Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nitafanya KESHO

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by MAMMAMIA, Feb 24, 2012.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Najua wengi walidhania nitafanya kwa maana ya "ku do" - lol - , lakini ninachotaka kuongelea ni tabia ya AJIZI, USIRI, UCHOVU, DHARAU...ya kuacha jambo la kufanya leo ukasema "nitafanya kesho". Iwe ni kujibu PM, simu, sms, barua...kuacha chombo ulichokulia usiku uje kukosha asubuhi, kurundika nguo chafu mpaka ukakosa nafasi, umepaka rangi nyumba ikabaki sehemu ndogo sasa ni mwaka wa nne hujarejea kupaka hapo; miezi minne ulibadilisha makazi mpaka leo mizigo mengine imo ndani ya maboksi, taa ya stoo iliungua, lakini badala ya kubadilisha unaingia stoo na tochi....Mambo ni mengi yanayotufanya tuwe na ajizi na kuna misemo mingi ya ajizi:

    - Ajizi nyumba ya njaa.
    - Ajizi mwizi wa wakati
    - Kesho haifiki
    - Kesho kesho mavituzi yakuwa
    - Tusiliache kesho tunaloweza kulifanya leo
    Iko hata nyimbo moja ya zamani, "Bomoa tutajenga kesho".

    Nianze na mimi. Ajizi zangu kubwa ni kujibu na/au kuandika sms na barua; na kwenda kumwona mtu. Ninakaa mpaka siku zinapita sana kiasi cha kushindwa baadae nianzie wapi.

    Wewe je, ajizi yako iko wapi? Ni kitu gani ulipaswa kukifanya ukakiacha kwa ajili ya kesho na mpaka leo bado hujakifanya au ulikifanya siku, wiki, miezi miaka kadhaa baadae?
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Nikisema nitajibu kesho ndo yaleyale
    :biggrin:Leo akili imekaa ki weekend weekend
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Umeshinda kwa hilo
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    dah.....uvivu wa kusoma,kila siku nasema nitasoma,nitasoma kesho mpaka unakuta mtihani umeshafika
     
  5. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hahaha! Hamna neno, ikifika kesho J1 itakua ndio harakati zaidi,
    hivyo utachangia kesho J2.Lo! Umeamka na kazi za ndani kibao,
    Hapana tabu, si kesho J3 ipo. Duh! J3 harakati za kusaka mkate zimeanza,
    lakini haidhuru, kesho ipo, utachangia kesho.

    Wikiendi njema FL1, lakini ianze leo sio kesho.
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Na hili nalo sikulitaja kule lakini noma sana. Unasubiri mpaka mwezi wa mtihani unajipangia kusoma kesho, wiki tatu zinakatika. Inabaki wiki moja bado unajipangia kusoma kesho. Kesho mtihani, "Kesho nitaamka mapema sana nisome".
    Unachelewa kuamka, "nitasoma nikifika shule/chuoni". Hujui uanze wapi...!
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Lipi Mkuu? Nitonye!
    Ikiwa hutojali, leo.
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mamamia !
    Umeshuka na changamoto , ok
    Mimi nna ajizi ya kuhesabu pesa, kuna mihela hua naitumbukiza kwenye box (hadi box limejaa)
    Lakini kila nikitaka kuhesabu nasikia uvivu ! Najiambia ntazihesabu kesho.
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mkuu, kwanza naomba ucheki vizuri jina la avatar.
    :focus:Hiyo mihela wala haina haja ya kuihesabu, itajihesabu wenyewe wakati unadokoa kuitumia. Siku ukiona box limebakia "nearly empty" utahesabu tu.
     
  10. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Sorry ! Kukosea jina.
    P o l e .
     
  11. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Time and tide wait for no man !!!!!!!!!!!
    Look to this day for every tomorrow has a tomorrow !!!!!!!!!!!
     
  12. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,895
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Mi nlivyoona sentensi ya kwanza umeandika siyo "ku do" nimeacha kusoma sredi nzima so napita tu hapa.
    MAPROSOO.
     
  13. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    MAPROSOO !
    Mbona mi naona kupita ndiyo kanuni !
    Kwani kuna kwingine hua unakaribishwa kulala ?
    Labda kule kwenye jukwaa la wenye nywele zenye rangi kama Mbunge wa Monduli .
     
  14. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nitaoga kesho
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kesho namwambia...
     
  16. S

    Skype JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Liwezekanalo leo lisingoje kesho maana hatuna hata hakika kama hiyo kesho tutafika. Asante kwa uzi wako mzuri umenikumbusha viporo vya mambo mengi niliyopanga kuyafanya kesho ila naona ngoja nianze sasa.
     
  17. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,895
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Kumbe wote huwa tunapita?! sasa mbona kuna wengine kila nikifungua nawakuta!! inakuaje?
    MAPROSOO.
     
  18. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,202
    Likes Received: 632
    Trophy Points: 280
    Time and tide wait for no MAD!!!
     
  19. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,785
    Likes Received: 1,682
    Trophy Points: 280
    MAMMAMIA
    Nakusalimu mkuu ..

    Kwa kifupi ni kwamba sina kitu ambacho nakiacha kwa kesho ..lakini mpaka Jioni ifike na nikiwa nimechoka basi kutakuwa na kiporo.
    lakini kwa ujumla napenda kufanya leo au sasa
     
  20. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,202
    Likes Received: 632
    Trophy Points: 280
    We acha tu, mi nafanana na wewe Mammamia, hayo ya kwenda kumuangalia mtu zishapita wkend kibao.
    Jamaa wanafiwa, wanumwa, wanojifungua kila siku napanga kwenda wkend bt ikifika siendi napanga tn wkend inofuata hatimae imepita miezi.
    Hayo ya kujibu sms na barua ndo hata sisemi, mpk aibu
     
Loading...