Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini unafahamu kuhusu pete za uchumba na ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Uncle Jei Jei, Jul 8, 2012.

  1. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    Wanajamvi, salaam, imekuwa ni utamaduni wa walio wengi kuvishana pete za uchumba cha ajabu hapa, anayevishwa ni mwanamke, kwanini mwanaume havai?

    Baadae wanandoa huvalishana pete za ndoa. Hizi pete zinamaanisha nini hasa?

    Utamaduni huu ulianzia wapi na ninani mbunifu wa hii kitu?

    Zaidi kinachonivuruga akili, KUNA UHUSIANO GANI KATI YA MAPENZI NA PETE ZA UCHUMBA AU ZA NDOA?

    Naomba kuwasilisha hoja
     
  2. by default

    by default JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wema sepetu angekuja hapa angefafanua vizuri kuhuse pete ya uchumba anauzoefu na haya makitu
     
  3. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    ni kweli kabisa, lakin sisi yeye pekee! Waschana wengi tu wazivaa!
     
  4. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    I think pete ni ishara ya kua committed to someone! Ukimuona mtu kavaa pete ya uchumba/ndoa bila hata kumuuliza unajua kabisa amechumbiwa/ameolewa..na ndo maana wale ambao sio waaminifu kwenye ndoa zao especialy men hua wanavua pete za ndoa ili na wao waonekane mabachellor..to me pete ni kiunganisho kati ya mtu na mwenzi wake! Wanaume hawavai pete za uchumba kwa sababu kwa tamaduni zetu mwanamke ndo anachumbiwa na sio mwanaume!!
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Pete za aina yoyote historia yake ilianzia babeli.Na zilitumika kama ishara au alama ya mungu jua,yaani ule mduara(circle)unamuwakilisha mungu jua aliyekua anajulika kama shamash.Waumini waliokua wanamuabudu walikua wanavaa vidoleni ikiwa kama ishara ya kumuabudu mungu huyo.Kilichofanyika na kinachofanyika leo kina maana hiyohiyo!
     
  6. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Utamaduni wa mzungu huo...kama ni ishara ya committed, I think the issue involves 2 people then why one person has to wear?

    Gents, take this from a woman. We like to be seen committed or we have someone in life hakuna anayetaka kuwa kuruka njia, for majority of woman its self reasurance, hahahah. Moreover, we love MADINI and we like to flaunt it :israel:
     
  7. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    nashukuru mkuu, nimekuelewa! So there is no any corelation between those rings and love affairs? The only thing is, watu wanalazimishwa kuwa commited kwa mungu jua pasipo wao wenyewe kutambua!!!
     
  8. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    kwa hiyo anayechumbia hatakiwi kuonye kuwa commited!? What i think, aliyependa(mwanaume) ndo anatakiwa kuwa commited kwa aliyempenda! Havai pete hiyo ya uchumba ili aendelee kuchumbia!?
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    Uncle jei jei umenifanya nimkumbuke the great!

    Kwa kweli swala la pete ya uchumba kwa mwanamke ni kifungo kabisa!

    Na huu ni utumwa kabisa!
    Wengi hushindwa kufanya maamuzi kwa ajili ya pete hizi.

    Binafsi swala la pete najua ndiyo lina changia kwenye maumivu ya wanawake wengi!
     
  10. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,447
    Likes Received: 631
    Trophy Points: 280
    Aah wapi!binafs pete ya uchumba haiwez nifanya nishindwe fanya maamuzi!labda cjakupenda tu,nakuacha vizuri na pete navua!
     
  11. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    tehe tehe teh! Muache the great arest in peace! Ki ukweli mimi sioni mantiki ya hizi pete mkuu Ruttashobolwa, labda niungane na aliyesema nikumtuza na kudumisha imani ya mungu jua! Watu kibao wanavalishana hizo pete, lakini uzinzi hawaachi! So, committiment iko wapi? Kwenye pete au moyoni!
     
