Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nionavyo kuhusu muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kitalolo, Jan 7, 2012.

  1. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ikiwa tutauvunja muungano basi kizazi kijacho kitatuona kuwa tulikuwa wabinafsi na wapumbavu na kitaurejesha muungano, kwamfano watu za Tanzania Visiwani watakiona kisiwa chao ni kidogo sana kwa wakati huo haswa ikizingatia pia ongezeko la watu, hivyo basi watatamani kama bara na visiwani ingerudi kuwa moja ili wapate fursa za kujitanua kukabilia na wingi watu na kuwa na fursa zaidi juu ya mambo mbalimbali ikiwamo uongozi kwa wenye uchu wa uongozi kwani kutokana na udogo wa kisiwa na idadi ya watu kupata fursa kama za kiuongozi itawa adimu sana.

    Tatizo litakuja wapi? Ni pale watakaposhindwa kuurejesha muungano huo ambao wengi wao watakuwa wanautamani, kutokana tu na tuliouvunja tuliuvanja kwa misingi na vigezo vya kutokuurejesha tena, na pia ikiwa visiwani wamevamiwa na mataifa yenye uchu wa onyajaji wa rasilimali za mataifa ya africa kutokana na au kupatikana kwa mafuta zanziba, au kutokana tu na jinsi Zanzibar ilivyo kwa sasa yaani wakaitamani tu kwa njisi ilivyo sasa kwamba panaweza pakawekezwa kwaajili ya shughuli za kiutalia na pakawa kama visiwa vingi duniani ambapo zinafanyika shughuli ya utalii, na hivyo mabwanyeye hayo yakaona kwamba kwa kuwapa fursa kwa sehemu hizi mbili kurudi katika muungano basi kuna maslahi yao yataguswa kwa namna yoyote na hivyo basi kupelekea kunyima fursa hiyo ya muungano na ilihali wananchi wanatamani kuwepo kwa muungano na mabwanyenye yanazuia. basi watanzania visiwani watajiona watumwa ndani ya nchi yao wenyewe.

    Kwavile miongoni mwa faida za muungano ni usalama wa mipaka kwa nchi zote mbili, kuwa na nguvu kama za kiuchumi, hivyo basi Tujaribuni kuuenzi na kuudumisha muungano kwa kuondoa kero zote za muungano na hivyo kuuwezesha muungani kudumu na vizazi vijavyo vikauka na ikiwa vitaamua kuuvunja kwa wakati huo basi hiyo itakuwa ni shauri lao, labda pengine kwa wakati huo kutokana na hali ya dunia itakuwa imewalazimu kuuvunja basi na wauvunje lakini si sasa
     
  2. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ninaposoma thread yako unanikumbusha mwanafunzi wa form six kwenye kipindi cha debate. Unachosema tuenzi muungano kwa sababu tukiuvunja kuna siku wazanzinzabari watajiona wamebanana na kukosa fursa za kujitanua kutokana na udogo wa nchi yao. Hakuna popote ulipoonyesha ni kwa nini na kwa faida gani Mtanganyika auenzi muungano. Sana sana anambiwa safari hii ni zamu ya Mzanzinzabari kuwa Rais wa muungano. Sijui ni lini itakuwa zamu ya Mtanganyika kuwa Rais wa Zanzibar. Swala la kurekebisha mapungufu ya muungano limepitwa na wakati. Watanganyika wachodai ni Tanganyika yao.
     
  3. Born Star

    Born Star Senior Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    unajua kila kitu kinasababishwa na uongozi mbovu kwa hiyo wananchi wanakuwa kama wana bahatisha labda muungano ukivunjika maisha yatakuwa yana ahueni kidogo pili kimsingi kabisa tanganyika tumeipa mzigo mzito zanzabar kwa huu muungano na ndio maana tumekuwa tayari jina letu tanganyika kufa zanzabar lipo palepale utakuta mtu anase muungano wa tanzania na zanzabar badala ya tanganyika na zanzibar au miaka 50 ya uhuru wa tanzania haya yote ni makosa tanzania haijawahi kupata uhuru ila imewahi kuungana tanganyika imewahi kupata uhuru na zanzibar vile vile ila kwa wakati tofauti
     
  4. k

    kicha Senior Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwa vile ndo muono wako napenda kuuheshim sana lakini nahisi una upeo finyu zaidi wa kupambanua mambo kwa pande zote mbili badala ya kujivutia kwako.
     
