Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nionavyo mimi: CCM ya Rage, Nkhamia na Majimarefu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by komredi ngosha, Sep 26, 2011.

  1. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Ijumaa iliopita nilistuka sana wakati nasoma gazeti la Mwananchi. Kwanza kwa habari iliyotolewa na katibu mkuu wa chama tawala kua CHADEMA wamepeleka makomandoo 33 Igunga waliofunzwa Palestina, Libya na Afghanistan.

    Nilikua na rafiki yangu komredi Mbasha, niliposoma nikacheka halafu nikadhani labda ni April mosi ! Ok, pia nikaangalia jibu la mwenyekiti wa CHADEMA lilikua laini sana ila katibu wake Dk Slaa alijibu vizuri hoja. Nikajiuliza, kisa cha Mukama kusema hivyo ni nini? Chama kinachomiliki dola kinaropoka ropoka tatizo nini? Chama chenye wabunge wengi nchini na kinachoamini kinapendwa sana mdomo wa nini? Nimekua nikisikia Chama hiki pendwa kuliko vyote kilivyokusanya wanachama wake kwenda Igunga kukipigia kampeni. Kimewakurupusha mpaka wastaafu, tena bila aibu mpaka Rais mstaafu nikashangaa na kujiuliza sana ina maana walio katika chama hawatoshi?! Chama hicho hicho kilichozindua sera ya Kuvua magamba mpaka mbunge wake akajiuzulu kwa tuhuma kikamuomba mtuhumiwa huyo huyo akakipigie kampeni, nikajiuliza tena ina maana tuhuma zake si za kweli au ndio wanamsafisha asifunguliwe mashtaka?

    Basi nikahama hiyo habari ya mukama. Nikaona picha ya Rage, maandishi makubwa kua CCM NA CHADEMA SASA WAMEFIKA PABAYA aargh! Kuangalia vizuri he! mtu kajifunga toi kiunoni. Komredi akaniambia, Ngosha bastola hiyo, nikabisha. Mimi ni askari, na bastola haifungwi vile. Nikaona tena kapandisha shati makusudi watu waione he he hee! Kuangalia sura tena, kumbe Rage!

    Hawa wanaoitwa waheshimiwa wa CCM wasio na haiba wala uwezo wa kua viongozi wataiharibu nchi. Kwa kutumia kigezo cha kupendwa CCM imeruhusu watu wasiohusika kushika sehemu nyeti za uongozi wa taifa leo tena kwa kutumia gharama kubwa kuwanadi kwa wananchi na hata njia za panya. Jimbo la Shinyanga mjini nilipo mimi Bw Masele hakushinda kura za Maoni, alikua nafasi ya 3. Ila ikatoka amri akawa mgombea. Sitaki kuongelea matokeo ya uchaguzi, kwa heshima ya komredi shelembi. Waulize wakazi wa Shinyanga kama wana Mbunge, watakujibu kwa gadhabu na hasira kali.

    Yupo Bw Komba kaimba imba sana kusaidia kampeni za chama nae akapewa ubunge. Sikushangaa kusikia alichofanya Arusha kuvamia mkutano wa chama kingine na kufanya vurugu. Anakuja Rage, kwanza ashukuru angekua jela wala siafiki kua alishinda dhamana kirahisi hivi. Huyu ni mtu wa mpira, tena Simba na Yanga timu zenye malumbano na zisizo na maendeleo miaka nenda rudi. Wenzao Tp Mazembe wanafanya manunuzi ya ndege wao hata basi la wachezaji mpaka wapewe msaada hata uwanja binafsi wa mpira hawana. Nae akapewa zawadi ya ubunge! Unategemea nini zaidi ya propaganda za kichochezi na kuleta uvunjifu wa amani? Niliwahi kupata nae lunch pale Nyerere square mjini Dodoma mwezi mei mwaka huu akiwa na wapambe wake wawili, aliyokua anaongea ni aibu! Nikajiuliza huyu alipataje ubunge? Ndo huyu utasikia kesho waziri?

    Katibu mkuu mukama na Rage kama mapacha, huyu kamtuma mwenzake akaropoke uwepo wa makomandoo mwingine akajifunga bastola kiuoni kuonyesha watu kua hali si shwari, chadema wanaleta fujo! Mbaya zaidi wakafanya hila hata habari haikuandikwa zaidi ya picha tu(naamini walitaka picha itoke bila maelezo, kwani wanashindwa nini).

