Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nisaidieni kupata net income apa

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by mkonowapaka, Mar 1, 2011.

  1. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wadau polen na matatzo ya hapa na pale personal,family au official..ndo maisha!

    kuna mtu apa kapata kazi kwenye taasisi ya serikali mshahara kias cha 1,102,000 gross anahitaji kujua baada ya makato yote atabaki na net kias gani...nijuzeni

    pia anafanya kazi sekta binafs kwa mshahara wa 1,396,000 gross anajishauri aende huko serikalini au abaki...nimejaribu kumshaur aende serikalini bado anajishauri..hajaamua..nipeni mawazo yenu nitamprintia..
     
  2. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    toa 10% social security. pia toa kodi - PAYE calculator check kwenye website ya TRA
     
  3. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna deduction kama hizi
    PAYE % 15 - 30
    NHIF or Medex ama nyingine Inategemea
    NSSF/LAPF/PPF 10%


    Ila mshauri aende serikalini kuna security ya kazi na safari kibao, shule na mambo mengi.

    Wafanyakazi wa serikali hatuishi kwa mishahara
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Gross TShs 1,102,000
    Social Security (110,200)
    Taxable 991,800
    Tax payable (991,800 -720,000)x30% + 112,500= 194,040
    Net Pay 1,102,000 - 110,200 - 194,040 =797,760 kabla ya makato ya bima ya afya
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi sijui Calculation za Serikalini kwasababu kuna jamaa yangu tulikuwa tunafanya naye sector binafsi alikuwa anapata Gross ya 1,230,200 baadaye akapata kazi Serikalini tena Wizara ya Fedha. Mshahara wake ni Gross 438,000 lakini anadai kutokana na mshahara huo ndiyo uliyomuwezesha kujenga nyumba na magari kadhaa. Hivyo nikipata namna wanavyo calculate nitakujuza.
     
  6. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa gross ya 1,102,000/=, itakua:
    Gross 1,102,000
    PPF/NSSF 110,200
    Tax 194,040
    Net Pay 797,760

    Kwa Gross ya 1,396,000, itakua:
    Gross 1,396,000
    PPF/NSSF 139,600
    Tax 273,420
    Net Pay 982,980

    Nafikiri umenisoma!?
     
  7. K

    Kasana JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama alikwambia ni mshahara pekee aliuwa anakudanya
     
  8. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hao ndo wezi wadogowadogo tunaowasema wanaila serikali ya JK.
    ukienda serikalini kwa kigezo cha safari,posho n.k huna tofauti na akina RA sema unakuwa hujapata pa kuanzia.
    ni mbaya kutamani ufisadi.
     
  9. K

    Kosmio Senior Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 128
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ulivyomshauri kuwa aende serikalini ulimpa sababu za ushauri wako? au kuna ushauri ulimpa unaficha kusema hapa jamvini?
     
  10. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,597
    Likes Received: 1,306
    Trophy Points: 280
    BASIC SALARY = 771,400.00
    HOUSING ALLOWANCE = 115,710.00
    OTHER ALLOWANCES = 214,890.00

    GROSS PAY = 1,102,000.00

    LESS: NSSF = 110,200.00
    HOUSING ALLOW. = 115,710.00

    TAXABLE PAY = 876,090.00

    TAX DUE (876,090 - 720,000)*30%+112,500 = 159,327.00

    TOTAL DEDUCTIONS (NSSF+TAX DUE) = 269,527.00

    NET PAY/TAKE HOME = 832,473.00

    Hapa ndugu kuna hicho kitu kinaitwa housing allowance (ambayo huwa ni 15% ya Basic Salary) huwa haikatwi kodi. Hivyo huyu jamaa akipa hiyo kwa Serikali ni bora kuliko ile nyingine kwa Private Sector. Bila kuficha, Serikalini kuna fursa nyingi kuliko huko kwingine. Hapa utaona kuwa tofauti ya mshahara itakuwa ndogo sana, hivyo jamaa atakuwa na muda wa kutosha Serikalini kuliko private sector (kule mjomba wanakukamua mpaka mwisho).

    Wakuu nilikuwa nimeweka kwenye jedwali lakini bahati mbaya limegoma.
     
  11. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    correct.....
     
  12. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    sasa hapo ndipo penye uonevu,sisi huku kwenye private sector wanatulima kodi kwa kila allowance(labda uchukue kama rent advance) lakini wao wanaofaidi kodi zetu wanainjoi relief kama hizo,.....ntaandamana
     
Loading...