  12. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu Uncle J.J, Naona una hamu ya kuvalishwa pete ya uchumba, mimi siko tayari, au unawaonea wivu wadada kama vile wanafaiiidi!:israel:
     
  13. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    sifa kuu ya great thinker ni ku-reason kitu kinachotia mashaka! Kusema nawaone wivu wadada na ninaham ya kuvishwa pete ya uchumba, si vibaya kwani hayo ni maoni yako ila yanadalili kuwa umeshindwa ku-argue with critical arguements! Waafrika tunashindwa karibu kwa kila kitu, sababu kuu ni kutoshughulisha ubongo wetu hata kwa vitu vidogo! Kila kitu tunasubiri kuiga kwa wenzetu!! Wakati mwingine, hata 'kushadadia' vitu na mawazo ya kipuuzi kutoka ughaibuni ambayo hata hamjui maana zake kwani kimsingi kila kitu unachokiona, kina maana yake!
     
  14. s

    sanjo JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uncle J.J umenena kweli kuhusu tabia ya kuiga kila kitu bila kuuliza swali hata
    moja. Turejea kwenye makabila yetu miaka 100 iliyopita, je kulikuwa na kuvishana pete kwa wachumba au wanandoa? Tafakari halafu chukua hatua.
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    mi ninachojua commitiment iko moyoni,haya mambo ya pete wana yapenda wakina dada ndio maana wengi wao huvishwa pete na kufurahi alaf wanaachwa solemba!

    Pete haimaanishi chochote! Unakuta mtu anatunza pete zaidi ya uchumba!

    Ni vizuri wale wanaopenda pete wakavishana baada ya vikao vya ndoa kuanza.
     
  16. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    utaacha wangapi ndugu?
    Maana ukisha vaa pete umajulikana kabisa ni mali ya mtu! Ata uki hamua kuivua watu wana jua una tatizo na hilo lina kuwa kovu kwako!

    Kwani pete ni lazima?
     
  17. mapanga3

    mapanga3 JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    nimegundua kitu leo! Madudu mengi sana humu
     
  18. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Miaka 100 iliyopita kinadada na kina kaka wote walikuwa sawa na kupenda ilikuwa ni kutoka moyoni na walikuwa wamefungwa na mila na desturi na zilikuwa zinafuatwa. Miaka hii mambo yamebadilika wanajichanganya na kusafiri sehemu mbalimbali wisho wa siku vigezo vinavyofanya mtu achague mke au mume pia vinabadilika na inafika mahali watu wanapoteza mila zao na kuanza ku-adopt mila mbalimbali ikiweo hii ya kuvalishana pete. Lakini kuvalishana pete ni symbol ya kuonyesha kwamba alievaa pete yupo committed to someone hivyo kwa waungwana wakimwona mtu amevaa pete hata kama alikuwa anataka kumtokea inabidi aache japokuwa siku hizi pamoja na pete yako watu bado wanakutokea tu
     
  19. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanawake wengine huvaa pete si kwa kumaanisha kuwa committed to someone but wanaonesha status yao ktk jamii kuwa na wao wanapendwa coz sometimes kwa wanawake kuolewa ni kama bahati na wala si mapenzi hivo huvaa pete ili kuonesha kuwa na wao wamepata bahati ya kuwa mtu ambae anampenda ndo mana usishangae kumkuta mke wa guest akiwa na mtu ambae si wake......... ukweli ni kuwa anakua ameolewa lakini she deeply loves someone else apart from her husband.
    Hata hivo kuna baadhi ya jamii mkoa wa mwanza pete za uchumba huvaliwa na wote wawili na huvaliwa kwenye kidole cha kati, hiyo nimekuwa nikiiona ktk baadhi ya makanisa ya kilokole
    Thanks
     
  20. K

    Kilala Makusaro JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2014
    Joined: Oct 31, 2013
    Messages: 662
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kupotosha uma siyo sawa. Mjazi wa ibrahimu alipotumwa kuposa binti kwa ajili ya Isaka alibeba ngamia kumi(mhari) na pete na alipofika binti alipokubali kumpa maji na kunywesha ngamia alitoa pete ya dhahabu na vikuku viwili akamvisha ikiwa ishara ya uchumba.(Mwanzo 24:22). Kuvalishwa pete ni habari ya Mungu na msimpe shetani umiliki wa dhahabu maana bibilia inasema fedha na dhahabu ni mali ya bwana. Vya babeli ni sanamu.
     
Loading...