Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini tofauti kati ya rushwa na takrima!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mstahiki, Feb 25, 2010.

  1. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waheshimiwa wana JF,ningependa kujua Nini tofauti kati ya rushwa na takrima!Je inafaa?Je inamsaidia vipi mwananchi wa kawaida?Je inalisaidia vipi Taifa?Ni kwanini iliwekwa?Je tunahitaji kuendelea kuwa nayo?
     
  2. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Zote ni aina ya rushwa, Takrima waliita CCM na kutungiwa sheria katika uchaguzi wa mwaka 1995-2005 na pia rushwa hutolewa kila sehemu, Labda swali waulizwe CCM ndio wanaweza kuwa na majibu mazuri sana
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hamna!
     
  4. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hakuna tofauti zote ni rushwa. CCM walianzisha takrima iwasaidie kuingia madarakani kiulaini kwa sababu waliona hawana jipya kwa watanzania. So takrima ni rushwa ya uchaguzi na ina maslahi kwa CCM haina maslai ya wananchi wa kawaida.
     
  5. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    tofauti ipo tena kubwa sana...........................
    rushwa hutolewa kwa nia ya kushawishi mpokeaji afanye kitu fulani kwa mtoaji amabcho ni haki ya mtoaji na alipaswa kupewa bila kulazimika utoa hiyo rushwa

    takrima (ukarimu) ni kutoa kitu kwa mtu kwa hiyari bila kutegemea kulipwa chochote. mfano umemtembelea ndugu yako akakupa malazi na asikudai malipo yoyote. au hata unapotoa ofa ya bia mija kwa rafiki yak mliyekutana naye pub ni takrima hiyo. mzizi wa takrima ukokatika mila na desturi za kiafrika.........

    japo, vyotevina nguvu ya ushawishi, lakini bado ni vitu tofauti sana............................
     
  6. m

    mmasholange New Member

    #6
    Jul 30, 2015
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tofauti ipo kati ya takrima na rushwa ila kinachofanya ziwe sawa nimtizamo wa wahusika kwa mfano mtu umejitoa utoe takrima kidog yaan ofa mwingine anaweka mtizamo wake kuwa umemhonga yani rushwa kumbe huna maana hio hapo ndio tatizo kwao kunatofauti sana pale
     
Loading...