Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njombe walia ahadi za Kikwete kuchelewesha Mkoa wao

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Jan 14, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Raisa Jakaya Kikwete

    RAIS KIKWETE AKUMBUSHWA AHADI YAKE YA
    MKOA WA NJOMBE KUANZA KABLA YA JANUARI 2012



    WANANCHI na viongozi wa mkoa mpya wa Njombe wamehoji sababu ya Rais Jakaya kikwete kushindwa kutekeleza ahadi yake ya kuanza kwa mkoa mpya waNjombe kabla ya januari 2012 . Mbunge wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe alisema kuwa alitegemea ahadi yaRais Kikwete aliyoitoa wakati wa ziara yake mkoani Iringa mwishoni mwa mwaka jana kuwa maandalizi ya mkoa mpya wa Njombe yamekamilika na kuwa kabla ya Januari 2012 mkoa huo utakuwa umeanza ingetekelezwa kwa wakati ili kuwapa matumaini wananchi wa mkoa huo.

    Filikunjombe alisema kuwa matumaini ya wana Ludewa kuanzishwa kwa mkoa huowa Njombe kwa kuwa na mkuu wa mkoa kutasaidia kumaliza kilio chao cha ubovuwa miundo mbinu kwa serikali kuanza ujenzi wa lami katika barabara ya Njombe- Ludewa pia huduma zaidi kwa wananchi wa Ludewa kusogezwa. Kwani alisema kuwa upo uwezekano mkubwa wa wilaya ya Ludewa kupiga hatuazaidi katika maendeleo iwapo ahadi hiyo ya Rais ya kuanza kwa mkoa huo wa Njombe ikatekelezwa haraka zaidi . kuendelea kuchelewa kizindua mradi wa maji wa tovemtwango katika kata yamtwango, wilayani Njombe mnamo Novemba 11 mwakajana aliwaahidi wananchi kwamba utaratibu ukikamilika ikiwemo talatibu za kuteua mkuu wa mkoa na viongozi wengine, Njombe ingekua mkoa Rasmi pamoja na wilaya mpya ya wanging”ombe januari mosi,2012.

    Huku mkazi wa Njombe John Haule akidai kuwa ahadi ya Rais aliyoitoa mwaka jana aliwahakikishia wananchi wa mkoa huo mpya kuwa uteuzi wa mkuu wa mkoawa Njombe na katibu tawala pamoja na mkuu wa wilaya ya WangingÂ’ombeungefanyika mapema kabla ya Januari ila hadi sasa kimya na kuwa inashangazasana kuona ahadi kama hiyo inashindwa kutekelezwa .

    Taratibi zinafanyika za kumhamisha DC (mkuu wa wilaya ya njombe) kutoka bomani Ofisi zake za sasa) na atahamishwa katika sehemu ya ofisi za Halmashauli ya uilaya anasema mkuu wa kitengo mojawapo katika halmashauli ya wilaya (jina limehifadhiwa)
    Wakati rais Kikwete akizindua mradi wa tovemtwango mwishoni mwa mwaka jana alisema kuwa zoezi hilo lingekuwa limekamilika kwa kuipata timu nzima ya mikoa na wilaya mapema kabla ya Januari 2012

    Kwa mujibu wa katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 na marekebisho yake, Ibara ile ya 2(2) inampa nguvu rais ya kuigawa jamhuli ya muungano katika mkoa wilaya namaeneo mengineyo kwa kufuaata utaratibu uliowekwa nasheria au kwa mujibu wa sheria iliyotungwa na Bunge. Kutokana na fulsa ambayo kiongozi huyo mkuu aliyonayo mwaka jana alitoa notsi ya kusudio la kuanzisha mikoa mine na wilaya 19.

    Notisi hizo ambazo zimetolewa chini ya kifungu cha 4 cha sheria ya uanishaji wa mikoa na wilaya sura 397 ya Toleo la 2002 ilichapishwa kupitia tangazo la selikari Na. 285 septemba 9, 2011 kwa ajili ya unzishaji wa wilaya. Katiba inaeleza lengo la kutoa mamlaka hiyo nikusaidia utekelezaji bora wa shughuli za serikali ikiwa pamoja na kubolesha utendaji wa serikali kuu kwa kupunguza ukubwa wa maeneo ya mikoa mama ili wananchi wapate huduma katika ngazi za kiutawala kwa karibu.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Tatizo la waafrika ni moja kubwa ambalo husababisha maendeleo kurudi nyuma si shauri ya ujuzi na uwezo tu, ila kutaka kufanya mambo mengi kwa mkupuo hali ambayo hufikia kutofanyika yote kwa mkupuo na kubaki tulipo aku kurudi nyuma zaidi.

    Mfumo mzuri wa kujenga maendeleo ni huu:
    Do one thing on a single time, when you done go ahead for the next one. Vinginevyo tutaendelea kutoa ahadi za kuwaridhisha wananchi na ukishaondoka nyayo zako zikifutika na kila ulichokisema kitaondoka na nyayo zako.
     
  3. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Msubirini 2015 akija kumnadi mshkaji wake minywele!!
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,033
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Eh! Kumba jamaa ni Msahaulifu? Basi Kazi Mnayo Watanganyika... Mmechagua Raisi Msahaulifu

    Vipi hakuwahaidi Kuwaletea Kivuko cha Nchi Kavu?
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hehehe wataendelea na mbwembwe za tumethubutu, tumeweza na sasa tunasonga mbele.
     
  6. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    waambie wawe wavumilivu maana tulikosea wenyewe 2010
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Walidanganywa kwa T shirts na Khanga wakamchagua na sasa wanalia. Uvumilivu unahitajika katika hili, wawe wapole tu!
     
  8. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mi simshangai Kikwete na ahadi zake anazotoa kwa Wananchi, kwani si mara ya kwanza kutoa ahadi kama hizo zisizotekelezeka kwa wakati, Siku zote Wajinga ndio waliwao, Watanzania tumekuwa watu Wakuchezewa na kuonekana wajinga, kwa Njombe, Wabena mkidanganywa na Mbolea basi mpo tayari kwa lolote hata kama ni baya, sasa niwakati wa kuamka na kujua haki zenu kama Watanzania, mambo ya utulivu na amani tumeyachoka tunataka mabadiliko yenye kuleta Maendeleo.
     
Loading...