Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nipe Buku nikupe Mia nane!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Nov 18, 2009.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kuna hii Biashara ya Fedha imezuka kwa kasi sana katika baadhi ya maeneo ya Arusha. Ukifika kituo cha basi kinaitwa Kwa Dr Mohamed, opposite na Summit Centre unakutana na Vijana wanapanga hela (coins) barabarani na kuziuza, ambapo ukitoa 1,000/= unapewa 800/=. Kutokana na shida ya chenji, makondakta wanaingia mkenge huu na kuzinunua!

    Napenda kufahamu, je hii biashara ni halali?

    Pia je kuna athari zozote za kiuchumi kwenye mzunguko wa fedha kutokana na biashara ya namna hii?
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Hii biashara sio halali na nakumbuka km mwezi saa umepita BOT walishapiga marufuku hii biashara na kusema fedha haiuzwi so ni biashara BATILI.
     
  3. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    tegeta mwenge ipo, ukitaka chenji ya 500 wanalamba 50 na ukitaka chenji ya 1000 wanalamba 100
     
  4. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hii ni effect ya kushuka kwa thamani ya hela zetu, kila mtu ana noti kubwa na wachache wana sarafu na noti ndogo.Matokeo yake chenji shida.

    BOT hawana haja ya kupiga marufuku hii biashara, in any case black markets zinatokea wanachotakiwa ni kuzidisha supply ya change zinazotakiwa na kuweka system ya watu kuweza kupata chenji katika strategic locations.

    Haya mambo ya command system hayaendani na realities za uchumi.Mara nyingine action solve problems better than highanded policies.
     
Loading...