Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nmb yapata ceo mpya

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by PayGod, Nov 14, 2010.

  1. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    BANK YA NMB inatarajia kuwa chini ya CEO mpya ambaye anaitwa Mark Wiessing
    , ambaye kabla ya kuja NMB alikuwa managing director wa ZANACO BANK, Bank ya biashara huko zambia, Mark wiessing anarajiwa kuanza kazi tarehe 15/11/2010.
    CEO aliyemaliza mkataba wake bwana BEN CHRISTEEANE, anatarajiwa kurudi kwao UHOLANZI, baada ya kumkabizi kazi bwana Mark Wiessing.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,030
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Huyo bw ben aliibadilisha sana nmb ikawa na faida kubwa kuliko bank zote,ingawa mkapa aliwahi kusema nmb ni hasara tupu lazima iuzwe ilikua mei mosi uwanja wa taifa!
     
  3. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wadau wa NMB wanasema hata huyo CEO mpya naye ni MZURI ameibadilisha sana ZANACO BANK, profit yao imekuwa kwa zaid ya 15%,
     
  4. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    sio hao ma-ceo wanaozibadilisha hizo benki, bali ni serikali na wadaou wengine kwa ujumla........... fikiria kwa mfano benki ambayo mishahara yote ya wafanyakazi wa serikali inapitia humo kwa nini isipate faida?......... total wage bill kila mwezi ni sh. hapi? na kwa mwaka kuna miezi mingapi?.............. na proportion ani ya mishahara huwa saved na ngapi uwa immadietely withdrawn........... hiyo inayokuwa saved inaihakikishia benki liquidity ya kiasi gani?............. so sera yenyewe ya serikali ni catalyst tosha ya steady growth kwa NMB............. but hongera ma-ceo ............. at least mmeonyesha kitu amabacho wansiasa wetu hawakuamini kuwa kipo................
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Tunamtakia kazi yenye mafanikio ili wanahisa wapate tija.
     
  6. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hivi wabongo hakuna wanao weza nafasi hizi?
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mkuu NMB ina wanahisa wa nje wanaoshikilia hisa nyingi. Hivyo sio ajabu kwa CEO kuletwa na wao kulinda masilahi yao.
     
  8. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hakika nakubalia na wewe.....mtizamo wangu...ni kwamba ni hivi unajua kuwa CEO need some qualification na proved achivement ambazo zinatambulika..ili kupewa dhamana ya kuongoza bank kama hiyo....sitakatai...wao kuleta mtu wao wanaye mwamini....je watanzania hawapo wanao wenza kuwa na uwezo kama huo...?
     
  9. Mzani

    Mzani Member

    #9
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo anayekuja kuchukua nafasi ya Ceo anachangamoto ya kuboresha huduma kwani benki ya NMB inawateja wengi sana kiasi kwamba mpaka wanashindwa kutoa huduma nzuri kwa wateja, ingawaje wanapata faida kubwa sana
     
  10. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wabongo hatuwezi kuongoza katika hizi nafasi si unajua udhaifu wetu kwenye kuchakachua tu
    angalia taasisi ndogo za serikali tu zinatushinda
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    yaani hapo akiwekwa mmbongo utasikia makeke yake ..yaani atakuwa anaajiri ving'asti mwanzo mwisho hata kama hawajui kushika kalkuleta watakamata u bank teller
     
  12. J

    Jafar JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona walipokuwa wamatumbi wanaomgoza hiyo Benki ilikuwa dhoofu hali, na conditions za kupitishia mishahara huko zilikuwako?
     
  13. ghumpi

    ghumpi Senior Member

    #13
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona CRDB inaongozwa na mbongo na inasonga mbele? watanzania tuache kudharau uwezo tonao ila tunanyimwa tu!!
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Vipi CRDB
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Uyo CEO mpya aanze na izi foleni wasidhani ni SIFA kuwaweka foleni walimu for 6 hours kwa ATM.
    Am sure they are paid mishahara mikubwa to think and come up with altenatives ka kila tatizo
     
  16. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,016
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    wapo wabongo wenye uwezo lakini ni wachache sana tena sana, unajua wabongo wengi tunafanya kazi bila ya kuweka malengo na mipango ya kushika nafasi kubwa kama hizo, nafasi kama CEO wa benki ya NMB ni position kubwa sana na mtu kupata nafasi kama hiyo unatakiwa uwe una historia nzuri ya utendaji kazi wenye mafanikio ya kuridhisha kwenye taasisi zinazofanana na NMB. Sio kama hawapo wabongo wenye uwezo wapo watu kama kina Kimei, wakurugenzi mbalimbali wa BOT, na baadhi ya watu walioshika nafasi kama hizo ktk mabenki binafsi nchini.

