Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nishati na madini Count down: Maamuzi mazito yanakuja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Jul 18, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Taarifa zisizo rasmi kutoka chanzo chetu cha Uhakika mjini Dodoma zinatuaarifu ya kuwa mjadala wa kuinusuru Bajeti ya Wizara ya Nishati na Madini bado wajumbe wanakinzana kwa lipi hasa liwe azimio la jumla.

    Kundi moja linaafiki kufumba macho kupitisha Bajeti hiyo kwa mabadilishano na Nafasi ya Ngeleja, Yaani Ondoka tupitishe Bajeti yako. Walau ukijiuzuru tutapoza hasira za watanzania.

    Upande mwingine haukubaliani na Njia hii Mbadala ukiendelea kushikilia msimamo wa kutounga mkono Bajeti hiyo. Hatari ya kutopita kwa Bajeti ni kuvunjwa kwa Kikao cha Bunge linaloendelea kwa Mujibu wa Kanuni na kuandaliwa Bajeti mpya. Jambo ambalo kundi la awali linalitazama kama litakuwa matumizi mabaya ya fedha katika kipindi hiki ambacho Uchumi wa Taifa unazidi kudorora.

    Yote haya yanaendelea huku shauku kubwa ya watanzania ni kuona nishati ya Umeme wa Uhakika unapatikana.

    Tunapanga silaha zote mapema kufuatilia Mjadala LIVE kutoka Mjengoni.

    Stay Online

    ADIOS
     
  2. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    asante mkuu kwa kutuhabarisha. mi naona bora wasipitishe tu bubge livunjwe. kama hasara mbona tumeshapata nyingi ti zisizo na tija. Kuingia hasara kwa manufaa ya taifa ni bora kuliko kupitisha budget mbovu
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,750
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    hapa CCM imefikia patamu sana, ngoja tuwapime hawa watu kama wana nia kweli ya kujivua Magamba -- hili la ngereja ndiyo GAMBA KUU - LIVUENI tuone.
     
  4. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bajeti ya jumla ilishapita,hii ya ngeleja haiwezisababisha kikao/bunge kuvunjwa period
     
  5. NGOSWE.120

    NGOSWE.120 JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    thankx mkuu, tunasubiri mambo ya mjengoni leo kwa hamu kubwa! ngereja aache utoto, abwage tu manyanga!!
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa ccm kuonesha (walau kama gesture) kutambua tatizo la umeme ni vizuri kwanza wamtose Ngeleja! Hakuna mtu mwenye imani na huyu Waziri.

    Kwa wanaojua, nini kitatokea kama bajeti ya Wizara itakataliwa?
     
  7. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kumbe! lol
     
  8. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    wasipitishe hata kama anajiuzulu,tumechoka
     
  9. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwa mtizamo wangu ngeleja sio tatizo. uozo ameukuta. kawa wanataka kuwin watu, wasafishe kuanzia mwanzo wa tatizo. ngeleja kujiuzulu haitajibu matatizo ya umeme
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu nafikiri hizi wanazofanya ni mbwembwe tu ili watanzania waone kuwa walikuwa wanahangahika kufanya maamuzi mazito kumbe wapi, mimi sioni ugumu uliopo hapo zaidi ya wabunge kujifanya wako kwenye wakati mgumu wakati ni jambo ambalo linawezekana ndiyo yale yale badala ya kuangalia maslahi ya taifa wanaangali maslahi wa Waziri wa Wizara husika na Wizara yake, pure total lack of accountability.
     
  11. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii ni sehemu ya Bajeti kuu, isipopita inaathiri Bajeti mama Mkuu, tazama kanuni za Bunge
     
  12. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Naona kijana Makamba anaivizia hiyo nafasi kwa kasi!! Lakini cha msingi hapa wizara nyingi hazikuwa na nafasi ya kupitishiwa budget lakini kwa sababu umeme unagusa sana kila mtu tena kila dakika moja basi ndo maana tunaona hii wizara kimeo.

    Msukuma mwenzangu ajiuzuru, wizara nayo isafishe uozo wote, hata kama ni kuniita mimi waniite nitapiga kazi na huo mgao utakuwa historia.
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Jamani twende mbele turudi nyuma: Mimi binafsi nachukia sana nchi kuwa gizani lakini mbona Ngeleja anakuwa mbuzi wa kafara? Hivi kosa la Ngeleja ni lipi? Ni kwamba hashauri vizuri au ni kwamba nchi haina pesa za kuwekeza kwenye umeme? Hivi hili ni suala la Ngeleja binafsi au ni suala la Serikali nzima?
     
  14. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ubaya hapa ni siasa za Jukwaa zaidi, Ukweli uwajibikaji haupo. Unasoma upepo ukikaa vizuri unalalia huko huko ila leo ni kipimo chao japo najua majibu mepesi kama yale ya PM kwa maswali mazito ni kawaida.
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Yeye ndio Waziri mwenye dhamana na aliyepewa jukumu kwenye Wizara ya Nishati na Madini kama yeye hana majibu nani mwenye majibu? Au ndio huyo mkuu aliyemuweka madarakani??? Kujiuzulu maana yake ume-accept responsibility ni bora kuiuzulu kuliko kuendelea kukaa unapigiwa kelele usiku kucha halafu unadanganya watu mara JITIHADA mara UPEMBUZI YAKINIFU mara TUNAJITAHIDI mara MIPANGO ENDELEVU
     
  16. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    stay tuned,wait n see
     
  17. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ukisoma vizuri ile thread ya Mwanakijiji inaendorse mtazamo wako Mkuu hapa kuna mushkeli
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Halafu jinsi watu walivyo na high expectation utashangaa inakuwa vice versa bajeti hiyo inapita Waziri huyo anaenda zake kujipongeza tunabakia kusema tu wabunge wa CCM wajinga
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Mkuu iko wapi hiyo?
     
  20. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Changanya na hii:

    Tunataka Gold itunufaishe. Hizi opportunities tsizikilize tu kwenye bomba, ni za kweli. Hata mfumuko wa bei ya mafuta umebadilisha kabisa Middle East. Kwa nini tushindwe kutumia resources zetu kama Gold?
    Nawasilisha:

    Destitute and yet we have lots of resources. Read this:-
    •Gold prices rallied to record highs above $1,600 an ounce in Europe on Monday as investors spooked by the euro zone debt crisis and the threat of a U.S. default bought into the metal as a haven from risk.

    •Data from U.S. futures regulator the Commodity Futures Trading Commission showed on Friday that managed money sharply raised bullish bets in U.S. gold futures and options in the week ended July 12 as bullion prices rallied.

    •Stock markets fell in Europe as bank stocks came under pressure after capital stress tests failed to dispel fears about the regional debt crisis.

    "The stress test result was met with a lukewarm response with focus again switching back to Europe. When that happens gold is often allowed to perform despite the dollar strengthening at the same time," said Hansen.
    Sovereign default fears are growing in both Europe and the United States. The United States is struggling with deficit reduction talks ahead of the White House's July 22 deadline on a deal to raise the $14.3 trillion debt ceiling.

    On the foreign exchange markets, the euro slid 0.8 percent against the dollar. Sovereign debt worries led investors to shift funds into safe-haven currencies like the Swiss franc and cut exposure to riskier assets.

    Gold rallied across a number of major currencies, also hitting record highs in euro, sterling, South African rand and Canadian dollar terms.
    "Investors are increasingly looking to gold as a safe haven as the U.S. dollar, pound sterling and the euro continue to devalue against stronger currencies such as those of Canada, Australia, Norway and Switzerland,"
    Source: Reuters
     
Loading...