Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Njama za kuimega Sudan

Discussion in 'International Forum' started by Ami, Nov 9, 2010.

  1. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    SEHEMU A
    Mapema mwakani kura ya maoni inatarajiwa kupigwa nchini Sudan kuamua mustakbali wa eneo la kusini la nchi hiyo.
    Wakati dunia nzima ikipigania kuwa wamoja na maeneo yenye kujaribu kujitenga kama huko Comoro nguvu zikitumika kupinga kujitenga,mambo ni tofauti huko Sudan.
    Baadhi ya uongo wa mataifa ya magharibi kuhalalisha kujitenga eneo la kusini lenye utajiri mkubwa wa mafuta ni eti waarabu wanawabagua waafrika.
    Hapo chini ni raisi wa Sudan general Omar Al bashir akionesha upanga wake kama silaha ya kupambana na wenye kuitakia mabaya Sudan,akiwa amezungukwa na wasaidizi na walinzi wake.
    [​IMG]

    SEHEMU B

    Kura halisi ya maoni inatarajiwa kufanyika hapo Januari 9;2011 iwapo mipango yote itakwenda kama ilivyopangwa
     
  2. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Yeah tusisahau historia, during colonialism walitumia method inayoitwa "DIVIDE AND RULE" na wanataka kufanya hivyo Sudan, daima wazungu wanahatarisha amani ya maeneo wenye interest nayo km viongozi husika hawapo upande wao.
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Na bado darfur nayo itameguga, waarabu wamezidi ubaguzi
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Itagawanywa tu kwa Sababu North wanajaribu ku-ilsamise South.....
     
  5. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 518
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    kaka inaonekana huijui sawa sawa historia na hali halisi ya sudani. Sudani ya kaskazini inawabagua wa sudani kutoka kusini eti sababu sio waarabu na sio waislamu na wanawabagua wa darfur eti sababu sio waarabu ijapokuwa ni waislamu(kichekesho hicho.
    Jamaa toka kusini mwa sudani na wa daarfur wako kama second class, na maisha yao kaka yanasikitisha sanaa. Sudani ya kusini kama ulivyosema ambao wakristo wako wengi maisha yao ni ya duni na utajiri kama kusini kuliko kaskazini. Cha ajabu wananyonywa hao wa kusini huwezi amini.
    Sasa kama wewe unanyonywa, unabaguliwa eti sababu wewe ni mkristo na unawekwa ktk second class sasa kuna haja ya kuungana na mwenzako ijapo hakuthamini.

    Huyo alievaa kofia ya pama na suti ni raisi wa sudani ya kusini na huyo askali mrefu ni bodygurd wake
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Hawa wa Kusini wameuzwa sana kama watumwa na Waarabu wa kaskazini mpaka karne hizi za sasa...wacha nci igawanywe....nasikia kusini itaitwa Equatoria
     
  7. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Waarabu wamewaua Waafrica wa kusini mwa Sudan ambao wengi wao ni Wakristu na waabudu dini za asili kwa zaidi ya miaka 22 hivyo hakuna ubaya wakijitenga na uongozi dhalimu wa Khartoum kwani hata Kosovo, Bosnia-Herzegovina walijitenga baada ya waliokuwa wameungana nao kuwafanyia udhalimu. Ni hadi waarabu wajifunze kuishi na Waafrica kama watu wenye haki sawa ndipo Waafrica wataungana nao!
     
  8. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waarabu koko wa kaskazini na Uislam wao ni wabuguzi wa kutupwa against Christians na Animists wa Souther Sudan na Darfur region.
    Hili sio suala la Wazungu,ni Waarabu (koko) na Waafrika dark skinned.

    Tukumbuke kipenzi cha Waislamu Osama Bin Laden aliishi Sudan kwa wakati,na sisi mwaka 1998 wakati wa DAR bombing ,mambo yalipikiwa na waarabu wa huko
     
  9. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #9
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    WEWE inaelekea Hujui unalolinena hapa

    Unaiongelea Sudan Unayojua Historia yake au Unayoisoma kwenye Mtandao na magazeti

    Acha UVivu wa kufikiri na ulevi wa DINI

    Wananchi wa kusini mwa Sudan Wameonewa na kuwawa kwa zaidi ya miongo mitano sasa,,Hao waarabu unaowatetea hapa waulize wanafafanyia nini WAISLAM WENZAO WEUSI HUKO Darfur??????????????????