    Kikubwa nachokiona ni kujipanga sisi kama watanzania kujiendeleza na kufanya kazi kwa ufanisi ili tuweze kupata uzoefu mkubwa na mafanikio ya kutuwezesha kushika nafasi kama hizo. Otherwise tutaona majina yaleyale kwenye uongozi na kuletewa watu kutoka nje kama tusipojitahidi kuongeza ufanisi, elimu na tija katika kazi
     
  17. M

    Miss Pirate JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2010
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tulivyo wezi acha tuendelee kusubiri maendeleo
     
  18. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    KUMBUKA CRDB ni PRIVATE NI YA WATU WENGI, HIYO NMB UKIWEKA WABONGO KWANZA ATAANZA KUWEKA MJOMBA SHANGAZI MTOTO WA BIBI MARA WIZI MARA DEMU WANGU. HIYO CRDB UKIFANYA UPUUZI UNAFUKUZWA BOARD NI KALI KAMA NYUKI WANATAKA FAIDA WEWE KAMA CEO.

    LEO HII OFISI NGAPI ZA SERIKALI WABONGO WAMEZIGEUZA MZAHA, OFISI INAYOFANYA VIZURI SASA NI TAMISEMI NAWAPA BIG UP SANA.
     
  19. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huyu CEO anayeondoka hajafanya vizuri kabisa. NMB inajulikana kama "the sleeping giant". Ni aibu hii benki. Ina bahati sana kwa kuwa ni kubwa by default. Mishahara ya wafanyakazi wa serikali inapitia pale. kama ingekuwa wafanyakazi wa serikali wanauhuru wa kuchagua benki wanaoitaka basi ingekuwa shughuli.

    hii benki inamiliki sehemu nyingi tokea zamani lakini bado inashindwa na crdb bank ambayo inapanga sehemu kibao. wao town centre dsm wana branch 2, wakati wenzao wana 5

    halafu uongozi wao wote umejaa wageni kasoro CFo waziri
     
  20. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    huyu CEO anayeondoka hajafanya vizuri kabisa. NMB inajulikana kama "the sleeping giant".

    Si kweli Ndugu yangu kwani mengi yamefanyika na kama ungejua kuwa MKAPA alitaka hii benki ife usingesema hayo leo, Mfano kilichofanyika ni kuwepo kwa ATM nyingi kupita benki yeyote kwa sasa zipo 300+ na mwaka ujao wanaongeza zingine 100. Matawi sasa 138.



    Ni aibu hii benki. Ina bahati sana kwa kuwa ni kubwa by default. Mishahara ya wafanyakazi wa serikali inapitia pale. kama ingekuwa wafanyakazi wa serikali wanauhuru wa kuchagua benki wanaoitaka basi ingekuwa shughuli.

    Sio defaulty ndugu yangu watu wamefanya kazi, ndio maana leo unaona ipo hivyo. Kuhusu kulipwa walimu ni TENDA ndugu yangu ambayo NMB huwa wanashinda kwa ajili ya kupila hiyo mishahara ya hao wafanyakazi.


    hii benki inamiliki sehemu nyingi tokea zamani lakini bado inashindwa na crdb bank ambayo inapanga sehemu kibao. wao town centre dsm wana branch 2, wakati wenzao wana 5

    Nadhani utakuwa umesahau MOROGORO ROAD NA KKO BRANCH, by the way kwa sasa BANK HOUSE inafanyiwa ukarabati na itakuwa na uwezo mkubwa zaidi.

    halafu uongozi wao wote umejaa wageni kasoro CFo waziri[/QUOTE]
     
Loading...