    Yupo Nkhamia, wale wale Simba na Yanga. Nilisikia mahojiano yake na BBC akitoa hoja na Zitto kuhusu Posho nikashika kichwa kwa kusikitika, pumba tupu. Nae amepewa ubunge!

    Yupo Majimarefu, naogopa simsemi sana asije akanigeuza chura! Wapo pia kina Lady flani walikua wanamziki, wengine huko Bariadi mwaka jana walipokosa ubunge wakapiga ngwara OCD na hawakufunguliwa kesi.

    Nachotaka kusema ni kua, kwa kuruhusu watu wasio na sifa kushika nafasi nyeti za nchi, CCM inahatarisha usalama wa taifa hili. (nilitaka kusema wahuni, nikaogopa ban afu ni tusi).

    Chonde chonde wazee wa chama tusaidieni wenyewe mashahidi nchi ilipo sasa. Hawa vijana ni misifa tu na kuropoka, wengine kama mukama hawajui siasa. Nadhani mmenisikia, tunaijua nguvu yenu hamuwezi kuachia nchi kirahisi basi rekebisheni hizi kero amani iendelee kuwepo.
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Imetulia kamanda punguza jazba... ndio siasa tutaende
     
  3. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm wote vilaza waliokunywa maji ya tanga
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Na hapo hujataja zile siri za jeshi ambazo Kapuya alizivujisha kwa balozi wa Marekani.
     
  5. C

    Chogo matata Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Maji mafupi hajui analolifanya bungeni,mi nashangaa magamba walimpitishaje awe mbunge wao,tatizo la mukama kuropoka hovyo kamanda mbowe alishasema tatizo ni kuanza siasa uzeeni.
     
  6. WILLY GAMBA

    WILLY GAMBA JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Komredi wewe ni muandishi mzuri sana, style yako ya kuwakilisha ujumbe ni unique ila tu jaribu kuweka paragraphs, iwe ki academic zaidi,tuweze kusoma bila kuchoka akili, muachie nape na capital letters zake yeye analengo la kutu umiza vichwa vyetu...asante kwa kutu letea habari!
     
  7. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu, pamoja na kugoma kuwelka maandishi vizuri, lakini nimejitahidi kusoama.
    jibu langu la mshangao wako wa ''chama tawala na chenye dola kinaropoka ropoka''
    [​IMG]
     
  8. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    thanks kaka! Wakati mwingine nitazingatia hilo
     
  9. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka habari yako weka paragraph inatupa shida sana kuisoma umejifunzia wapi kuandika?
     
  10. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hata mimi huwa najiuliza mtu kama SUGU alifikaje bungeni. Badala ya kusaidia wapiga kura wake lenyewe linafanya kazi ya kutunga nyimbo za matusi. Jamaa bichwa lake boksi kabisa.
     
  11. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ndiyo wanaharakati wa magwanda hao
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndiyo dizaini ya akina Sugu, Lema, Shibuda na wengineo. Nakubali tunaelekea kubaya.
     
  13. makwimoge

    makwimoge JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KOMREDI NGOSHA ! Asante mkuuu kwa uchambuzi mzuri wa hawa "wahuni" (siogopi ban) hii ndio nchi ya ya hawa hahunii
     
  14. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hawa sisiem hawakubaliki kwa sababu za kudharau maamuzi ya watu wengi, kuanzia kwenye chaguzi za chama hadi kwenye mikataba ya limataifa ambayo tunaingia kama nchi wao wanachojali zaidi ni maslahi ya matumbo yao.
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,150
    Likes Received: 5,346
    Trophy Points: 280
    CCM chama cha mazuzumagic.
    Yaani hovyooooooo kabisa
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Ndio siasa za magamba hizo.
     
  17. m

    massai JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu nimekusoma vizuri kabisa ,usiwe mwepesi kuvunjika moyo,huku kwenue mtandao tuna majuha kibao wa magwanda ukiwazingatia wata kuletdown.thanks kwa makala yako.
     
  18. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    ahsante kaka. Pamoja tutaweza!
     
  19. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    he he hee! Kweli umenipa jibu. Nimeipenda hii, thanks!
     
  20. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #20
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Alichobweka leo Rage bungeni kuhusu jukwaa la katiba ni kawaida sana kwa mtu kama yeye
     
Loading...