Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nje ya muungano Zanzibar haiwezi kushikamana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MLETAHOJA, May 30, 2012.

  1. M

    MLETAHOJA Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pamoja na ukweli kuwa Wazanzibar wana matatizo ya msingi ambayo yameshindwa kupatiwa ufumbuzi kwa muda mrefu, na kwamba baadhi ya matatizo hayo yanatokana na muungano, kuna uwezekano mkubwa wa Zanzibar kushindwa kushikamana iwapo dai lao la kutaka kujitenga na Muungano litaafikiwa. Wanazo tofauti kubwa ndani ya vyama vyao vya siasa na visiwa vyao vya Unguja na Pemba ambazo hazijapatiwa suluhisho la kweli na la kudumu. Ndoa ya Cuf na CCM inaimarishwa na kuwepo kwa Bara inayoonekana kama adui wa pamoja (common enemy) wa pande hizo mbili (Cuf na CCM kwa upande mmoja na Unguja na Pemba kwa upande mwingine.) Nje ya muungano hiki kinachounganisha umoja wao sasa hakitakuwepo. Wananchi wa kawaida wanaweza kudhani mslahi yao yatapewa kipaumbele wakati huo lakini wasikumbuke kuwa hao wanaowasukuma kuelekea Zanzibar huru wana matarajio ya kujinyakulia fursa za kujineemesha binafsi ama na jamaa zao wa karibu fursa ambazo kwa sasa zinaminywa na kuwepo kwa muungano na hivyo wakajikuta wamehadaiwa kama baadhi yao walivyohadaiwa katika mashirikiano ya vyama vya CUF na CCM. Mimi kama mtanzania mpenda amani, ningemshauri Raisi Kikwete kwa kuwa ameonyesha nia ya kurejesha utulivu Zanzibar kwa hatua zake mbalimbali alizozichukua hadi sasa (ikiwa ni pamoja na kuruhusu mjadala wa katiba) aikamilishe nia hiyo kwa kuwapa watanzania fursa ya kuujadili muungano. Hapa tulipofika sasa hatuna uchaguzi ila kuujadili muungano. Tukiendelea na kujifanya hatuoni haja ya kuujadili muungano tutafika hatua mbaya zaidi. Tutatoka kwenye kubaguana kisiasa (angalao hilo ni historia kwa sasa huko Zanzibar) na kuingia kwenye kubaguana kiudini (hili linaendelea kwa kasi kwa sasa) na kuishia kwenye ubara na Uzanzibara (hili lilitabiriwa kutokea na kuna kila dalili za kuwezekana kutokea). Lakini pia tukiruhusu muungano uvunjike katika mazingira haya ya jazba tutashuhudia miungano mingine ya CUF na CCM na Unguja na Pemba ikisambaratika na kulazimika kuwa na kambi za wakimbizi Unguja, Mombasa ama Dar es Salaam. Kwa hekima yako Raisi Kikwete waweza kulinusuru hili lisitokee. Mungu ibariki Tanzania.
     
  2. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umeona mbali kama mwewe waache hao wa znz wenye maono kama ya kuku wafurahie kujitenga
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,087
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Fikra za nyerere hizo....
     
  4. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    nimechooka na mambo ya zanzibar.....tupa kule watajijua
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    waende zao
     
  6. ALF

    ALF Senior Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Yazanzibar waachiwe wenyewe Wazanzibar, kama Zanzibar wakijitoa kwenye Muungano, alafu wao wasiposhikana itatuhusu nini sisi Watanganyika?.

    Kenya, Somalia, Burundi, Congo hawajashikana je sisi ugali wetu hatuli, fatilia maana ya msemo huu MCHUMA JANGA HULA NA WAKWAO.
     
