Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njia rahisi ya kuleta 'sense' kwa Wamalawi: Tanzania itangaze kuanza utafiti wa mafuta Ziwa Nyasa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 1, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Kama Tanzania inaamini nusu ya Ziwa Nyasa ni mali yake kwanini wanasubiri kuwabembeleza Wamalawi kuhusu suala la kusitisha utafiti wa mafuta ili kupisha majadiliano? HIvi tumekuwa wasahaulifu hivi kiasi kwamba hatujui suala hili nusura litulete katika vita na Kamuzu Banda?

    Tanzania inaamini mpaka wake na Malawi umepita kwenye Ziwa Nyasa. Sasa kama hii ni imani ya Kikwete na Membe na serikali yetu kwa ujumla kwanini wanataka kupoteza muda wa kuwashawishi Wamalawi? Jambo rahisi ni Serikali kuanza utafiti wa mafuta na gesi kwenye "upande wetu" na kutoa kibali kwa makampuni ya kimataifa kufanya hivyo. Wamalawi watafanya nini?

    Unless tuna jeshi lisiloweza kulinda mipaka yetu! Kama Wamalawi wameweza kuingia "nusu yetu" ni nini kinatuzuia kuwazuia? Si Idi Amin naye alisema sehemu ya ardhi yetu ni yake akateua hadi Mkuu wa Wilaya?

    Lakini nani anafikiri kuna kiongozi anayeweza kusimama vikali hivi? Watu wameng'ang'ania ati JWTZ lilinde mitambo ya umeme ya Tanesco! na mipaka analinda nani?
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mwananchi analalamika na serikali inalalamika.
     
  3. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu tatizo la Tanzania ni siasa hata kwenye maswala ya utendandaji,hawa wamalawi ilikua ni kuwasogezea vifaa vya kijeshi na wanajeshi kadhaa wawe wanapiga jeramba pembezoni mwa ziwa. sidhani kama Malawi wengethubutu kukanyaga hata fukwe za Tanzania.!!
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    dawa ni kupeleka majeshi mstari wa mbele, ndio kazi yao kulinda mipaka.
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwa kuanzia, jeshi likafanye mazoezi ya silaha kwenye ziwa Nyasa
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Matokeo ya kuwa na Raisi dhaifu.
    Zingekuwa enzi za Mwl. Nyerere si Bingu wa Mutharika wala Joyce Banda ambae angethubutu kupandisha mabega kwamba ziwa nyasa lote ni sehemu ya nchi yao. Kamuzu Banda alitaka kumjaribu Mwalimu Nyerere, anafahamu alichotaka kufanyiwa na mwl.hadi akashika adabu yake.

    Zingekuwa enzi za Mkapa yeye angeshusha vikosi vya jeshi mara moja ziwa nyasa na wamalawi wangetia akili.
    Sasa enzi hizi za kikwete mipaka ya nchi imekosa usimamizi, haina ulinzi, wahamiaji haramu wanaingia kadri wanavyotaka, na malawi sasa wanataka kujimegea kipande cha ziwa nyasa, lakini raisi yuko kimya kama vile hilo ni jambo dogo sana kwake.
     
  7. cement

    cement JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tanzania hatuna Rais
     
  8. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Tumekuwa nchi ya namna kwamba wakati watu tunapotaka kuona uthabiti na uwezo wa uongozi wetu ndio tunapokutana sononesho, ila kwenye masuala ya kijinga ndio watu mapovu yanawatoka jumlisha hujuma kali.
     
  9. agatony8l

    agatony8l JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli huu mchezo wa Wamalawi natamani baba wa taifa angekuwepo wala wasingethubutu. natoa rai kwa Raisi wetu wa Jamhuri at least aonyeshe mfano katika hili ahakikishe harijirudii tena. Put a stop to it once for all!
     
  10. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...jamani, Wajeshi wetu waende Nyasa, na msitu wa Mabwepande nani ataulinda?!!

