Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NMB yaipa serikali gawio la bilioni 7.9

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kevin.A, Jun 12, 2012.

  1. K

    Kevin.A Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa Fedha,Dk William Mgimwa kwa niaba ya serikali amepokea sh 7.9 bilioni kutoka benki ya NMB ikiwa ni gawio la serikali kwa mwaka 2011 kama ilivoidhinishwa katika mkutano wake mkuu uliofanyika Juni 2, 2012.Gawio hilo lilitokana na serikali kumiliki asilimia 31.8 ya hisa katika benki ya NMB.

    Akizungumza baada ya kupokea hundi hiyo jijini Dar es Salaam Dk. Mgimwa alisema, amefurahishwa na benki ya NMB kwa utendaji wake kwa kuwa mwaka 2010 iliweza kutoa sh bilioni 5.7 "Benki ya NMB inaonyesha dalili nzuri ya utendaji wake kwa kuwa ongezeko hili la mwaka 2011 la sh bilioni 7.9 kwa serikali ni ongezeko zuri na fedha hii iliyotolewa na NMB Imeweza kuichangia Serikali baada ya kupata faida kwa kuwa ni nyingi sana na itasaidia kuwalipa wafanyakazi wengi " alisema Dk.Mgimwa"

    Aidha, aliipongez NMB katika juhudi zake za kuisaidia serikali kupitia shughuli mbalimbali za kupambana na umasikini na kuboresha maisha ya wananchi wenye mahitaji. Alisema anathamini mchango wa NMB katika ukusanyaji wa kodi unaofanywa kupitia matawi yake yaliyosambaa Tanzania nzimai.

    Kwa upande wake Afisa Mtendaji wa NMB, Bw. Mark Wiessing alisema NMB itaendelea kuleta huduma nafuu za kifedha kwa jamii ya kitanzania katika maeneo yote ya vijijini na mijini "NMB imeweza kufikia wateja wake nchi nzima,pia imeweza kulipa kodi kwa serikali,ndio maana NMB ni benki bora kwa Tanzania

    Tukio hilo muhimu lilishuhudiwa na manaibu wawili wa wizara ya Fedha na Uchumi, Katibu mkuu wa wizara ya fedha na manaibu wake watatu, mweka hazina mkuu, wakuu wa wizara zingine pamoja na wafanyakazi wa NMB.


    Source: Michuzi

    Swali:
    Je, Serikali ina chombo cha kufuatilia mapato halisi ya hii Bank?Kwangu mimi nahisi kama hili gawio ni dogo sana kwa serikali yenye hisa 31.8 kwenye NMB! Hainingii akilini kwa Waziri kuchekele na kutoa pongezi....
     
  2. i

    isotope JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 2,404
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bil 7.9 tu, halafu anachekelea kama zuzu, dah!
     
  3. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama NMB inatoa gawio linalokaribiana na kiasi tulichopokea kwa kuiuza NBC, bado tunaweza kushawishiwa kuwa kulikuwa na ulazima wa kuiuza banki ile?
     
  4. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Unajua NBC iliuzwa kwa kiasi gani?
     
  5. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkuu angalia kwenye soko la hisa la DSM bei ya hisa za sekta ya kibenki ni shs ngapi, halafu angalia kwenye kikao cha mwaka wenye bodi ilipendekeza shs ngapi kama gawio. kumbuka wanahitaji fedha kupanuka na kuwekeza kwenye teknolojia
     
  6. p

    petrol JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Ingeuzwa kama serikali ilivyokuwa imepanga hiyo miaka ya nyuma, haya matunda tungepata? pengine wakati umefika kuangalia jinsi serikali inavyoweza kurejesha ubia wake kwenye maeneo nyeti kibishara na kihuduma (strategic areas)
     
  7. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Bilioni 15
     
  8. t

    tara Senior Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anachekelea jinsi itakavyotumika.....
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hapo Lazima JK anafutafuta passport yake kwani hela ikipatikana lazima Asafiri kwi! kwi! kwi! kwi! aha
     
  10. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    And you can get that amount from dividends in 2 years? I know that by that time the value of 15 bn isn't the same today, but we were surely cheated somewhere, and I still believe that there was no gain in selling NBC.
     
  11. m

    msnajo JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Tanzania has got no leaders but people with "dehydrated mind" who tries to lead others!! What do you expect in such kind of leadership guys? Ever since independence, nothing hopeful can be demonstrated as our pride. Everything is in slogan even sensitive matters. In such a situation, I dare to profesy that, under the leadership we have recently, we wont go anywhere economically. Think about "coward learders"
     
  12. m

    muta jr Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Bravo nmb
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,075
    Likes Received: 14,326
    Trophy Points: 280
    kuna mtu anaweza sema hili gawio kwa hisa moja ni kiasi gani?
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,075
    Likes Received: 14,326
    Trophy Points: 280
    na je nmb inatoa gawio kila mwaka?
     
  15. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,722
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kwenye kikao cha bajeti kilichoanza leo, tunataka waziri wa fedha atueleze serikali inategemea kupata shilingi ngapi kutoka hisa za serikali ndani ya makapuni kama:- NBC Sigara TBL NMB Twiga cement Simba cement Mbeya cement Airtel N.k. Pia tunataka serikali itupe hesabu tunayopata kutoka makampuni yanayomilikiwa na serikali kwa asimia 100% kama:- Tume ya mawasiliano Tanapa Insurance Supervisory Authority TBS Wakala wa majengo Bandari Benki kuu Benki ya posta Benki ya rasilimali Mamlaka ya viwanja vya ndege Soko la hisa RITA EWURA TRA SUMATRA BRELA N.k. Tunataka serikali itueleze kwa muda wa miaka 10 iliyopita ilipokea kiasi gani cha fedha kutoka kila kampuni na zilitumika vipi.
     
  16. B

    Bob G JF Bronze Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nani wakujua mapato halisi? Tuliambiwa na Mkapa hakuna mtanzania mwenye uwezo wa kuongoza NMB
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ilipokuwa 100 kwa 100 "mali ya umma" ilikuwa mpaka yenyewe isaidiwe. Halafu bado mijitu inashikilia kusifia mfumo mbovu wa "mali za umma" uliokuwa hauna faida yoyote kwa Taifa.
     
  18. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    hizi hela wanawapa za nini bora wangezipeleka kwa wateja wake wanaosota na mikopo bila mafanikio.
     
Loading...