Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nmb kuinyima tra mabillion ta shillingi ya kodi !

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by saggy, Apr 6, 2011.

  1. s

    saggy Senior Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 12, 2008
    Messages: 153
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hivi TRA mna habari?

    Bank ya NMB imefanya mabadiliko katika charges mbalimbali inazotoza wateja katika Huduma zake ambapo pamoja na mambo mengine kuanzia mwezi April 1,2011 kila mteja wa atakayetuma/kuweka pesa kwenye Account ya NMB ya mtu mwingine atagharamia Shillingi 100,aidha hakuna gharama itakayotozwa kwa kwa mteja kuweka/kutuma pesa kwenye Akaunti yake binafsi.

    NMB wanaweza wateja Shs.1000 bila kuwapatia Risiti na hivyo kukwepa kodi ya ongezekeko la Thamani VAT na mengineyo.

    Tunaomba NMB watoe Risiti kwa Tsh.1000 wanayotoza wateja au TRA watuambie kwamba wamewasamehe VAT kwenye Huduma hiyo!

    Nawasilisha kwa mjadala zaidi
     
  2. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa msaada tu kaka ni kwamba sheria ya vAT imegawanyika katika makundi ya exempt suppy, zero rated supply na standard rate supply. Financial services/Finacncial institution zipo kwenye exempt supply kwa mujibu wa sheria ya VAT ya 1997. Kwa mantiki hiyo NMB haina obligation ya kutoza VAT wala kutoa VAT risiti katika biashara yake ya banking services...Nawakilisha
     
  3. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwenye nyekundu hapo sijaelewa, kwani zamani walikuwa wanacharge mteja kuweka pesa kwenye akaunti yake? Hiyo bluu hebu eleza vizuri maana sentensi imekaa kimshazali haieleweki kabisa.
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,388
    Likes Received: 9,084
    Trophy Points: 280
    Hoyaa, umekurupuka kutokea wapi? Habari kama hizi ambazo huna ujuzi nazo ukizileta humu, jaribu japo kuzifanyia kautafiti kadogo. Toka lini ulitozwa VAT kwenye huduma za Bank?

    Halafu mara 100 mara 1000?

    Wacha kukurupuka na ili mradi ubandike tuu nyuzi tuu hapa. Kaa hauna cha kubandika ufanye kama mimi nakwenda kuleee jukwa la wakubwa, kule ndio tunabandika mpaka maharo.
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu .... kuweka na kutoa fedha bank siyo kufanya biashara....! hivyo haukatwi kodi ya aina yeyote
     
  6. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Hajui VAT ni nini
     
  7. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alichofanya yeye ni kama kufungua mjadala. Na si kutafuta kushambuliwa.
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kutotoa risiti haina maana kuwa haulipi kodi, paper trail ya benki ni kubwa sana, hauwezi kukwepa kodi kwa kutotoa risiti tu.
     
  9. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hiyo sh 1000 inakwenda kuongeza revenue ambayo baada ya makato yote kuna corporate tax which stands at 30% so hamna haja ya kutozwa kodi nyingine.
    nawasilisha
     
  10. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #10
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda tu mie niulize kwanini wanatoza hiyo shilingi 1,000/= kwa mtu anayetumuma/kutumiwa akaunti ambayo sio binafsi? nini mantinki yake??
     
  11. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    This is just simple common sense, you may correct me if im wrong.

    Nmb ina mtandao mkubwa wa matawi yake ambayo yamesambaa kote nchini. Hiyo ndiyo strength iliyonayo. Na ukiangalia kwa haraka kuna ushindani kati ya hizi mobile money transfer kama M-pesa ambazo kiuhalisia huduma ile ilikuwa inafanywa na benki. Hivyo mabenki yamekuwa yakikosa additional revenues kutokana na service yao kuingiliwa na mobile money transfer services. Ni njia ya kulinda market share.
    Thanks.
     
Loading...