Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini tofauti ya utawala wa CCM, na utawala wa Rais Mugabe?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Anyisile Obheli, Nov 6, 2010.

  1. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nisaidieni nahitaji kujua tofauti kati ya utawala wa CCM kwa TZ
    na utawala wa Rais wa Zimbabwe R Mugabe
     
  2. F

    Far star Senior Member

    #2
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba kuuliza ,makamba anatoa form za spika kama nani? kwani hilo swala ni lakichama tena au ndio matatizo ya katiba yenyewe hayo.
     
  3. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nhhh! hapo sasa.....
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Tofauti ni geographical location tu
     
  5. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ok kwa hiyo hawa jamaa ni the same action siyo?
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tofauti ni kwamba. Mugambe anajionyesha wazi wazi kuwa yeye ni dictator na ni mroho wa madaraka.
    Ila wa kwetu hajionyeshi wazi wazi ila wenye akili wanajionea.
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    asante mkuu, kwa hiyo malengo yao ni sawa sawa ila mmoja kwa siri na mwingine kweupe
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Tofauti si marais bali wananchi ukichukulia suala zima la mwamko na upatikanaji wa taarifa na ujinga (ujinga si tusi).
     
  9. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kuwa Makamba bado ana mawazo kuwa kila nafasi ni lazima chama kitoe baraka. Katika haijatoa maelezo kuwa mgombea uspika ni lazima awe mwanachama wa chama chochote, bali ni mtanzania yeyote yule. Lengo lake ni kumbania SS asirudi baada ya kuliweka bunge transparent kwa kiasi. Yaani kwa lugha nyingine Makamba ni agent wa mashetani(mafisadi). Anataka kutengeneza mazingira ya kuli-control bunge na kusahau kuwa wananchi ndiyo wachaguzi. Wabunge watakaoweza kuwa-control ni wale wa chakachua tu. Maana hao kama ilivyo kwa rais wa Zanzibar ni rahisi kuwaita na kuwaambia kuwa tumekuweka hapo sasa sikiliza tunayotaka.
     
  10. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    wote ni wezi wa kura!
     
  11. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You know, I've been wondering something similar lately.

    What's the difference between CCM and the National Socialist German Workers' Party?
     
  12. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wote ni wezi wa kura ila Bob ana mapenzi na Africa tatizo wazungu wanambania!
     
  13. 2c2

    2c2 Member

    #13
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mugabe is able to challenge what comes from America and US but Kikwete NO he cant,,,,
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    We nawe basi heading ingekuwa nini tofauti ya utawala wa JK vs Mugabe na sio kusema CCM na utawala wa Mugabe?
    To naona kuna similarities nyingi tuu hasa katika suala la ubakaji wa democrasia
     
  15. nyasatu

    nyasatu Member

    #15
    Nov 7, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jk omba omba saanaa ktk nchi za wazung wakati mugabe anakufa na kitanzi shingoni
    sidhani kama mugabe anakumbatia mafisadi ktk himay yake kama jk etc etc
    mugabe ni ni dictator all the time(usiku na mchan)while jk yy ni siku tuuuu ,mchana ni mtu mwema mpenda watu esp wazee,watoto etc
     
  16. Ulimate4

    Ulimate4 Member

    #16
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tatizo la robot mbabe,ni dictetor tu,lakini pia kasahau kuwa ana muda mfupi wa kuishi duniani,nyerere mwenye alisarenda na kuachia gazi kala hayajamkuta, jk ni mwanademocrasia wakuigwa africa,japokua sisi sote ni binadamu na tunamapungufu yetu kama binadamu.
     
  17. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #17
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naomba kuelimishwa hapa!
     
  18. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #18
    Nov 7, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wako sawa sawa, heri Mugabe anagombana na wazungu kwa upande mmoja, bali CCM inagombana na wananchi wake pekee
     
  19. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #19
    Nov 7, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wewe nimekusoma mkuu
     
  20. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nafikiri umeelewa lakini nini kinahitajika hapo,, hahaa haaa haaa ndiyo mawazo yangu si yako wala yako si yangu
    haya tuendelee, nashukuru kuongezea hapo
     
Loading...