Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Tofauti ya Mramba, Chenge NA Mwakalebela?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mtu66, Aug 15, 2010.

  1. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #1
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nini tofauti ya hawa watu wawili katika medani sa siasa za CCM?
    Kwanini jina la Pesambili lirudi ili hali yuko mahakami tayari kwa tuhuma vile vile?
    Hivi tunaongozwa na CCM ya Vichaaaaa??

    [​IMG]
    Fredrick Lameck Mwakalebela

    [​IMG]
    Basil Pesambili Mramba
     
  2. C

    Chief JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Inatakiwa uwe umelipepa ili kuweza kuelewa CCM inavyofanya kazi
     
  3. senator

    senator JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sijakusoma vyema hapo
     
  4. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tofauti ipo ndiyo maana wamekuwa treated tofauti.

    unataka uambiwe kila kitu? tehetehe
     
  5. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo mmoja tuhuma zake zipo kwenye kupata hicho cheo ila huyo mwingine anatuhuma kwenye kitu kisicho na uhusiano na anachogombea.
     
  6. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sawa wote hawa siwanashitakiwa na kesi zao ziko mahakamani inakuwaje mmoja anatolewa
    alafu mwingine anaachwa au monica mtandao?
     
  7. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mbona wengi tu wana tuhuma lakini wamepitishwa; Blandes anakesi ya rushwa mahakamani lakini nae kapitishwa!! Kikwete anausongo na majina ya watu wa Mbeya nini?
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sio Mramba peke yake mwenye tuhuma aliyepitishwa, wako wengine kama vile Blandes ambae nae ana kesi ya rushwa mahakamani lakini amepeta!! Jakaya inaelekea akiona majina yanayofananafanana kama vile watu wa mkoa wa Mbeya yanampa taabu kidogo, anakumbuka walivyompiga mawe!!
     
  9. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa kinachohitajika ni wale waliofikishwa mahakamani kwa tuhuma za rushwa ili wapate nafasi hizo wanazozitaka. Kwa lugha rahisi ni wale waliotaka uongozi kwa rushwa na wamefikishwa mahakamani? Huyo Blandes naye kafikishwa? Mbona kila kitu tunakimbilia kudhani ni mkoa fulani?? Hebu tejenge hoja na si tuvizie huruma.
     
  10. D

    Dopas JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2010
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hivi hujui kuwa Mramba ni mshirika wao mafisadi wa siku nyingi? Hiyo ndiyo tofauti yake na Mwakelebela. Fungua macho:glasses-nerdy:
     
  11. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    :playball:mramba na kikwete wako kwenye orodha ya mafisadi lakini mwakalebela hayumo ndo maana kuna tofautiiii
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Maajabu yenyewe ya serikali hii ni kwamba huyo Blandes ana kesi mahakamani ya rushwa ya uchaguzi wa 2005; uchunguzi ulikuwa haujakamilika lakini sasa umekamilika na ndio maana kafunguliwa kesi!!
     
  13. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    .............hiyo ndio CCM zaidi ya uijuavyo!!!
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Omari Kimbau je? mbona kaenguliwa na sababu hazijatolewa?
     
  15. M

    Majala Kimolo JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Inawezekana!
    Lakini niilishaandika humu ndani kwenye thread ya MwakB kufikishwa mahakamani. Iringa ni ya pekee, kihistoria hili jimbo lina wenyewe. MwakB kauwawa na kamati ya siasa ya mkoa wa Iringa. hao wengine walitajwa vizuri na kamati zao. Ukiangalia vigezo vilivyotajwa na Chiligati kwa mwakB ni maadili na hili ni neno lina funga semi, muulizeni maadili manake nini?
     
  16. C

    Chief JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2010
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kupepa = kuvuta bangi:eyeroll2:
     
  17. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wakati mwingine unaweza fikiri ccm wanavuta majani (kama mashati yao ya kijani yanavyoonyesha), ni kama wafuasi wa bob marley vile. sijui walisahau?, hakuna tofauti yoyote. the issue here ni mtu kutoonekana ni mtenda makosa bila mahakama kuthibitisha hivyo. mwakalebelea kwa sasa hajawa proven guilty, yuko innocent kama vile mramba alivyofanya tu. wote hao ni innocent. na mramba ndio hatari kuliko mwakalebela kwasababu mramba ubadhilifu wake ndo uliingiza hasara kubwa ya mabilioni kwenye nchi yetu, pamoja na kwamba bado ni suspect, hakutakiwa kutofautishwa na mtoa rushwa mwakalebela, wote wako sawa kabisa. hapo ndo utaona namna ccm wanavyolindana. naona kwasasaivi maji yanataka kuwafika shingoni, wanatapatapa kila walanolifanya ni aibu tu. yetu macho.

    kwa watu wa iringa, monica mbega hawafai kabisa, hamieni wote chadema au cuf kuwakomesha, kwasababu miaka yote hiyo huyo monica mbega ambaye at the same time alikuwa mkuu wa mkoa mwingine ambao si wa iringa, hana faida. miaka yote hiyo inatosha. mwakalebelea pamoja na mbega wote hawafai. mwakalebele mtoa rusha hana maana, na amelikoroga atalinywa lote. ndo kwishnei hiyo labda aende kweney business tu, siasa ameshakoroga, TFF ameshakoroga...kila kitu chali. basi TFF alikuwa anaiba sana kama kauchaguzi tu ka iringa hako ndo amefanya hivyo. tatizo wala rushwa wanaamini kuwa hawawezi kukamatwa? mweeee,

    Watu wa iringa nawapa pongezi kitu kimoja. mwakalebela ni mtu wa Rungwe kule mbeya, lakini amepata wafuasi wengi sana iringa kwa wahehe, hii inaonyesha namna tz tusivyokuwa na ukabila, mchaga anaweza kwenda kugombea sumbawanga, mhehe akaenda kugombea songea etc kitu ambacho nchi zingine hakiwezekani.
     
  18. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Mramba ameshashinda kesi hata kabla haijaisha kusikilizwa na Mwakalebela alishashindwa hata kabla kesi haijapelekwa mahakamani! As simple as that.
     
  19. A

    Anold JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimesikitika sana na kukwazika sana kutokana na jinsi mambo ya siasa yanavyoendeshwa hapa tz. Suala la Mwakalebela pamoja na mambo mengine yameudhi sana watu wengi, hii nchi inavyoonyesha kuna wenye haki ya kupendelewa kadharika kuna wenye haki ya kuonewa, ndiyo maana sitashangaa kuona wale ambao wamepingwa na wananchi kwa nguvu ya kidemokrasia tutawaona wakiteuliwa na kurudishwa ndani ya ulingo wa kisiasa kwa njia wanazozijua wenyewe, hilo halina ubishi. Kuhusu ndugu yetu, Rafiki yetu Mwakalebela naamini alichinjiwa hukohuko iringa na kamati ya siasa ya mkoa au vyovyote vile, Dodoma ilikuwa kusomewa Dua tu ya kumuewaka mahali pabaya. Ndio maana mimi na siasa:frusty:
     
  20. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280

    Sijakubaliana na wewe kwa hoja hiyo yenye bold.
    Mkuu wa wilaya Betty Machangu alikamatwa na PCCB kwa kugawa rushwa na amepitishwa na sisiemu hiyo hiyo.
    Tukubaliane kwamba katika chama hiki kuna double standards. Nukta.
     
Loading...