Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nisababu zipi zilizo sababisha kufungwa kwa kiwanda cha GENERAL TYRE??

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by KakaKiiza, Apr 6, 2011.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,572
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Hivi nini kilisababisha kiwanda cha General Tyre kufungwa wakati kilikuwa kiwanda bora East Africa??au Wakenya walituhujumu??na lebo yao ya YANNA??
     
  2. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Walitaka kukibinafsisha
     
  3. Researcher

    Researcher Senior Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nnachosikitika ni kwamba mada hii hatakuwa na mvuto kwa wengi...lakini maswala kama haya ni ya msingi sana kujadiliwa humu jamvini.
    Ndugu yangu viwanda vyetu vingi sana vimefungwa na hili lina madhara makubwa kwa uchumi wetu. Jiulize ya DOWICO, Tanganyika packers, NMC.....yaani sijui tunaelekea wapi..Ikumbukwe kwamba mwaka 1976 sekta ya viwanda ilichangia asilimia 13 ya pato ghafi la taifa(GDP) na miaka 30 baadae 2007 ilikuwa 8.7 asilimia.

    Ni namna gani tunaweza kuifufua hii sekta inayotegemewa sana na kilimo na sekta nyingine? wadau leteni mawazo tujenge nchi yetu.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,797
    Likes Received: 2,201
    Trophy Points: 280
    Nimepita hapo leo nikauliza swali hili hili....kuna viwanda vingi tu...Kuna Tanzania Litho, Kiltex, Kile kiwanda cha biskuti na kile cha Kiko....hivi vyote vipo sehemu moja lakini ni magofu sasa. kile cha biskuti kimekuwa kanisa ...sijui huu ndio uwekezaji mpya wa kisasa?....hebu wachumi tufungueni macho
     
  5. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    aibu sana
     
  6. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kuna kundi la mafisadi wanataka wajiuzie kwa bei poa.
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,797
    Likes Received: 2,201
    Trophy Points: 280
    hata mimi nimesikia hivyo hasa hicho cha General Tyre....nikajiuliza....watamiliki nchi nzima coz kuna mmoja nasikia ndio kinara, sasa huyu atakuwa anamiliki hii nchi......?
     
  8. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2015
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Nipo kwenye mazoezi hapa General tyre.
    naendelea kusikitika tu.
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2015
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu unafanya mazoezi gani kwenye kiwanda??
     
  10. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2015
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Halafu cha ajabu kimedumu kipindi soko ni dogo yaani magari Machache na kufa kipindi ambacho wamiliki a magari ni wengi mno hivyo soko ni la uhakika.
     
Loading...