Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

.......nitayasema tu haya bila haya....

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Anyisile Obheli, Apr 20, 2010.

  1. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nitayasema haya,
    Bila kuyaonea haya,
    Tuuche umalaya,
    Utatupeleka kubaya.

    Viwili Mola aliumba,
    Kutimiza yake namba,
    Mme alipomuumba,
    Na mke pia akamuumba.

    Ni vipi wewe wataka,
    Tena tamaa kuwaka,
    Rijali umejiweka,
    Eti kila mke wataka.

    Mwanamme akaweko,
    Kasha mke akaweko,
    Mwanaume hakuweko,
    Na kisha wake kuweko.

    Ni kweli kichwa kimoja,
    Hubeba ndoo moja,
    Ni vipi kichwa kimoja,
    Ndoo zaidi ya moja.

    Umalaya hulka chafu,
    Utatufanya wafu,
    Tuenende kwa hofu,
    Tena tusiwe vipofu.
     
  2. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    thanx kaka kwa shairi!
    naomba utunge lingine kukumea juu ya mashoga na wasagaji!
    wananikera sana!
    ubarikiwe!
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    twambie twambie .....usituwache hata kidogo! :gossip:
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Mkuu heshima yako, wape watu vidonge vyaaoo. Tumekuwa waroho mnooo, hatupitwi na kitu jamani? aghh!
     
  5. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ati tumeweka kuwa ni sifa
    hatujijui kuwa twafa
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Tupe na mlango wa kutokea!

    Itufikapo tamaa; nini kifanyike!
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Umalaya nayo kazi, kama dobi na mpishi
    Umefanyika toka enzi, kufanya watu waishi
    Umesaidia vizazi, tuachilie ubishi
    Na umesomesha wengi, hivi sasa ni mabosi.

    Ni kweli ninakubali, kimaadili ni sumu,
    lakini tuseme kweli, kwa wengi kazi muhimu
    Kipato cha kwelikweli, wenye maisha magumu
    Serikali ihalalishe, kufanya ajira rasmi
     
  8. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ngambo Ngali mekupata,
    Pengine ni kutafuta,
    Unatufanya kujuta,
    Magonjwa yakifukuta.

    Siyo vyote vifaavyo,
    kuna vingine ni hovyo,
    tena havifai hivyo,
    tuvitafute halali.
     
Loading...