Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nipo stendi narudi mjini Dar! Niliyoyaona kijijini yanatisha kwa kweli

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Jul 24, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Kila uchao naamini uhalali wa ccm kuendelea kuitawala tz hii kwa mgongo wa K/nyanya unafika kikomo!

    Hali ya maisha vijiji inatisha ndugu zangu na watu wameanza kuamka, sasa wanasema bila kutafuna manene kuwa ccm ijiandae kuwa chama cha upinzani na wanapendekeza kuwa kiongozi wa kambi rasmi ya upinzani atakuwa Nape!

    Kwakweli sijawahi kuona Wanyalu wakiwa na hasira na ccm kiasi kile! Wanadai maisha yamekuwa magumu kupita kiwango!

    Utafiti nilio ufanya ktk vijiji sita vya kata yetu juu ya mahitaji muhimu ya binadamu yapo juu kuliko hapa dar.
    Mafuta ya taa lita 2,700/
    Sukari kg. 2,500/
    Chumvi kipaketi 500/
    Sabuni kipande (komoa)400/
    Kibiriti 100/
    Lita moja ya ULANZI 200/
    Bia 2,000/
    Soda 600/
    Usafiri umbali wa km 12 wenyeji wanatembea kwa miguu mpaka stendi,kukodi gari 25,000/
    Zahanati ipo kila ukienda uwe 5,000/ mkononi
    Shule ya msingi ipo na imefaulisha 28 kt 88
    Shule ya sekondari ipo bado ni mpya!

    Maisha ya wakaazi ni ya wakulima na walevi waliochoka na maisha, kijana wa miaka 20 ukimuona utadhani ni mzee wa miaka 60!

    Hali ya hewa ni baridi na ukungu la kufa mtu!

    Hali ya chakula si nzuri watahitaji msaada mda si mrefu!

    Nimeamua kurejea mjini ili kupambana vizuri na serikali dharimu ya ccm na Kikwete wao baada ya kuwahamasisha na kutoa elimu ya uraia kwa vijana wote ktk kata yetu! Nimewafahamisha kuwa vyama vingi si uhalifu na nikawaambia vijana kwa wazee ccm haiongozwi na Nyerere kama wanavyo dhani,ila inaongozwa na muhuni fulani aliyempigu Vasco Dagama!

    Nashukuru wamenielewa wakafanya tambiko la nguvu na kunituma nije town kulikomboa taifa!

    Nimewaahidi kila mwaka nitakwenda kuwaelimisha na kuuweka wazi uozo wa ccm mpaka 2015!
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Your trip and even feedback have no meaning coz Tanzanians are strange people who would die na tai shingoni waiting for another round of vitenge na kofia from CCM just before election

    Mie nahamia zambia kabisaaaaaaaaa
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Mtanzania usiiche tz mikononi mwa mabakauchumi, hima tukomae kuikomboa sisi wenyewe!
     
  4. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Hizo ni habari njema kwangu, Sasa mikakati iendelee siyo kuishia hapa jamvini.
     
  5. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Umoja ni nguvu.

    Je,ni wakulima au wafugaji/wavuvi?..mazao na wanyama wanawatumiaje?
    Inaonyesha elimu si tatizo,je quality ya hiyo elimu ikoje?...madarasa,madawati,ratio ya walimu/wanafunzi.
    Zahanati kama ipo,umewashauri nini kuhusu bima ya afya au mfuko wa kijiji wa afya?
    Kuhusu ulanzi,bia na soda...hivo sioni kama vya kulalamikia sana kwani havina umuhimu.
    Kuhusu chakula,nawapa pole sana ila nguvu zaidi hutokana na ushirika/ushirikiano wa wananchi.Kupunguza makali ya bei za sukari,chumvi na sabuni,mtaji wa milioni mbili unaweza ukaanzisha duka au ghala lenye 200kg za sukari(500,000).lita 100 za mafuta ya taa(270,000),miche 100 ya sabuni komoa(200,000),usafirishaji na gharama nyingine 1,000,000/-.
    Vitu hivi vinunuliwe moja kwa moja kutoka kwa wauzaji wa jumla ili kumkata middleman,na kuuziwa kwa wanakijiji kwa faida robo ya mfanyabiashara.Hii itapunguza ukali wa bei kidogo.
    Najua siasa ni muhimu lakini inakuwaga maridadi sana ukiwaonyesha jinsi ya kupambana na wenye nguvu,ni kwa wanyonge kujiunga pamoja kama ndugu wa damu na ku launch a counter attack through cooperation.
    Next time punguza hotuba,huwa hazishibishi.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Do not underestimate the people of Tanzania.
     
