Njia ya uzazi wa mpango wa asili (natural birth control)

Discussion in 'JF Doctor' started by Baba Mtu, Dec 22, 2010.

  1. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 878
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Habari wanaJF,

    Nimeleta kwenu bandiko lako ili tuweze kujadili njia mbalimbali za asili za kupanga uzazi.

    Tujadili...



    2. Uzazi wa Mpango: Jinsi ya kutumia Majivu kuzuia mimba

    3. Matumizi ya mbegu za Mnyonyo kupanga uzazi
    4. Mwanaume kumwaga nje ya uke ( Pull Out Method )

     

    Attached Files:

  2. Tores

    Tores JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 18
    asante mkuu!
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 20,270
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 63
    Asante sana, sasa nipo kwa mobile ya china siwezi pakua hiyo file, kama utaweza naomba nitumie kwene kwene PM maana nimechoka kupumzishwa kinguvu, yaani unatoka huko na nguvu kama nyati, ukija aaah unakumbuka kua hayo ni maeneo ya penati huruhusiwi kucheza rafu....unaishia kununa!
     
  4. Tambara Bovu

    Tambara Bovu JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2010
    Joined: Dec 19, 2007
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yaani huwezi amini mpaka leo siwezagi kusoma hayo majedwali.nimefungua la kwako lakini naona chuya tu.sijui hata nijisaidiaje
     
  5. M

    Muinjilisti JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2010
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli sijalielewa kabisa? Labda kwa kutusaidia utupe maelezo. Maana najua mzunguko ni siku 28 au 21, sasa la kwako limeenda siku 33!
     
  6. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 878
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Hizo siku 33 bado ni chache kwani mara nyingine inafika hadi 45 days kutegemeana na mwili wa mwanamke, na ndio maana familia zinakosa watoto au zinapata watoto wasiowatarajia; sababu wanapishana na OVULATION.

    Naomba ufute ile nadharia kuwa siku ya 14 au 15 ndio siku hatari kujamiiana.
    Msijali nitawaelezeeni vizuri wakti mwengine leo muda hautoshi, baba mtu niko kwa ajili ya kujenga na si kubomoa. Ntakutumieni ktk pm zenu.
     
  7. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 1,402
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 63
    Kama mwanamke mzunguku wake wa hedhi ni siku 28 ataweza vipi kufuata calender bila kutumia kinga tajwa hapo juu wakati akifanya mapenzi na asipate ujauzito.?
     
  8. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,589
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Chukua 28/2=14, chukua 14-5=9, 14+3=17, danger days zako ni kati siku 9 hadi siku ya 17. Siku zilizobaki enjoy na mmeo bila matatizo, kumbuka hizo danger days mmeo awe mvumilivu coz ni kama siku tisa hivi. Na siku tunahesabu kuanzia pale unapoanza kubleed kwa mara ya kwanza kwa mwezi husika, ukifuata hii calendar method is the best without side effects like other methods. Best wishes any question please do hesitate to ask.
     
  9. m

    majimbi Senior Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani hii mada ya huyu mkuu hapa juu nimeipenda,, na kama naenda siku 32 hadi 34? nagawanyaje? halafu nina ham ya kubeba baby girl doctor hem nisaidie ni siku ya ngap au siku nzuri ya kubeba mtoto wa kike? hem nisaidie plz
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,863
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Hebu Mkuu mupirocin fafanua kidogo maelezo yako.
     
  11. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,863
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Hebu Mkuu Mupirocin fafanua kidogo maelezo yako.
     
  12. m

    mANg'HOnDi Senior Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilivyoelewa mimi ni kwamba 28/2 =14 means nusu ya mwezi (siku 14) ni salama na nusu nyingine ni danger. lakini itategemea na mwanamke. kwa wenye mzunguko pungufu ya siku 28 au zaidiya 28 kama hapo kwenye red, danger/safety zone yao itavary kutegemeana na mzunguko wake thats why tunachukua 14-5 or 14+3 ambapo siku 9 mpaka 17 ndo danger zone kuanzia siku ya kwanza ya kubleed.
     
  13. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,820
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 48
    Kwa kuongezea tu, si lazima hizo nane hapo kati kati ndo usifanye kabisa unaweza fanya kwa condom au km mtaweza mume apiss nje.
    Kwa mzunguko wa 28 days, zile nane za kati ndo unsafe days ktk hizo 4 za mwanzo ni baby girl na 4 za mwisho ni baby boy.
     
