Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nitabu uchumi wa Z’bar kukuwa,kwa vile viongozi wa Tanganyika ni wachoyo.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by abdulahsaf, Jun 19, 2011.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]Written by amini // 19/06/2011 // Habari // No comments

    [​IMG]Night of Dubai

    TUSIDAI MAFUTA KUTOLEWA KTK MUUNGANO,LAUMUHIMU NI KUVUNJA MUUNGANO
    TUKAWA NA NCHI VILIVYOMO NDANI YANI MAFUTA NA VYENGINE VITAJILINDA
    WENYEWE.
    Kama kweli Muungano huu ni uduku basi Zanzibar ingekuwa kama Dubai ktk
    nchi za kiarabu, Nasema hivi kutokana na mifano hai ya Miungano ya
    wenzetu na nchi kubwa kuipiga jeck nchi ndogo kiuchumi na kimaendeleo?
    Jee tuangalie huu mfumo wa Muungano wetu wa Tanzania/Tanganyika na
    Zanzibar uko hivyo?.
    Nachukuwa mfano wa Dubai, Dubai ni nchi ndogo yenye watu kidogo
    2,2620,00 na yenye km 4,114 sq m 1,588.4 haina utajiri wowote wakuweza
    kujivunia ukilinganicha na inchi nyingine za kiarabu ambazo hutegemea
    uchumi wake kutokana na mafuta.
    Lakini katika nchi za kiarabu na UAE zimeamuwa kuisaidia Dubai na
    kuwaruhusu kufanya Free-Port ambazo nchi nyingi za kiarabu hufanya
    shopping zao Dubai bila ya uchoyo wa kuwaingilia biachara hio kwa vile
    wanajuwa kuwaingilia ni kuuwa uchumi wa Dubai na watu wake.
    Sasa angalia hapa petu Muungano wetu na mapenzi watupendayo Watanganyika
    kuinyanyua Zanzibar kiuchumi yenye Ardhi ndogo na watu kidogo? Tukija
    katika uchumi tunao utegemea Wazanzibar, uchumi mkubwa tunao utegemea
    Wzanzibar ni Bandari? Bandari ya Zanzibar ilikuwa ndio uti wa mgongo wa
    Zanzibar? lakini kutokana na choyo cha Serekali ya Tanganyika
    waliihamicha kiuchumi Bandari ya Zanzibar na kusukuma uchumi kwao.
    Na si hivyo tu, bada yake walitutengenezea pipe ya mrija wa TRA ili
    kufunza mpaka tope za mapato ya ukuchanyaji Zanzibar na kuzihamishia
    Tanganyika, mbali ya hayo tu ikaja usanii wa mafuta ya Zanzibar? mafuta
    hata hayaja chimbwa tayari wamechatuma wanafunzi US kwenda kusomea
    utaftaji na uchimbaji wa mafuta, na kutuletea mkakuzi ambaye
    wamechampika ujambazi kuja kutuhadaa na kutudanganya tukubali
    kuya-realise mafuta yawe ya Muungano.
    Sasa kama kweli hawa ni wema na ni ndugu? udugu wetu unakuja kwa
    kutubinya tu na sio kusaidiana kwenye shida? jee sisi nilini tulio
    wapelekea mkaguzi wa rasilimali zao au wao kusema kuwa mineral zao Gus
    ya Songu Songo ,Tanzanet,Zahabu na makaa ya mawe kuwa ni ya Muungano?.
    au Muungano wetu na udugu wetu ni ule wa kuwalicha sumu na chuki
    viongozi wetu wa ccm/smz Dodoma ili waweze kuwatii yao yende?.
    Nilazima viongozi wetu wa SMz wa-weak-up ili kuinusuru Zanzibar na
    Wzanzibar kumezwa na majambazi hawa wa Serekali ya Tanganyika, washane
    na kuhisi Dodoma ndio kwenye risk yao, kumwagwa Jeshi kila siku ya
    uchaguzi kuwa lazima wakala wao akae kwa vile tumecha msafishia nilazima
    afuate matakwa yetu?
