Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nipeni majibu wanajamii - hili linapaswa lifahamike

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by We know next, Nov 11, 2011.

  1. W

    We know next JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana jamii naomba mnipe majibu kwa haya yafuatayo baada ya paragraph ifuatayo:

    Nimekuwa nikifuatilia kwa karibu sana kwa muda mrefu sasa utendaji wa kazi wa vyombo vya usalama vya nchi hii, na hasa Jeshi la Polisi, ambalo ndilo lipo karibu au ndilo lenye dhamana ya ulinzi wa raia na mali zao. Naomba majibu kwa yafuatayo,

    1. Hivi watu walioajiliwa ktk kazi ya upolisi si watanzani na hawana ndugu zao hapa Tanzania?

    2. Hivi kazi ya Polisi ni kazi ambayo huhitaji kutumia akili zako kama binadamu halisi bali kufuata amri tu?

    3. Ni Saikolojia gani inayofundishwa ktk kazi ya upolisi, ambayo inakufanya ukiwa polisi, uwakane ndugu na jamaa zako na kufanya mambo kama huna akili kabisa?

    4. Hivi ni kweli ukiwa polisi mnatakiwa kumsikiliza mtu mmoja tu kati ya watu millioni 46? Kwa mfano mtu huyo mtu mmoja akiwaagiza polisi anzeni kuua watu, polisi inabidi wafanye hivyo bila kuchukua tahadhari?

    5. Ikiwa kama huyo mtu wanayepokea maagizo yake ameaanza kupata Kichaa na kupoteza fahamu na kutoa amri za maangamizi, polisi watafuata tu, au wanahitaji kuchunguza kwanza?

    6. Naomba mnijuze, kwani hayo niliyoyaeleza hapo juu, ndiyo yanafanywa na polisi wa Tanzania.
     
  2. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nadhani tuna mapolisi wengi tu humu ndani watatusaidia kupata majibu bora!
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nahisi baadhi yao hawakubaliani na hiyo hali bali kiapo ndo kinawafunga
     
  4. W

    Wakwetu Senior Member

    #4
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kifungo kitu gani? Ila najua sababu, polisi akivaa gwanda anajiona ndo mwisho na hakuna mtu mwenye nguvu kama yeye bila kufuikiria yeye ni kibaraka tu kwani wengi wanaojifanya kuwa na kiherehere hawna vyeo. ajira yao ipo hewani tu, na wakifukuzwa kazi wakirudi mtaaani wanapigika ile mbaya. Kwa ujumla mimi nawachukia sana polisi kwakuwa hawatumii akili, naweza kuwafananisha na simimizi. akishakuwa na bunduki basi anajiona ni mungu. Hivi hata Mwema ambaye amashafanya kazi au kwenda nchi za ulaya kiziara anashindwa kujifunza kutoka kwa polisi wa huko kuwa wakati wa maandamano kazi yao polisi ni kulinda waandamanaji na wao binafsi wasipigwe na waandamanaji na sio kingine. umeona wapi wazungu wanapigwa wakiandamana? anashinwa kuigwa hilo? mtuhumiwa akikamatwa hapigwi hata kidogo lakini hapa kwetu wanakukwaruza na chupa hadi ufe? na hivi wengi wao ni watoto wa mjomba ambao wamefeli form iv ndo wanajiona wana security kubwa sana jeshini. Angalia familia zao ni hovyo kabisa ila wao ndo wanajiona wababe sana tu
     
  5. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuna mambo mengi yakuangalia ktk maswali yako,
    Nionavyo mimi, polisi ni binadam kama sisi na kazi yake kuu ni kulinda usalama wa Raia na mali zao,
    Usalama wa Raia na Mali zao, ndio kazi kubwa ya Polisi wetu,
    Hapa sasa ni wakati gani analinda usalama wa Raia na ni raia yupi ndio kwenye mtihani,
    Mfano kama kuna maandamano na ktk maandamano hayo waandamanaji wanavunja vioo vya magari na kurusha mawe ovyo ovyo.
    Polisi anatakiwa awalinde hawa waandamanaji, kwa sababu ni RAIA
    Polisi huyu inabidi alinde hili gari lisivunjwe kioo, kwa sababu ni MALI ya RAIA
    Sasa basi anaemlinda ndio huyo anaharibu mali, inakuwaje?
    Hivyo unaweza kuona jinsi Polisi huyu alivyowekwa kati hapa.
    Nionavyo Polisi anatakiwa kuwasimamia waandamanaji RAIA wasidhurike na pia at the same time alinde mali za RAIA zisiharibiwe, wakati wote.
     
Loading...