  7. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wewe ndo umeongea PUMBA humu nyie ndio msiopenda maendeleo kilichokufanya uandike uchafu wako humu ni nini kama ungetaka kujibu si ujibu hoja nini kumsema mwandishiMtu katoa maoni au hujaona alichoandika alichoona? Fikiria kabla ya kupurukuka kujibu PUMBA
     
  8. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Namsubiri Nape na vijana wake waje watuambie maoni yao kuhusu update hii
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    niemshajaribu hadi nikafikia kupewa warning na "watumishi wa serikali" na nimegundua watanzania wengi ni wanafiki, unacheka nao kesho wanaenda kusema yule jamaa anataka kuharibu amani

    wacha nikajaribu kwingine, hata yesu alizaliwa kwingine akafia kwingine na mtume muhammad (SAW) vivyohivyo.... so i have taken a gloabl approach to Tanzania solutions

    I AM BROKEN HEARTED HADI LEO SI CHADEMA, SI NANI ALIYEHIMIZA WANANCHI KUIAMBIA SERIKALI KWA VITENDO KWAMBA INAUMA SANA HADI KWENYE MAKALIO HALI YA MAISHA

    SABABU TU YA VIKAO VYA BUNGE VYENYE JENERETA, VIYOYOZI, KUKU WA CHAKONICHAKO NA GOUT YA MNADANI WAKO BIZE WANANAFUNA MINOFU NA KUACHA TUNATESEKA SANA

    NINA HASIRA NA KILA MWANASIASA NA HATA MUNGU ANGEKUA MWANASIASA BASI NA YEYE NINGEMCHUKIA

    So long Tanzania ya Nyerere,............
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    i am praying for that but it is painful long wait sir
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa, mara nyingi kibinadamu, mtu aliyeumia au kuathirika kwa namna yoyote ile huwa na pumba zaidi ya busara and my pumba confirms my depression

    Una dawa yoyote ya kuondoa hizi pumba kichwani mwangu??

    Je na wewe tangu usome bandiko kuna unafuu wowote uliotoa kwa mtanzania wa kawaida??
    vipi kuhusu mchango wako kwa ujumla kwenye post number 1??? maana labda ungechangia positively na mimi ningefunguka kidogo lakini naona umeruka juu kama Angela MAo kwenye muvi za bruslii lakini umetua na sauti tuu ya mgumo bila hoja kwa mleta mada

    Ukiweza kunipa dalili za nafuu ntashukuru sana lakini kwa sasa i am depressed .... Na naskia kuna show ya kuchangamsha wabunge wikendi ilikua nzuri kwenli aisee
     
  12. Gwamahala

    Gwamahala JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 3,224
    Likes Received: 518
    Trophy Points: 280
    Mkuu upo Dom nini?
     
  13. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kwa Pawaga, Tungamalenga, Mtera/Migoli. Kuwa stendi muda huo nakubali,lakini huko kuna joto. Labda makete hasa maeneo ya bulongwa na ujuni. Njombe nadhani kule lupembe. Hata hivyo jaribu kujiuliza maeneo hayo ni lini wamethubutu kuchagua nje ya ccm?
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa wakisubiria mpaka uchaguzi ujao si watakua wameisha?!Ungewaambia mapambano ni leo na sio kesho.
     
  15. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Good to see you again Lizzy! Welcome back
     
  16. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160

    Believe me, hawafundishikiiii na hawana time.
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Endelea hivyohivyo usikatishwe tamaa na wachache.....ni moyo sana!!
     
  18. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umekumbuka kuwaambia kirusi aina ya CCM ni hatari kwa maisha yao?na hayo ndio madhara ya kukichagua kirusi hicho?
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Haswaa hiyo ni moja ya agenda zangu kuu! Nimemwaga sumu ya uhakika ndugu!
     
  20. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #20
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Nimeanza na elimu kwanza! Nadhani mpaka 2015 uadui kati ya wananchi wale na kirusi kiitwacho ccm itakuwa sawa na ufisadi na cdm!
     
Loading...