Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nishati kutenganishwa na madini: Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nikupateje, Aug 13, 2011.

  1. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hoja ya wapinzani inaelekea kupita kwamba wizara ya Ngeleja kuelemewa na vyote nishati na madini.

    Waziri mkuu sasa amekubali kwamba hili litapelekwa kwa rais kuangalia kutenganishwa wizara za MADINI na NISHATI.

    Heko John Cheyo aliye_analyse kwamba hata hotuba ya Ngeleja ya leo ilitumia dakika 5 tu kwa madini.

    Heko kambi nzima ya upinzani.
     
  2. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Juzi JK alisema suala la kugawanya Madini na Nishati limeshindikana sasa hivi kwa sababu ya bajeti iko mlangoni.

    Kukaa kwetu kimya kunachangia hawa walale na waje sasa na kauli kana kwamba tulishasahau kuwa walishauriwa siku tele.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah Sababu Rais Kikwete kasema Gas nyingi sana imepatikana na petroli karibuni itapatikana; kwahiyo ni lazima zitenganishwe

    Cha kunishangaza ni aliposema Madini bado ni namba 2; baada ya Utalii ambayo ni namba 1; inayoipatia Nchi fedha za kigeni

    Hapo alinitoa raha, Mwaka jana Dhahabu tu tulisafirisha ya Gharama ya Dola Billion 4.5 nchi ilikuwa ya Nne kwa kusafirisha Dhahabu barani Africa, ina Maana kwenye hizo Dola billiona 4.5 tulipata kama million 2 au 3; na Madini mengine kama Almasi, Coal n.k tulipata Dola mil 1? Ingekuwa bora kuyaacha ardhini kuliko kuwapa hao wazungu, uzuri tu wanaoa Wasichana wetu wa Kitanzania.
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo mnachosema ni kua hii serikali haitekelezi chochote mpaka ipate pressure kutoka upinzani na kwa wananchi??
     
  5. i

    iMind JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Analysis yako siielewi. Hujasema utalii uliingiza kiasi gani ili ulinganishe na madini na hatimaye raha kutoka.
     
  6. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tugawane ulaji...Mr. Megawatt alikuwa anakuwa anakula vyote peke yake.
     
Loading...