  14. m

    majimbi Senior Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    oooh whao asanteni sana kwa ushauri mzuri JF doctor. nimeelewa
     
  15. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2013
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Habar waungwana Naomba Maelekezo ya Njia ya ASILI ya kuzuia Mimba ambayo ni salama kabisa.
     
  16. Meljons

    Meljons JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2013
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 2,352
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Ni kutofanya lile tendo tu. Zingine zote utanaswa tu
     
  17. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,741
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    Kwanza lazima ujue kuwa hakuna njia salama kabisa(100% safe)...
    Pili kwa kuwa unahitaji kujua njia ya asili, basi njia pekee ni kusoma mzunguko wa hedhi wa mwanamke na kuepuka kufanya mapenzi zile siku hatarishi...
     
  18. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,055
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 83
    KUTUMIA KALENDA KWA KUZUIA MIMBA


    [​IMG]
    Kwanza nataka niwaeleze wadau juu ya athari za vidonge vya kuzuia mimba:

    Wanawake wengi hujikuta wanakumbwa na machafuko ya tumbo au kutapika wakati wa asubuhi, kuvimba matiti kama siyo kukumbwa na dalili za ujauzito mara wanapoanza kutumia vidonge kwa mara ya kwanza!Hii husababishwa na vidonge hivyo ambavyo vina hormones zile zile ambazo mwanamke huzitia kwenye damu wakati akiwa na mimba. Hata hivyo wataalam wanasema kuwa dalili hizi hufikia kikomo baada ya miezi kati ya 2 hadi 3.

    Sambamba na hilo watumiaji wengine wavidonge hutokwa na damu nyingi wakati wakiwa kwenye siku zao.

    Athari kubwa anayoweza kuzipata mtumiaji wa vidonge vya kuzuia mimba ni kuganda kwa damu kwenye moyo, mapafu au ubongo!

    Wadau naomba muelewe kuwa kwa wanawake wengine mimba pamoja na kutumia vidonge vya kuzuia mimba vina hatari kubwa zaidi kwao. Hivyo basi wanawake hawa ni lazima watumie njia zingine za kuzuia mimba!

    Baada ya kutanabaisha hayo naomba sasa nimjibu dada yangu jinsi yakutumia kalenda kujikinga na mimba!

    Njia hii haina uhakika sana wa kuzuia mimba, lakini ni nzuri kwa sababu haigharimu chochote.Njia hii huwafaa zaidi wanawake amabo taratibu za siku zao za kwenda mwezini ni kawaida mara moja kila baada ya siku 28, na ili iweze kuzaa matunda, njii hii huhitaji mtumiaji awe tayari kukaa bila kukutana kimwili kwa muda wa wiki moja kila mwezi!

    Kwa kawaida kuna siku 8 tu kila mwezi ambazo mwanamke anaweza kupata mimba ambapo siku hizi zipo katikati ya siku zake za kwenda mwezini, na huanza siku 10 baada ya siku ya kwanza ya kupata damu ya hedhi. Hivyo basi ikiwa mwanamke yoyote hataki kupata mimba ni lazima aache kukutana na mwanaume kwenye siku hizi 8! Naamini hili linawezekana kwani siku nyingine zilizobakia wapendanao wanaweza kujiachia kama kawaida kwani hakuna uwezekano wa mwanamke kushika mimba!

    Ili kuepukana na kutatanikiwa, ni lazima mwanamke aonyeshe kwenye kalenda zile siku ambzo hatakiwi kukutana na mwanaume. Hapa inaweza kuwa ngumu kuchora kalenda ya ukutani kwa kuwa inatumiwa na wengi lakini ni rahisi kutekeleza hili kwa kutafuta pocket kalenda [kijikalenda ambacho waweza kiweka kwenye pochi yako]

    Kwa mfano: Unaingia kwenye siku zako tarehe 5 Desemba, weka alama kwenye tarehe hiyo kisha hesabu siku 10 na baada ya hapo pigia msitari siku 8 zinazofuata!

