Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njia rahisi ya kumaliza panya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kireka1980, Feb 21, 2011.

  1. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani karibu wote mlishakumbwa na kero za panya na wengine bado mnasumbuliwa na hawa viumbe, mimi nilisumbuliwa sana lakini nilitumia hii mbinu na ndani ya siku mbili panya imekuwa historia, fanya yafuatayo;
    - Nunua sumu ya panya ile ya rangi ya pink (mwambie muuzaji ni ya kukausha) ipo kama tambi inapatikana kwa wauzaji kirahisi sana (Tzs 1000 kama sikosei)
    - Chukua samaki uwakaushe kwa mafuta hadi wakauke kiwango cha kuweza kusagika ila wasiungue, kisha wasage.
    -Sumu ifunge kwenye gazeti na uisage kwa kutumia chupa au vyovyote.
    -Changanya sumu na samaki kisha weka kwenye kipande cha box kama sehemu mbili au tatu kutegemeana na ukubwa wa nyumba.
    ANGALIZO: hakikisha panya hawawi na access ya maji kwa usiku wote.
    Hapo hawachomoki.... hakuna cha panya wa dar wala nini hapo.......
     
  2. m

    mzambia JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nitajaribu mkuu nione maana wamenitesa sana.
     
  3. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hiyo uhakika
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    shukrani mkuu!!
     
  5. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 743
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    kiboko ni paka. kwa nyumba zetu za kupanga ukiwaua leo keo wanahamia wengine
     
  6. U

    Uswe JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sure! ila paka nae ana kero zake kama we si mtu wa mambo ya pet
     
  7. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Kuna wachina wamemuuzia waifu lipira linamiguu kama ng'e wakasema ulipake mchuzi panya aking'ata ananata lakini wapi!... ila inaonekana panya wanaliogopa hilo pira maana sijawaona tangu linunuliwe K'Koo sh 500 tu.
     
  8. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mende tunawafanyaje mkuu? Tabu kweli wapuuzi hawa
     
  9. bigcell

    bigcell Senior Member

    #9
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nna panya ameshindikana ni mpevu kwelix2 ana kg kama 1 hivi,nimeweka dawa kali lakini wapi! Ila ntajaribu mkuu dawa yako ila ikishindikana naenda kuchukua mzigo gongo la mboto si yapo yamezagaa tuu waungwana?
     
  10. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mimi nawashauri badala ya sumu aliyoitaja changanya na dawa ya binadamu ya mifupa (indocid) sina uhakika kama ndio inavyoandikwa ila ndio inavyotamkwa. Nawashauri hili hasa wenye watoto, huwezi kujua siku ya bahati mbaya. Kwa kuhepusha hilo bora kutumia dawa ya binadamu kwani madhara yake hayatakuwa makubwa kama mtoto kwa bahati mbaya akilamba. Matokeo ni mazuri kama kutumia sumu tu, ila hawatakauka, hivyo ukiwaacha mpaka wafe watakunukia ndani. Ili wasinuke ndani ukishaweka usiku asubuhi ujaribu kuwasaka utakuta hawawezi kutembea, basi unawachukua na kuwaulia nje na ukipenda unaweza kuwa rafiki wa kunguru.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Unaweza fanya supu! Nyama yao nikama ya kuku
     
  12. g

    gogozito Member

    #12
    Feb 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu hiyo poa vipi Mende
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Na hawa narrow bee fly tunawafanyaje?
     
  14. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #14
    Feb 22, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    make sure kunakuwa na giligilani,vitunguu saumu na pilipili mkuu ukipiga na ugali wa muhogo....
     
  15. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa mende hata kwangu sijapata ufumbuzi, nina appointment na hawa jamaa wa furmigation nitawapa feedback
     
  16. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawa nimefanikiwa kwa kuhakikisha nyavu za madirishani hazina matundu, pia nina mtindo wa kupuliza dawa kila jumamosi, nahakikisha mlango unafungwa ifikapo 12 jioni. ni ngumu but thats the only way
     
  17. B

    BABAPAMA Member

    #17
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    panya ni tatizo kwa kweli kama hii itafanyakazi utakuwa msaada mkubwa sana kwangu! Aksante in advance! ila ni wajanja saaaana siku hizi!
     
  18. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Mkuu kwa hiyo mbinu hawana ujanja, jaribu then utashangaa, mimi ilikuwa issue mitego ya aina yote, paka nilikuwa nae wakahamia kwenye ceiling na makochi but kwa sasa nakula bata tuu....
     
  19. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ha haha....panya wamekimbia lipila linawatusha...na panya anaogopa ng'e vile vile unafikiri hajui hujuma zake....Mende ni kuhakikisha hakuna uchafu...nyumbani...au karibisha siafu kwa usiku mmoja...dah u will be amazed na turn around asubuhi.
     
  20. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 942
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 80
    dawa ya kuua mende nunua vidonge vya ngao (vile vinavyotumika kwenye vyandarua). Uweke kwenye maji kama maelekezo yaliyopo, halafu hayo maji unyunyuzie kwenye sakafu au maeneo mende wanapopita ni vizuri ufanye usiku wakati unaenda kulala na madirisha ufungue ili upate hewa safi, pia mikono yako uvae gloves ipo kwenye pakiti utayonunua, kesho yake asubuh mama apige deki kama kawaida. Mende wataokatiza hapo lazima wafe hata wiki ikipita watakuwa wanakufa
     
Loading...