  7. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Eti kisiwa kilikuwa Bara Arabia kikasukumwa na upepo hadi pwani ya Afrika Mashariki
    Eti waarabu walipokuja ktk biashara ya utumwa walizaa na manyani wa porini huko Kigoma, Tabora, Mpwapwa, Kilosa, Bagamoyo na watumwa wanawake wa ziada waliwekwa Pemba km hasusa ya vijana (Shababy) toka Arabia waje osha nyota zao walipozaliwa watoto hao (waarabu koko) hawakuruhusiwa kwenda chafua damu huko ila wakae Unguja na Pemba
    Kuna ahadi kuwa iko siku watasaidiwa na wajomba zao akiwemo Sultani aliyefurushwa na Karume
    Kwa hiyo waangalieni waarabu hao hakuna Mbantu halisi kwani wana msemo PUNDA hapandi MUSCAT au Punda hawezi kuzaa na Farasi ila Farasi ndio ana haki ya kujamiiana na Punda
    Kwa hiyo bila kibano hao watu sio wazuri wapewe kibano na kisiwa wasipewe watarudisha Utwana na Ubwana walla tatizo sio DINI
     
  8. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Pamoja na muungano kunikera lazima nikiri pia kuwa Zanzibar matters, angalia Kenya na Somalia. Zanzibar ikiwa on fire, sisi ndo tutateseka na huo moshi.
     
  9. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yalishapata semwa na hayati mwl. Nyerere kitambo sana.
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwamba hawatokuwa na mshikamano, watabaguana, watasalitiana hizo zote ni non of our business(sisi Wabara) waacheni tu wajitenge, hivi kwanini tunawabembeleza?
     
  11. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    nje ya muungano wazanzibari si wamoja,, wakijitenga waatanza kubagua wao kwa wao
     
  12. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Waende zao PAMBAF!
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,152
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Muungano ukivunjika Zanzibar itakuwa ndo Exporter mkubwa wa majini.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Nje ya muungano hakuna sisi wanzanzibar wala sisi wa-bara bali kuna unguja na pemba,wanzanzibar wakitaka kuvunja muungano kwa ulevi hasa wa madaraka hawatakaa salama,ikumbuke muungano ndio unawaowafanya wajiite sisi wazanzibar--mwl jk nyerere

    My vice:
    Mtoto akililia wembe mpe,wacha watafute wanachokitaka! Hilo kundi la UHARISHO linawapotosha sana hao wala urojo.
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wa-Unguja hate watu wa Pemba na watu wa Pemba hate watu wa Unguja, but they both hate Tanganyika. Wakishaondoa 'common' enemy watarudi pale pale, Unguja & Pemba. Mungu tupe uzima.
     
  16. A

    August JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,675
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    zanzibar ni kisiwa likicho karibu na kenya na Tanganyika(Tanzania Bara) hivyo watu wa asili wa visiwa hivyo wametoka bara, wapo wanyamwezi, wanyakyusa( Mwakanjuki) and the like, wangoni Ukoo wa Hassan Nassoro Moyo, Jumbe Mngoni, Mwinyi anatoka Mkuranga, Karume-wamanyema, Wapemba wengi wa asili ya kiarabu, Muscat Oman na walikuja kwa ajili ya biashara na kupata nafasi ya kupumua baada ya kubanwa kama mjusi na waarabu wenzao, ndio kuzaa na dada zetu wakatokea waarabu koko, baada ya waarabu muscat oman kukosa wake, dada zetu wengine wamekuwa wakienda huko kuolewa na kufanyishwa kazi. Na agenda nyingine ni ile ya watu wengine kupenda kufaidika kupitia mgongo wa wengine sasa wapuuzi wachache bila kuelewa malengo ya wapiga propaganda hizi za uchumi na dinia , wanarukia bila kuelewa wakisha jitenga tu hao waarabu watangangania migongo yao ka ruba, au watawafukuza kwa kudai wao si wanzanibari, bali wanzanzibara. Miongoni mwao ni hao hao wanao ongea kwenye hiyo mihadhara ni mijitu majinga kweli kweli kisa kashata na harua wanazo pewa, kama kweli wao ni wapenda haki kweli au dini ya kiislamu ni ya wapenda haki jee utumwa wawanzanzibar ulifanywa na nani? kama sio waarabu. kama ni suala la haki na uislamu mbona Assad wa Syria anaua watoto na wanawake tena waislamu wenzie? na kama wana sema kuhusu haki na demokrasia mbona Assad na ukoo wake tu ndio wawe viongozi. au huo ndio uislamu.
     
Loading...