    ...zoezi la vitambulisho vya Taifa si la lazima, mipaka ya nini sasa jamani?!!
     
  11. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    ujue si watanzania ni wapole sana...na sidhani tilldate kama kuna magwanda yeyote yanayoweza kupambana kijeshi zaidi ya kuota vitambi na kusumbua wapinzani wa vyama. Just imagine mipakani kulivyokuwa na uhaini wa kupitiliza....

    Biashara za watu kupitia huko mipakani.
    Biashara haramu kama vile sukari za magendo nk huko mipakani
    Kupitishia magogo yetu na badae yanaletwa kwa njia ya baharini na kudai yanatoka South A.
    Na mengineyo mengi...na wanajeshi wapo tu...nothing they do, just hujuma kulipua kambi za Gombs na kuua raia wasio na hatia.
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dawa ni kulinda mpaka wetu......kuhusu utafiti wa mafuta.......hali hii isitulazimishe eti na sisi tufanye kama wanvyofanya wao......tutafanya utafiti kwa wakati wetu tunaoona unafaa...hata kama ni 50 ijayo.....cha msingi ni kulinda mpaka na heshima yetu........
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...your end is psychologically traumatised by this man, mmmh?!! lol
    [​IMG]
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Nadhani watu wanazungumzia kupeleka wanajeshi kule kwa urahisi sana. Hupeleki wanajeshi kwenye mpaka wa nchi nyingine bila kuwa tayari kupigana vita. Kuna vitendo ambavyo kisheria vikifanyika vinachukuliwa kuwa ni "act of war". Tanzania haipaswi kupeleka wanajeshi wake karibu na mpaka na Malawi bila kuwa tayari kwenda vitani. Swali, Watanzania mko tayari kwa vita siyo kwenda kujionesha tu. Nani kawaambia ati mkipeleka wanajeshi basi wamalawi watanywea? Na wenyewe si wana jeshi?

    Unafikiri kuwa na wingi wa jeshi na silaha ndio kushinda vita? Lakini kubwa zaidi ni kuwa viongozi wetu tayari hawana ile cloud ya kuwa viongozi wa wakati wa vita. Kama kwenye amani wametutawala hivi wakati wa vita itakuwaje? Njia pekee ya kuleta hiyo heshima ni sisi kutangaza tunaanza utafiti wetu wa mafuta kwenye nusu yetu tukiheshimu mipaka yetu na hatutagusa nusu ya Malawi. Malawi watakuwa wametupiwa mpira!

    Kama wao wanaamini ziwa zima ni lao basi wao ndio wafanye hatua ya kwanza vita.... hapo ndio JWTZ linapoenda kulinda mpaka wetu!
     
  15. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu ni mwaka wa saba ( 7 ) sasa watanzania wanaishi bila rais !
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kwa viongozi wa ngazi za juu tuliokuwa nao kwa sasa usitegemee MAAMUZI MAGUMU kama kuruhusu makampuni kuanza utafiti UPANDE WA KWETU waa Ziwa Nyasa!!! Hawapendi kuitwa DHAIFU lakini masuala kama hili la MPAKA WETU NA MALAWI ndiyo yanadhihirisha UDHAIFU unaolalamikiwa
     
  17. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  18. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nchi yetu wazenji wakitaka kujitenga utasikia fasta vikosi vya JW vimetumwa, lakini kwenye inshu muhimu ya kulinda mipaka ya nchi ni kimyaaaaaa! watakwambia wanatumia njia za kidiplomasia kutatua tatizo hilo "Yaani mtu anakuchomoka kidole cha masaburi unachekacheka tu!"
    Kweli huu urafiki na waarabu umetuharibu.
     
  19. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...wewe una/uli/ume-cheza chess maishani mwako!!
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    He surely did give us nightmares...we are relieved he is gone

    We played it tough though by sending our bulldog on waters near him! :D
     
Loading...