/822
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Hi haiwezekani kutengeneza simu ambayo itakuwa na inbuilt solar panel kwa ajili ya kujicharge? Kama zinavyokuwa baadhi ya calculators! Kwa uzoefu wangu battery imekuwa ni tatizo sana kwa simu nyingi (hasa hizi za 'kisasa' zaidi).....kila siku ni lazima ucharge simu na wakati mwingine kwa siku unaweza jikuta unahitaji kucharge hata mara mbili!
     
  3. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Naona kama inawezekana kwa simu aina ya nokia tochi

    Hizi screen kama za lcd zikikaa sana juani zinaharibika wakati solar nayo inataka jua so inakua ngumu.

    Hio charger ya nokia inataka direct sunlight ili icharge faster so naona bado ipo beta stage i hope baadae wataendelea kufanya research zaidi watoe ambazo zipo advanced
     
  4. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Mi simu yangu ya sumsung inaprogram za kudowload solar chaji, na sijawahi install, sijui ka zinafanya kazi kweli.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Uzuri nokia ya tochi tayari battery yake inaweza kui-sustain kwa muda unaoridhisha (kinakaa hata siku tatu bila kucharge). Halafu ile teknolojia inayotumika kwenye calculator wala haihitaji kukaa juani (inahitaji kuwepo mwanga tu). Wangeweza ku come up na kitu similar ingekuwa safi sana!
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Samsung aina gani?
     
  7. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Kwa kugoogle upes upes bettry ya calculator ya scientific casio ni 60mah na zinakaa 2 so itakua 120mah ndo nguvu inayotakikana toka solar

    Betry ya nokia tochi ni 800mah na hizi nokia mpya kama lumia 920 ni 2000mah so hizi ni kubwa sana kwa sasa naona kama bila direct sunlight hawawezi anyway ngoja tusubiri maybe watakuja na product nyengine
     
  8. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Nadhani itakuwa inatumia android os na zinapatikana kule 'play store' ni TRICK tu na sio real ingawa utaona ikionyesha kucharge
     
  9. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu hii mbona ipo kwenye product za zte walikua wanaziuza kwenye vodashops
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Sounds interesting! Unaweza kujua ni aina gani ya ZTE?
     
  11. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    huo ni ujambaz mkuuu! ku download charge? sishangai coz kuna mtu keshawah sema "i won't be impressed with technology until i can be able to download food"
     
  12. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nenda hapa
    [​IMG]
     
  13. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa info search zte solar phone
     
  14. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 413
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    nimeipenda hii " I won't be impressed with technology untill I can be able to download foo" sijui hata kafikiria nn kusema kitu kama hiki.
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Lakini mbona mie niliona solar charger zinauzwa Dubai mwaka 2005. Nothing new here.
     
  16. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Not dubai tanzania zipo mi niliziona dodoma 25,000 sema ni za kichina nani aamini? Hapa kikubwa ni kwamba manufacture mwenyewe katoa so umeona difference?

    Nikupe mfano mdogo mimi na wewe tumeenda dukani tukanunua nokia wote tukapewa warranty ya mwaka mmoja and then kurudi nyumbani nikachukua solar charge ya nokia nkachaji na wewe ukachukua solar charge ya kichina.

    Simu zetu zikiharibika we ukienda hawakulipi wala hawakutengenezei lakini mimi lazma wanihudumie kwa sababu ipo recognised tayari.
     
  17. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Katika kusoma zaidi nokia walikua wakwanza kutoa solar simu miaka ya 90 ilikua inaitwa most valuable phone under the sun kipindi hicho japo lilikua tofali

    [​IMG]

    But nlichokujua kujua baadae solar za inbuilt zimefeli na miaka ya karibuni nokia wakafanya research tena zikafeli tena ndo mana unaona simu zake hazizalishwi

    I hope research zaidi zitafanyika
     
  18. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    ......Ni sawa kaka. Mie sijawai ona warranty zinafanya kazi hapa Tanzania. Hivi huku Ngara kwetu kitu kikiharibika kweli nani anajua habari za warranty???
    Simu hizi za nokia tena original wanauza machinga unataka kuniambia zina warranty?
    Nimecheka sana.
    Well nilichosema charger za solar za simu whether ni nokia au nini sijui au ni ya third party manufacturer niliziona Dubai mwaka 2005 kwa hiyo suala la charger za solar hilo sio jambo geni!!! Ila niseme tu makampuni yanayotengeneza simu yalikuwa nyuma tu ku invent technology na sasa wame copy and paste. Hii ndio ilikuwa maana yangu!
     
  19. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Anha hapo nimekuelewa

    Mkuu warranty zinafanya kazi mbona kuna maduka kibao yapo certified unakuta kuna kibao juu cha manufacture husika kama ni nokia au samsung na watu wengi wanarudisha then wanatengenezewa au wanabadilishiwa
     
  20. Ipi dot com

    Ipi dot com JF-Expert Member

    #20
    Oct 10, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    simu zipo mfano iphone ina software unayofanya kioo kitumike kama sora pia simu ya htc nyingi huitaji kuwa na chaja, pia htc wamefika mbali sana hata kelele zinachaji simu. Ni pesa yako tu mkuu
     
Loading...