Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nisaidieni tafadhali....!

Discussion in 'JF Doctor' started by Sadma, Sep 11, 2011.

  1. S

    Sadma Member

    #1
    Sep 11, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilijifungua 2008 kwa kisu so sikuweza kulifunga tumbo bcoz ya kidonda cha operation, sinc then tumbo langu ni kubwa , nifanye nini ili kulipunguza?Maana hata nguo hazikai fresh mwilini shauri ya tumbo. Nisaidieni pls
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    chukua ile mikanda ya polisi uwe unajifunga lakini jitahidi kukaza hadi uhakikishe ushuzi unakua unatoka
     
  3. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Duh, pole sana ndugu! Jaribu kuchek ushauri wa madaktari. Hapa JF kuna watu hawajui what is bioz wanaweza kukudanganya tu. Kachek wataalam.
     
  4. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Chukua ushauri wa kwenda hospital, huko watakupatia njia salama zaidi ya tatizo lako.
     
  5. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .......Mie nadhani tatizo sio kufunga tumbo, ila ulikuwa una kula kula sana, na mazoezi hufanyi.
    Hata mimi nilipata c- section lakini tumbo na mwili wangu umerudi kawaida .......baada ya miezi 3 tokea nijifungue nikaanza kufanya mazoezi na kula matunda, mboga mboga na maji kwa wingi. Kama unakula kuku usile ngozi na punguza kula nyama nyekundu.

    Hata sasa kama unataka kuondoa hilo tumbo unaweza kabisa, usiwe una kula kula bila mpango. Na uwe makini nini unakula, sio kila chakula uingize tumboni.
     
  6. S

    Sadma Member

    #6
    Sep 11, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiukweli niikuwa nakula bila mpango, Thanx kwa ushauri nitaufanyia kazi
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Pole Sadma...Kiukweli wanawake wengi huwa wanapotoka na ile dhana nzima ya kufunga tumbo. Unapojifungua kuna matumbo mawili inayobidi yarudi. 1; Tumbo la uzazi (yaani kizazi chenyewe). Size ya kizazi katika hali ya kawaida hakizidi size ya mpira wa golf, lakini wakati wa ujauzito you can imagine kinavyotanuka na kujaa. Baadaya kujifungua kizazi huwa kinarudi taratibu, na kinapofanya hivyo ndio unapunguza upotevu wa damu na kuongeza kasi ya utokaji wa yale maji maji ya arobaini (lochia). Kufunga tumbo husaidia kizazi kurudi haraka, lakini hata usipofunga (mara nyingi kwa waliojifungua kwa operation) kizazi hakitabaki kikubwa, kitarudi tuu mpaka size yake hiyo ndogo. 2; Tumbo la nje (abdominal wall). Wakati wa ujauzito tumbo la nje au ukuta wa tumbo nao uvutika ili kuweza kuaccomodate kizazi kinavyopanuka kadri mtoto anavyokuwa, na ndio maana wakati mwingine wanawake huwa wanapata zile stretch marks iwapo nguzi inavutika sana au kwa kasi sana. Lakini pia, kikubwa ni kuwa wakati wa ujauzito mama hula sana ili mimba iweze kukua vizuri, hii nayo inaongeza kujaza mafuta kwenye ukuta wa tumbo. Unapojifungua na kizazi kurudi chenyewe au kwa kufunga, tumbo la nje au ukuta wa tumbo nao unarudi lakini taratibu sana kuinganisha na kurudi kwa kizazi. Na uwepo wa mafuta huchelewesha zaidi tumbo la nje kurudi, na wala kufunga tumbo hakusaidii tumbo la nje kurudi ( bali tumbo la uzazi tu).

    Mara nyingi tena baada ya kujifungua wanawake wengi wanakula sana ili kutoa maziwa ya kutosha, hii inaendelea kujaza mafuta kwenye tumbo la nje/ukuta wa tumbo..na kufanya lisirudi bali kuvimba zaidi!

    Kama alivyokushauri dada Pretty, tumbo hili njia pekee ya kulipunguza/kuliondoa ni kwa kufanya diet (kama umemaliza kunyonyesha) na zaidi ni kufanya mazoezi ili kuchoma mafuta yaliyojazana hapo tumboni.
     
  8. S

    Sadma Member

    #8
    Sep 12, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx ndugu yangu Riwa now nimeelewa
     
  9. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    elimu umepewa tatizo utekelezaji mama
     
Loading...