  5. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    asante kwa maoni yako ila kama umenisoma vizuri nimesema tuondoe kasoro zote za muungano , ikiwa miongoni mwa kere ni serekali tatu basi na ziwepo maana madai ya kuvunjika kwa muungani ni kutokana na kasoro zilizopo kuna watu wanamadai ya msingi sana na ikiwa nataona hayatekelezeki wanaona muafaka ni kuuvunja muungano
     
  6. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    ndio maana nikaleta hii mada hapa ili watu wenye upeo mpana kama wewe muweze kutusaidia sisi wenye upeo finyu. hatuwezi kuwa sawa wote. hata pale mbingunu tu waskaji walitofautiana na Mungu ndio chanzohata cha kusema kuna shetani rejea maandiko sembuse huku dunia?
     
  7. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    inaoneka kuna vijimambo flani flani vinavyoleta hizi chokochoko hizo ndizo zinaitwa kero na ziondolewe. kuliko kuwa na muunganio wenye kero ni bora kutokuwa na muungano
     
  8. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Analysis yako ni nzuri sana ndugu yetu lakini hili jukwaa ni la watu wanaopinga kila kitu ambacho hakihusu chadema! Yani kama mada haihusu chadema au ccm( negatively) watakuponda mpaka unajishangaa mwenyewe. Kiukweli ni kuwa uroho wa madaraka ndo unasababisha wanzazibari wajitenge, na wakisha jitenga hio dhambi itawatafuna wenyewe kwa wenyewe na baada ya miongo kadhaa wataomba muungano tena. Viongozi wetu ni waroho kuanzia rasilimali mpaka madaraka......
     
  9. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    .........Kero kubwa kuliko zote ni kurejeshewa Tanganyika yetu, ili na watanganyika siku moja tuseme naam, ni zamu yetu kutoa rais wa Zanzibar, vinginevyo uvunjike ili wakabane makoo wao kwa wao kwamba hii ni zamu ya Wa-unguja na ile ya wa-pemba;
     
  10. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Umenena! Ni vizuri wazanzibari waelewe Watanganyika wanachotaka ni Tanganyika
    Kujidanganya kuwa Watanganyika wanakubali mustakhabali wa nchi yao uwe mikononi mwa Wazanzibari ni wazo lilopitwa na wakati. Njelu Kasaka na kundi lako la G55 mko wapi?
     
  11. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    watu wengine tunasonga mbele ninyi mnarudi nyuma? kwa hali hii usitegemee Africa kuja kuungana hata siku moja. Vinchi viwili vimeungana lakini maneno kila siku... tanganyika tanganyika! cha muhimu ni katiba tu ambayo itatusaidiA KUONGOZA NCHI YETU VIZURI. LAKINI UROHO WENU NA WIVU WENU WA MADARAKA NDO SUMU INAYOWASUMBUA KILA SIKU HUMU.VIONGOZI WETU NDO WANA UCHU KWELI NA RASILIMALI ZETU NA WANAOMBA KILA SIKU MUUNGANO UVUNJIKE ILI WAFAIDIKE VIZURI. TUJENGE NCHI YETU SISI NI WAMOJA NA TUSIIBOMOE. ILA HUMU JF KUNA WADINI WENGI AMBAO HAWAPENDI KUONA WANZAZIBARI WAKIENDELEA AU WATANGANYIKA WAKIENDELEA.
     
  12. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    na wakishindwa kukabana makoo wataamua kujitenga kuwepo na raisi wa waunguja na raisi wa wapemba, tumeona mifano hiyo kwenye visiwa mbalimbali vinataka kujitenga vijitegemee ili tu kuweza kupata madaraka ya uraisi
     
  13. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Sijaona ulichokiandika hapa mtoa mada, katika mazoba we kilanja wao!
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wazanzibari na Watanganyika wanajuwa vilivyo nini wanataka. Na kama Muungano ni kitu muhimu hivyo basi tusiwe wagumu kufanya Federation itakayowapa Wakenya, Waganda ,Waburungdi na Warwanda acceess ya ardhi ya Tanganyika
     
  15. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    sijakupata vizuri ndugu
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muungano unahitajika isipokuwa mfumo wa muungano ni mbovu kabisa

    1. Tunataka mfumo wa serikali tatu

    Serikali ya Tanganyika yenye makao yake makuu Dodoma, Serikali ya Zanzibar makao makuu unguja na serikali Tanzania (muungano) makao yake makuu Dar es Salaam..

    2. Tutaka kuvichambua mambo ya muungano

    Katika muungano huu mambo mengi yameongezwe kinyemela bila ridhaa ya wananchi wa nchi hizi mbili, uwepo utaratibu wa kura kwa kila jambo la muungano linapotakiwa kuwekwa ndani ya muungano ili watu waridhie tusiwe na kulazimishana..
     
Loading...