Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njemba ilikua ina kiwanda cha kutengeneza gobole

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jmnamba, Apr 4, 2012.

  1. j

    jmnamba Senior Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Njemba moja hiyo alikamatwa siku kadhaa zilizopita alikua ana kiwanda cha kutengeneza silaa za moto aina ya gobole ambazo baadhi alizotengeneza zilishatumika kwenye ujambazi sehemu kadha wa kadha...
    Mhusika wa aina hii anapokamatwa ndio kinyume cha sheria lakini je kwa mfano angeendelezwa kwa fani aliyonayo kuna ubaya?
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Badala yake twaagiza AK47 toka Russia wakati ukiwagroom watu kama hao tunaweza pata at Tz2012
     
  3. j

    jmnamba Senior Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    10% ipatikane wapi?
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ya kweli kabisaa hayo ndio yanayo tukosti..
     
  5. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Mimi pia nilipomsikia huyu jamaa,nilipata wazo kama la kwako! Kwa maelezo ya kamanda wa polisi,ni kwamba hizi Gobole zimetengenezwa kwa technologia ya kisasa na zinatumia risasi za kisasa! Niliposikia hilo,nikasema huyu jamaa angewezeshwa angetengeneza vitu mpaka tuka-export hata Marekani,badala ya ku-import!
     
  6. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    POINT!!
    Magereza yetu yasitoe adhabu za kulima na kukata miti au kazi nyingine za suluba!
    Skilled people lazima walelewe ili ku convert ujuzi wake toka njia mbaya kwenda kwenye njia itakayo boresha maisha yake na ya jamii kwa ujumla!
     
  7. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwa ushujaa wa huyo jamaa mtengeneza gobole siwezi kumtofautisha na mtu anaeweza kunywa bia aina ya safari ya moto mchana wa saa 6...
     
  8. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    hii deep sana.... fact!!
     
  9. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    babu' usinifananishe na mtengeneza gobole alooo
     
  10. c

    collezione JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Acheni masihali nyie. Mnataka tuwe kama rwanda nn? Kila mtu amiliki siraha, hivi itakuaje??

    Afu mimi napinga sana huu mchezo wa kumiliki silaha. Naona umeshakuwa fashion kwa viongozi.. Siku hizi kila kiongozi ana silaha. Hii ina maanisha nn?

    Dhamana tuliyowapa viongozi wetu kusimamia usalama wa nchi hii. Wenyewe wanatumia hiyo dhamana na kodi tunazowalipa kununua silaha za kujilinda wao kwanza... Hii ni tabia mbaya ya ubinafsi.... Kwanini wasiboreshe mfumo wa usalama nchini. Nini maana ya kuwa viongozi? Kujilinda mwenyewe kwanza?

    Huwezi kukuta nchi makini kama marekani au uingereza, kiongozi anatembea na silaha mtaani...

    Africa viongozi wetu hawako responsible na usalama wa nchi na raia. Ndo maana kila kiongozi anajilinda mwenyewe. Sasa ngoja kila mtu awe na bunduki ndo hapo tutapoona usalama wa nchi utavyokuwa

    Na hao hao viongozi wakiwa bungeni eti utawasikia, "tulinde amani na usalama wa nchi yetu". Mbona wenyewe wanatembea na bunduki mfukoni kama nchi yetu ni ya amani???
     
  11. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii njemba ililfanya makosa. Ilipaswa kufanya ushirika na Adam Malima isingekamatwa. Maana Malima anafahamika kwa kupenda sana mitutu huenda angeweka ubia kiasi cha kutengeneza kombola la kutungulia ndege.
     
  12. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watalaamu tunao lakini hatujui jinsi ya kuwaendeleza
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,619
    Likes Received: 817
    Trophy Points: 280
    Wabunifu wa namna hiyo ni wengi sana nchini, sema sheria ndo zinawabana. Viwanda vya magobole na rifle vipo, kimoja kinaitwa Mzinga na kipo Mji kasoro Pwani. Huyu njema ilitakiwa apelekwe hapo Mzinga kwenda kufundwa ujuzi zaidi na si kuswekwa ndani. Wilayani Mbozi Mbeya, viwanda hivi vilishamiri sana miaka ya '90 kuja 2000, lakini Kova na Mwema kwa nyakati anuwai wakiwa makamanda wa polisi wa mkoa huo walivisambaratisha sana
     
  14. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo atafutiwe wafadhili atengeneze na biological weapons?
     
Loading...