    Na usidanganye watu hapa kwenye hiyo picha Ni Bashir NA JEN SALVA KIR - RAIS MTEULE WA JAMHURU HURU YA KUSINI MWA SUDAN,,hao waarabu watakula mawe sasa wanmewaonea saana hao wapagani, wakristu, na waislam wa kusini mwa SUDAN
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huyu AMi ni al Qaeda, mnapoteza pumzi zenu kumjibu.
     
  11. J

    John10 JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ikiwezakana kuigawa Sudan, basi na sisi TZ inabidi tugawane nchi. Waislam wachukue chao, Wakristo wachukue chao. Maanake Waislamu, wanaonewa TZ.
     
  12. J

    John10 JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Angalia kusini mwa TZ, Waislamu wamenyimwa haki zao zote kwa sababu ya Udini wa Nyerere. Kama Sudan wakigawana nchi, inabidi hii movement ije TZ, ili tugawane nchi. Waislamu wa TZ wamechoka kuwa nyuma kimaendeleo.
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    every country is got problems when come to politics
    especially our continent (Africa)

    the worse thing is when people mix
    Religions and politics...

    Hatutafika mbali kabisa kama tukiwa tunafanya hivyo.
     
  14. J

    John10 JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nyerere kawafunga Waislamu kibao TZ. Mikoa yote ya kusini haina maendeleo kwa sababu ya Ubaguzi wa Nyerere kwa Waislamu. Kama Sudan wakiweza kujitenga basi mpango maalum uandaliwe ili TZ ijitenge pia. Waislamu wamechoka kuonewa na Wakristo.
     
  15. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #15
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    wewe hembu acha hayo maneno
    wewe huoni jinsi tulivyo jichanganya hapa
    familia yangu nusu waislam nusu wakristo..
    na mimi najua ni familia nyingi sana hapo TZ wako hivyo

    kwa hiyo hembu acha hayo mambo kabisa
    na kingine TZ ni mara mia bora kuliko Sudan yaani...
    hatausitulinganishe kiachi hicho....
     
  16. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    ACHA AKILI MGANDO WEWE

    WEWE ENDELEA KUCHEZA BAO UKISUBIRI SEREKALI IKULETEE MAENDELEO, MKAPA ALIKUWA WA KUSINI KWA MIAKA 10 MBONA HAMKUMUAMBIA AWALETEE HAYO MAENDELEO?????????

    NDUGU MAENDELEO YANALETWA NA MTU MWENYEWE,,KUSINI MMEKALIA ARDHI YENYE RUTUBA WASUKUMA NA WAMASAI WAMEKUJA HUKO NASUBIRI IN FEW YEARS MTAANZA KUWAONA ADUI,,,,,,,,,,,,,,,Hamuishi kulalama badala ya kujihangaisha,,utajiri mmeukalia mnasuburi mtafuniwe tu poleni saana
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Al Qaeda mwingine huyu..
     
  18. J

    John10 JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna watu humu ndani ya JF hawana Respect na dini za watu wengine. Kwa hiyo, dawa ya moto, ni moto.
     
  19. J

    John10 JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mbona mwanzo umesema kwamba Wakristo wa Sudan wanaonewa. Sasa unaona unaleta double standard. One side unasema bora wajitenge, and the other side unasema watu wa kusini mmekalia ardhi. Double Stardand.
     
  20. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #20
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    kwanza sikubaliani na wewe hapo nilopo highlight red....
    mimi nafahamu dawa ya moto ni maji na si moto..........
    na kingine ningeomba uwaandikie hao wana JF
    comments kwenye inbox zao...
    kuliko kuja hapa na kutoa maneno makali sana
    za kutaka kuwatenganisha waislam na wakristo hapo TZ..
    na si mimi tu naamini wengi huku ndani hawakubalia nawe..
     
Loading...