Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njia au kifaa cha ku-detect mafuta feki kwa watumiaji (cosumers)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Maswala, Aug 25, 2012.

?

Unadhani kuna haja ya meteja kuthibitishiwa ubora wa mafuta kabla ya kuamua kujaza mafuta?

  1. Ndiyo, EURA/TBS wafanye utaratibu wa haraka kudhiti hali hiyo

    71.4%
  2. Ndio, wauza mafuta wafanye hivyo kuwavutia wateja

    42.9%
  3. HAPANA, haja hata hiyo michakato itachakachuliwa!

    0 vote(s)
    0.0%
  4. SIJUI

    0 vote(s)
    0.0%
  1. M

    Maswala JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 557
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Ewura yabariki mafuta yaliyozuiwa Rwanda, sasa kuuzwa nchini [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Mwananchi Jumapli, 19 August 2012 00:17[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]"SHEHENA ya mafuta iliyopelekwa nchini Rwanda, Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), imekataliwa katika nchi hizo kwa kukosa ubora na kurudishwa Tanzania ambapo sasa yameanza kuuzwa, Mwananchi Jumapili limebaini"[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    SIKU CHACHE ZILIZOPITA NILINUNUA PETROL KWA LITA 10 KWA AJILI YA GENERATOR YANGU MAANA UMEME ULIKUWA UMEKATIKA. KWA MSHANGAO, MASHINE ILIGOMA KUWAKA HADI NILIPOMUITA FUNDI, AKANAMBIA MAFUTA YAMECHAKACHULIWA. NDIPO TULIAMU KUTOA MAFUTA KUYAWEKA KATIKA NYUMBA TRANSPARENT NA KUYAONA KAMA YANAVYOONEKANA KATIKA PICHA NILIYOAMBATANISHA.

    WAKATI HAYA YAKITOKEA NDO NASOMA HABARI HIZI KATIKA GAGESTI YA MWANANCHI JUMAPILI. MIMI NILIONA KUNA UHUSIANO MKUBWA.

    JAMANI MTU HUHITAJI KUWA MTAALAM KUJUA HIYO HAPO SIO PETROL HALISI--BALI IMECHAKACHUHLIWA. KWANZA RANGI YAKE, PILI NI KUTOFAUTIANA RANGI JUU NA CHINI.

    KAMA HIYO HAITOSHI, LEO NIKASEMA NGOJA TU NIENDE KITUO HICHO HICHO NIKIDHANI KUWA LABDA NAWEZA KUWA NIMEFANYA MAKOSA, NIKAWEKA LITA MOJA TUU KATIKA PIKIPIKI KUJARIBU KUONA KAMA YATALETA TOFAUTI. UKWELI NI KWAMBA, PIKIPIKI ILIKUWA INA MIS-MISES NYINGI! NILIPOYATOA NA KUWEKA MENGINE KUTOKA KITUO KINGINE, ILIWAKA NORMAL!

    NA TATIZO LA GENERATOR YANGU NI LA MUDA MUREFU, KWANI MAFUTA HUNUNULIWA KUTUO HICHO HICHO KWA SABABU NDICHO KILICHOKO KARIBU. MAFUNDI HULA PESA YANGU MARA KADHAA BILA KUJUA KUWA TATIZO NI MAFUTA HADI NILIPOBADILI FUNDI.

    HAMUONI KUWA KUNA HAJA YA KUWEPO NAMNA AU CHOMBO CHA KUPIMIA BIDHAA YA PETROL ILI KUMRIDHISHA MNUNUAJI KABLA YA KUWEKA MAFUTA KATIKA GARI?
    Tazama Video hii pia
     

    Attached Files:

  2. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sema ni kituo gani hicho kifanyiwe ukaguzi wa kushtukiza usiku huu huu? watanzania tujifunze kuripoti matatizo kama haya mara moja bila kujali mhusika ni nani, hata kama ni miongoni mwa mafisadi nguli.
     
  3. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    he yani ulijua tatizo ukaenda jaribia pikipiki ingekufa?au haina pump?da ingekua mimi nimejua hayo yoye mbona nengeneemeka na pesa ya kupeta weekend
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Wacha uoga karipoti mapema na ikiwezekana uwadai fidia kubwa sana naona hii ishakuwa ni deal zao na wanajua Watanganyika wengi hutuna muda wa kupoteza muda mahakamani tundu lissu kasaidia kidogo kuwasema kuwa hawajui kitu...