    Hii ni mbaya tena ni Hatari kwa Zanzibar na kizanzi chetu cha
    Ki-Zanzibar,sikwamba hawa watu wana mapenzi na nyiyi no, wanawatumilia
    tu ili yao yawaendee. mtu ni kwao unapo kataa kwenu au ndugu zako
    inamana huna maana na wala husaminiki kiheshima.
    Wzanzibar tushikamaneni tudai nchi yetu na sio mafuta tu, laumuhimu
    nikudai nchi na tukicha pata nchi yetu vilivyomo ndani ya nchi
    vitajilinda wenyewe, huu Muungano ni ubabaichaji tu wa Majambazi wa
    ki-Tanganyika.
    Kama kweli wana nia safi hawa wasingali ipindicha nchi yao na
    kujipachika jina la Tanzania nani alio wambia wafanye hivyo wakati
    Tanganyika iko ktk makubaliano ya Tanganyika na Zanzibar? hii sio kwenda
    kinyume na makubaliano? hivi sasa hakuna Muungano kuna utumiaji wa
    nguvu na ujambazi tu.
    Wzanzibar Muungano tumecha ukana tokea kufa kwa Tanganyika ililobaki ni
    kutumiliwa nguvu zakijeshi tu, na kukandamizwa nchini ya mwevuli wa
    ccm/smz lakini wakibadilika leo makada wa ccm/smz basi itakuwa ndio
    indipendence day ya Wzanzibar tumechoshwa na nyiyi.
    Wzanzibar sio Watanganyika kuwa wapewe mvao wa Kanga na Fulna za ccm
    wauze hutu wao na nchi yao no, wzanzibar tuko imara ingawaje tuko ktk
    kizuwizi cha Kambi za Jeshi zilizo chawanywa kila kona ya Zanzibar
    lakini Zanzibar ni nchi yetu na ina historia ambayo sirahisi kufutika no
    matter kumiminwa Watanganyika kwa wingi ili waweze kuja kupunguza idadi
    ya Wazawa lakini tunamshukuru Allah kwa alivyo tumba kuwa tunajuwa.
    Mzanzibar hata awe mweusi basi unamjuwa huyu ni Mzanzibari, kuna tafauti
    wa weusi wa Kaa na Ini la Ngombe weusi wa Wzanzibar ni ini la Ngombe,
    na jengine nikuwa siahalabu sana kuskia Mzanzibar kaolewa na Mbara labda
    kuolewa kwa kutaka nyewe za singa hili halitumizi kishwa kwa vile damu
    ya Kizanzibar hatuitupi anabakia kuwa ni Mzanzibar.
    CCM/SMZ BADILIKENI TUINUSURU ZANZIBAR KUMEZWA NA MAJAMBAZI.
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..kwanini hamna shukurani kwa kupatiwa umeme wa bure toka Tanganyika?

    ..msidanganywe kwamba kuna wajomba watatoka Arabuni kuja kuwasaidia.

    ..Al Adawi mmiliki wa Dowans ni Mzanzibari mwenzenu, ingawa sasa hivi ana uraia wa Oman.

    ..nini kilichomfanya asije kufunga mitambo yake Zanzibar badala yake akaja kudhulumu huku Tanganyika?

    ..pia si kuna huyu Bakhresa na tajiri kupita wote Tanganyika na Zanzibar. kitu gani amewekeza huko Zanzibar kusaidia vijana waache kukaa kwenye vijiwe na kubwia unga?

    ..vunjeni tu muungano, lakini hao "Ankal" mnaowategemea mtawasubiri milele na njaa zenu.
     
  3. m

    matunge JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Ni mpumbavu tu anaweza kufikiria kuwa kuna mjomba toka ugaibuni atakuja na kuiendeleza nchi yake. Tazama wanajifananisha na Dubai......! ushindwe na ulegee....dunia hii tunapita, ipo siku utakufa.Kwa ubaguzi na tamaa zako sijui utakimbilia wapi.
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    wazoea vya bure utawajua tu
     
Loading...