    Angalia mfano huu:-

    Kumbuka siku hizo nane utakazozipigia msitari ni hatari kwani ukikutana na kidume tu na kushiriki ngono bila kutumia kondom utashika mimba, hivyo ni vema usikutane na mwanaume hata kidogo, yani epuka hata akikubembeleza na lugha laini kuwa nitapizia nje sweetie, sijui nini na nini kama hataki tumia kondom kataa kwani kupizia nje ni bahati nasibu hasa pale mwanamke anapoamua kumpa mwanaume maujuzi ya kabatini ambayo ni adimu, yaani mwanaume hupewa kwa sababu maalum tu hali inayomfanya apagawe kwa huba na hivyo huweza msababisha ashindwe kupiziza nje!

    Nimalize kwa kusema kuwa, mwanamke anapaswa kuendelea na utaratibu huu kila mwezi lakini akumbuke kuwa, njii haina uhakika sana mbaka itumiwe sambamba na njia nyingine kwama vile kondom.cc.@
    Nabihu
     
  19. Meljons

    Meljons JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2013
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 2,352
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    MziziMkavu hii njia kuhesabu tarehe naiogopa kama ugonjwa,nilikuwa mtaalamu sana lakini at the end ikaniumbua. Labda kama nitapata njia waliyotumia bibi zetu zamani
     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,488
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 83
    Tumia condom kwa siku za hatari lakini ziongeze kuwa kati ya 9 hadi 16 kwa usalama zaidi. Ungeenda kwa vitengo cha wazazi hospitali yoyote ungepata ushauri. Kuna uzi humu utafute wa kuhusu madhara ya njia za kuzuia uzazi. Alianzisha gfsonwin kama sio Kaunga
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  21. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #21
    Jul 16, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,741
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    Kumbuka huyu anahitaji kujua njia ya asili best...condom ni njia ya kisasa atii...

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  22. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #22
    Jul 16, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,488
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 83
    Heheh thoreee, madhara ya kutumia condom toka niko std 3! (kupuliza sio kwa mambo mabaya).

    Hivi majani ya mtura yakichemshwa afu akaogea haizuwii? Ngoja MziziMkavu amalize kuswali taraweeh aje.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  23. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #23
    Jul 16, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,055
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 83
    Bibie Meljons Ninakufundisha Dawa

    za mababu wetu walizokuwa wanatumia na kufanya tendo la ndoa pasipo kushika mimba tumia njia hii Mbadala fanya hivi.

    Nunuwa Shabu kidogo japo punje moja weka sehemu zako za siri kwenye utupu wako kila unapotaka kukutana na mume

    wako kisha fanya mapenzi nae hutoshika mimba kamwe. Jaribu kisha uje unipe feedback. Na njia ingine hii ukitaka usishike

    Mimba Mtafute Mdudu Mmoja anaye itwa kwa jina Popo ukisha mpata mchinje upate kichwa chake uwe unaweka kichwa chake kwenye chini ya mto wako wakulalia

    hautapata mimba muda wa hicho kichwa cha popo kipo chini ya mto wako wa kulalia jaribu kutumia moja ya hizo dawa

    kisha uje hapa unipe feedback.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  24. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #24
    Jul 16, 2013
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,143
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    Yaani ujana wangu woote kabla sijaoa navumilia hii mipira, halafu itokee nimeoa bado tu niendelee na hii adhabu ya mipira. NO!! SAMAHANI. Nikija kuoa sitaki habari ya kula pipi ikiwa ndani ya nailon
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  25. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #25
    Jul 16, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,488
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 83
    BAK njoo ujifunze hapa best. Ntaanza kuuza popo soon.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  26. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #26
    Jul 16, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,488
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 83
    Mara tatu kwa mwezi ukila pipi na ganda lake mbona inakuwa tamu na tofauti? Hebu waza bila boski kabisa bwana!
     
  27. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #27
    Jul 16, 2013
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,879
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo ulizaa au uliflash?
     
  28. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #28
    Jul 16, 2013
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kalenda inachanganya sn kwa Mfano...Mwanamke anatumika cku 7 kwa kila mwezi anatakiwa akae cku ngap?Na cku hizo anazokaa ni baada ya kutumika tu au.???
     
  29. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #29
    Jul 16, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,741
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 48
    Uliza swali lako kwa ufasaha...

     
  30. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #30
    Jul 16, 2013
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Mzee hapo kwenye popo teh teh ndio yale yale kalete njiwa aliyefiwa na mama Mkwe wake
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016

Share This Page