Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NMB wanaboa

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ambassador, Aug 19, 2010.

  1. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Leo shemeji/wifi yenu kaenda tawi moja la NMB jijini kuuliza taratibu za kufungua akaunti kwa ajili ya watoto akaambiwa apeleke fomu toka serikali za mitaa zenye picha ya kila mtoto na mama, pamoja na kopi za vyeti vya kuzaliwa. Wife akahangaika kupata docs na kuziwasilisha NMB akaambiwa vinatakiwa vyeti original pamoja na copy. Aliporudi na hizo original akaambiwa picha yake kwenye fomu masikio hayaonekani akapige nyingine!

    Kilichofuata? Wife alikasirika na akaelekea CRDB. Huko akapewa fomu na kuambiwa apate sahihi za wadhamini wawili wenye akaunti CRDB, alete kopi za vyeti vya kuzaliwa na kitambulisho chake na mchezo ukaisha!

    La kujiuliza hapa, kwa nini NMB hawakukagua vema hizo fomu na kutambua makosa yote ili wife asirudi mara mbilimbili? Na kwa nini hawakumpa maelezo ya kutosha mwanzoni kwamba waltaka original? Kwa kupoteza wateja watarajiwa wanne kwa wakati mmoja hii kwao sio issue kwa kuwa ni watoto na hawana pesa ya kuweka benki? Ofcourse kama wazazi wanojali tumeamua kuwafungulia akaunti ili kuwawekea akiba itakayowasaidia hapo baadae na lazima akaunti zao ziwe operational.

    Kwa ndugu zangu wa NMB, wekeni taratibu zinazoeleweka na rahisi kwa wateja wenu ili kuepuka usumbufu na kujipotezea wateja. Onyesheni kwamba ninyi ni benki ya wananchi kweli. Au ndo mmebweteka? Shauri lenu...!!
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,816
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    kwanza hiyo misururu ya wateja wao kila siku umeiona....mimi hata kwa mtutu sifungui account pale
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni watoa huduma wao, wamejaza form siks liva ambao hawana noleji yoyote ya kastomakea!!!!
    Juzi nilikuwa TRA kupata TIN, mhudumu anauliza kwa senior wake "hivi passport nayo ni sawa na kitambulisho cha mpiga kura?!!!!!". Kitambulisho anachokijua yeye ni cha mpiga kura tu na barua ya mwenyekiti wa mtaa!!
     
  4. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tatizo kubwa la Watoa Huduma wengi wa Tanzania ni kwamba wanaona wanakufanyia favor fulani hivi kwa kukupa hiyo huduma husika, potelea mbali kwamba unailipia, na sio kwamba wewe ndio unawafanyia favor kwa kufuata huduma yao wao na kuwaacha wengine!!
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Tuna matatizo mengi sana kwenye maofisi yetu haya! customer care ni zero, angalia hata ukienda bar, restaurants, hotelini, sehemu nyingi za biashara wana matatizo makubwa kwenye customer care.
    NMB wanaboa ile mbaya, NBC bao wanaboa pia, CRDB wako safi. We need to change the way of recruiting employee, siyo kumchukua mfanyakazi bila hata kumpa customer care training mnajidai mko busy matokeo yako hasara, akishaganga njaa basi anakuwa boss badala ya kutafuta namna ya kupata hela kutoka kwa wateja, wanafukuza wateja. Hapo ndo nachoka hapo.
     
  6. 2my

    2my JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2010
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    very disappointed!
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hata hapo CRDB panaboa. Ikiwa serikali ya mtaa imekudhamini, una original goverment document kama vyeti vya kuzaliwa, wadhamini wawili wenye account crdb wa nini?
     
  8. D

    Dick JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kichefuchefu hasa!
     
  9. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    asante sana mkuu kwa kuiweka hii kero wazi,,unajua hiyo ni moja,,mimi nilikuwa nafikiri itakuwa hii ya misururu tu..kumbe kuna mengine!!! hawa jamaa mimi najiuliza hivi sababu ni nini?? kwamba pesa zimejaa?? au sisi wateja hatuna pakukimbilia pengine,jamani ule muda ninaopoteza kwenye fuleni yao huwa naahirisha mambo mengine yote...JAMANI MIMI KUFUNGUA ACCOUNT NMB tena itakuwa ndoto isiyotimia..nasikitika tu sikuzote...mfalme wa biashara siku zote ni mteja,,inakuwaje hawa jamaa!!!!!!!!!!!
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hivi hawa wanelewa banking ni nini ? Mtu unawapa hela zako wakuwekee, na hivyo kuwapa hela za kukopesha watu wengine na kupata interest, halafu wanakupa tabu hivi ?

    Au ndiyo kusema soko huru na mashindano ya kibiashara Tanzania bado ?
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    jamani mie mwanichoma maana huko ndo wife anakopiga kazi atiiiii
     
  12. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Utakuwa balozi mzuri wa kufikisha meseji.
     
  13. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    CRDB hawahitaji udhamini wa serikali za mitaa
     
  14. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nadhani inafika time hata hao staff wanachoka na hiyo misururu na kuona bora wateja waondoke tu ili wao wapumzike. Mimi nashangaa hiyo misururu inatokana na huduma mbovu? staff wachache? au nini?
     
  15. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    NBC na NMB sio bank za mtu kuhifadhi visenti vyako kabisa, hizo ATM zao tu balaa....
     
  16. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jmani NMB wanalinga kwa kuwa katika wilaya nyingine hakuna bank,kwa mfano wiki iliyopita nilikuwa mkoa mpya wa Katavi wilaya ya Mpanda,kule hakuna bank zaidi ya NMB sasa ukienda ina maana huna namna ya kuishi vizuri mpaka uwe na account ya NMB la sivyo uyembee na cash ya kutosha mpaka siku unaondoka.
    Ushauri ni kuwa wafungue matawi mengi na waboreshe huduma zao kwa kupunguza masharti yasiyokuwa na maan
     
  17. R

    Renegade JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,015
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Hawa jamaa hawafai kabisa, nilikuwa na account NMB nikaacha kuitumia kwa mwaka mmoja, ukafika wakati lazima niwe naye kwa kuwa kuna transaction ambazo lazima zifanyike nje ya DSM kupitia NMB, Nikaagiza wawe wananiwekea hiyo pesa uko ilivyowekwa wakaambiwa account imefngwa.Kilichofuata? Naambiwa , niende kwenye tawi langu nilikofungua hiyo account. Nilivyoenda uko nilichoambiwa kiliniudhi sana, eti lazima nijaze fomu upya kufungua account!!!! Sasa kulikuwa na faida gani ya kunipeleka kwenye tawi langu? kwa nini nisifungue account katika tawi nililoenda?Inaboa.
     
Loading...