    Most ya vituo vyenye kuchakachua Mafuta ni Gapco haswa kile cha Samora Avenue yaani hayafai kabisa mimi nilikuwa naweka pale Gari basi huwa nashangaa miss za kufa mtu na kuna siku nikaenda na Motor bike Gapco ya Morogoro Road opp na Mtendeni pr school kidogo nipate Ajari kwa miss hadi Plug ikafa... Sasa hii picha ni aibu kubwa Kama hii imepita hadi TBS na Ewura tujue tunaibiwa na wezi tunaishi nao na tunawalipa Kodi zetu huwa nachukia sana pale ninaponunua kisha nikitizama Receipt kuna tozo lao dah!

    Pole Sana Mkuu next time uombe na Receipt ukiwashtaki uwe na ushahidi wote... Haisaidii kureport kisha washitakiwe na Serikali Fidia zote wanapata Serikali wananchi ziiiiiiiiiii Poleni
    [​IMG]
     
  5. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Dereva wangu juzi kidogo nimnyang'anye Gari niliona kinipa hasara kwani nikajua kanunua mafuta uchochoroni Basi lilizima Jangwani likavutwa pump imeharibika Nozel ikabidi nibadilishe Bulshait!!! nina hasira Tank limeshushwa a kulisafisha lote huu sasa ni ubazazi tuupinge wote tunarudishwa nyuma kimaendeleo...
     
  6. M

    Maswala JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 557
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Pertro Tegeta!
     
  7. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Sisi bado ni wajinga ndo maana serikali yetu kwa kupitia Ewura kwa kushirikiana na wauza mafuta bado wanatuchezea
     
  8. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Nina fahamu mtu ambaye aliwekewa mafuta p gari ikazima after few metres alishtaki mbona allipwa pesa ya maana.japo ndo kama ulivyosema watanzania hutataki usumbufu ndo mana tutaendelea tu kunyanyasika.Kma una mabasi wape sharti la kujaza mafuta kituo kimoja na kuchukua risiti likibuma unawashukia na gari na ewura juu
     
  9. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Pole sana. Bahati mbaya mafuta yalioingizwa kwa njia ya bulk procurement inasemekana yamechanganywa na ethanol. Sijui utakimbilia wapi ingawa wewe unasifia kwamba vituo vingine ni mazuri.
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ktk taasisi nilizokosa nazo imani ya tatu ni hii ewura, tatizo hawa wafanyabiashara wakubwa ndio wamewaweka wanasiasa madarakani, wanasiasa nao wamewaweka ewura kwa maelekezo ya wafanyabiashara kwahiyo by default wanasiasa na ewura wanamtumikia mfanyabiashara mkubwa.

    Mimi nikifika petrol station huwa nawaambia kbs gari ikipata matatizo huwa sina kawaida ya kwenda kushitaki polisi.. kuna station moja mwanza waliwahi kuniwekea mafuta machafu na kunilaza mapori ya ngudu, siku iliyofuata niliwarudia pale station hali ilioyoniplelekea kulala polisi kwa siku 2 kwa kosa la shambulizi la aibu na kusababisha maumivu makali kwa vijana wawili ..ilifikia kipindi wakiiona gari yangu walikuwa wanakataa kuniwekea mafuta kwa madai mzee mkorofi
     
  11. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tutajieni hivyo vituo vinavyochakachua ili tuwakwepe-mimi nimeweka kawaida ya kujaza mafuta pale Bonjour mlimani sijawahi pata tatizo
     
  12. M

    Maswala JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 557
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Jamani asanteni kwa michango na mawazo yenu mazuri. Nimenunua risit ninayo, muda wa kufuatilia ndo sina. Ila nimepata somo. kuanzia sasa nitakuwa mwangalifu. sitaki ujinga tena.

    Kinachonisangaza ni kuona EURA inaruhusu mafuta machafu ndani ya soko; hawa jamaa tunawalipa pesa zetu kila tukinunua bidhaa ya nishati. it is unfortunate! Hii inaashiria tunaelekea kubaya, kama taifa kama watanzania hatutafanya maaumuzi ya busara juu ya hali kama hii.
     
  13. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2015
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Vipimo vya mafuta vipo na ni muhimu kuwa navyo
     
Loading...