Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Tofauti kati ya Mazishi na Maziko??

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Amavubi, Jan 21, 2012.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    Naona haya maneno yanatumika ndivyo sivyo, wataalamu tujuzeni kinagaubaga........
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,094
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Mi nadhani mazishi ni maandalizi (mpaka wakati wakufika makaburini) ya kumzika marehemu.
    Maziko ni kitendo cha kuanza kuweka mwili makaburini.
     
  3. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    mia tz1
     
  4. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,042
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Makes sense...
     
  5. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    Mwali hii Avatar yako kama uko kwenye sanda tayari..afu nahisi u mwanaume????
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,042
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    poa tu, siwezi kukuziwia kuona au kuhisi hivo, nami niko huru kupendekeza jinsia niitakayo, na avatar niitakayo, sio?. lol
     
  7. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,337
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio kudhani kaka, ndio jibu lake. Nafarijika kuona kuna watu bado wanafahamu kiswahili kwa ufasaha wake, safi sana.
     
  8. K

    Kwameh JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 28
    wewe unaesema yanatumika ndivyo sivyo ndio utujuze "kinagaubaga"
     
  9. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #9
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    Oh no Mwali, nimechokoza tu!!!
     
  10. P

    Paul S.S Verified User

    #10
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 48
    Malizia na ufafanuzi wa
    Msiba
    kilioni
    Matanga

    Na je mtu ana kufa au anafariki
     
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,042
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    usijali, nililipokea kama ulivolisema... :)
     
  12. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    Tukosoane, Turekebishane, tuwajibishane afu ndio tusameheane-Regia Mtema
     
  13. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,094
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Duuuh mkuu mbona mwali ana sura bomba sana mwombe afungue uso kidogo,
    Miii na mhusudu sana.
     
  14. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,094
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Msiba ni kuelezea shuguli ya mfu.
    Kilioni ni sehemu watu wanapo lia.
    Matanga ni shuguli baada ya kutoka makaburini.
    Kufa na kufariki naona ni maana moja.
     
  15. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ni jibu sahihi 100% funeral/burial
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 46,473
    Likes Received: 2,644
    Trophy Points: 113
    Ni namna ya kujenga seentensi na utamu wa lugha.

    "Nnakwenda mazikoni" makes more sense kuliko "nnakwenda mazishini".

    Tulikuwa kwenye mazishi ya..." makes more sense kuliko "tulikuwa kwenye maziko ya..."

    Utamu wa lugha.
     
  17. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #17
    Jan 22, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,858
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 48
    nilijua lazima ufike hapa, habari yako lakini!
     
  18. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 24,581
    Likes Received: 1,100
    Trophy Points: 113
    Majibu umeyapata kinagaubaga ....mada zingine ni chokozi kuturudisha kwenye mstari mkuu.........
     
  19. Sisimizi Shujaa

    Sisimizi Shujaa JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Napita
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 46,473
    Likes Received: 2,644
    Trophy Points: 113
    Kwani mkuanlimitations ya mtu kuingia majukwaa ya JF, si mtu unaingia kkote upendapo? unanchekesha!
     
Loading...
Similar Threads - Nini Tofauti kati Forum Date
Nini tofauti a haya maneno "General Secretary" na "Secretary General"? Jukwaa la Lugha Nov 20, 2015
Nini Tofauti ya Jeneza na Sanduku la Maiti Jukwaa la Lugha Oct 2, 2015
Nini tofauti kati ya maneno haya? Jukwaa la Lugha Sep 4, 2015
Tofauti yake ni nini? Jukwaa la Lugha Apr 7, 2015
Nini tofauti kati ya riwaya na tamthiliya Jukwaa la Lugha Jul 6, 2013

Share This Page