Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini tofauti kati ya homa na magonjwa mengine?

Discussion in 'JF Doctor' started by Kimbori, Jun 7, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Tumewahi umesikia au kusema 'nina homa'' au dalili za ugonjwa fulani ni pamoja na 'kupata homa'. Watu wengi (ikiwemo mimi) hatujui maana au dalili hasa za homa.
    Naomba msaada wa ufafanuzi juu ya homa na magonjwa mengine.
    AMANI IWE KWENU...
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Homa ni kupanda kwa joto zaidi ile ya kawaida ya binadamu, yaani zaidi ya 37'C. Hii ndo inaitwa homa, na homa inaweza sababishwa na ugonjwa wowote, kama malaria, typhoid, cancer, ukimwi n.k. Hivyo homa ni dalili na si ugonjwa.
    Naamini utaelewa
     
  3. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Ahsante sana ndugu! AMANI IWE KWAKO...
     
  4. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Naomba tena kuuliza, ikiwa kama mtu anapatwa homa/ugonjwa usiku tu!, mchana ni mzima kabisa, je akipimwa wakati wa mchana (muda yu mzima kabisa) tatizo lake litaonekana?
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ndiyo utaonekana na hiyo ni dalili kubwa ya magonjwa kama uti,tb na typhoid
     
  6. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Ahsante sana.. Ila umenitisha! Usiogope.
    Kwa siku kadhaa sasa huwa napata homa jioni/ usiku kiasi cha kutetemeka kwa mbalii.., sijawahi kuugua wala kumeza dawa tangu 2006. Hivyo nilikuwa nimepanga leo jioni nipitie duka la dawa ili nipate angalau vidonge.
    Je hosptali ya ngazi gani ni sahihi kwenda kupima?
    AMANI IWE KAKO.....
     
  7. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwee nenda ospital yoyote, unamswalika sana.
     
  8. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwee, ilo la mwisho sio swali mkuu, nenda osipitali yoyote mana unamswalika sana wajameni mwe! Kasoro kwa witch dokta akawii kukwambia umerogwa na mkeo wakati hata mke mwenyewe huna.
     
  9. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Nimetoka hosptali ya Mkoa - Iringa, wamepima damu na mkojo, wamesema hakuna tatizo. Labda damu itakuwa imezidi, nina 16.5 6 Hb za damu. Ninawaheshimu, ila sina imani nao.
     
  10. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    usikubal matokeo ya osptal moja chek mpaka 3, mimi niliwai ambiwa eti na TB, nkaenda kwengne wakasema NIMONIA NA DAWA NKANYWA, KWENDA MWIMBIL NKAMBIWA NEITHER OV ABOVE, NA KWAMBA NI KIFUA CHA KAWAIDA, SO NENDA OSPTAL NYNGNE THEN KOMPEA MAJIBU.
     
Loading...