Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini tofauti baina ya Arts in Education na Arts with Education?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Konzogwe, Jun 19, 2010.

  1. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Wadau heshima yenu! Naomba mnisaidie haya yafuatayo, kwanza naomba tofauti ya hizi university programes kati ya:
    BA. Arts in Education na BA. Arts with Education.
    Pili, hivi mtu aliyesoma digree ya Fine Art kama iliyoanzishwa Udom, ataifanyia kazi gani mfano hapa Tanzania? Kweli kuna soko la ajira zake?
    Natanguliza shukrani.
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kuhusu tofauti bado natilia shaka ingawa kwa kuangalia unaweza kung'amua tofauti ya hizo kozi. BA. with education ni purely ualimu. na hiyo nyingine natilia shaka kama inafanana na niliyofafanua.
    Ila kwa hapa Tanzania wanazuoni wanaofaulu kusoma bidhaa ya arts wanashindwa kuiaply kwenye daily do kwa kuwa hawana background zenye msingi huo.
    Ni ubabaishaji wa kuchukua watu wa fani nyengine na kuwabembeleza kujiunga na masomo kwa fani hii hasa waje kuwa maafisa utamaduni na kazi zifananazo na hizo. bila kusahau ualimu.

    Soko la ajira ya sanaa kwa tanzania ni kubwa sana ila tatizo hakuna kiwanda cha kuwaandaa washika soko.

    Ninasomea sheria niweze kuitumia katika sanaa zangu na wenzangu nchini.
     
  3. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mnisaidie majibu jamani! Nini tofauti yake?
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Arts in Education & Arts with education
     
  5. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Nafikiri una maana ya tofauti ya Bachelor of Education in Arts na Bachelor of Arts with Education

    Bachelor of Education in Arts ni degree ya ualimu kwenye masomo ya arts. Ni kama tu unavyoenda chuo cha ualimua kusomea ualimu. Kwa mfano unaweza kusomea ualimu kwenye masomo ya English na Kiswahaili. Kama unataka kufundisha basi hii ndio yenyewe.

    Bachelor of Arts with Education ni degree ya BA kama zingine ila una specialize kwenye ualimu. Mwanzoni unasoma kama wanafunzi wengine wa BA lakini major yako inakuwa kwenye education. Hii course unaweza kuwa mwalimu lakini pia unaweza kuwa mwajiriwa wa aina nyingine kwenye sekta ya elimu na hata nje ya ualimu.

    Inategemea lengo lako ni lipi lakini kama unataka kuwa mwalimu muda wote basi bora hiyo ya juu. Lakini kama unaona unaweza kufanya kazi tofauti na kufundisha darasani basi ya pili inafaa zaidi.
     
  6. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nilishamueleza awali lakini nikaona hana imani hata kidogo ndo maana nikamtumia passage asome mwenyewe.
     
  7. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Msanii kama hujui au huna uhakika na jambo lolote, kaa kimya, upotoshaji ndivyo unavyoanza hivi.
     
  8. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Tofauti kubwa ni kuwa Arts in education wanaandaliwa kuwa walimu wa vyuo vya ualimu kwenye masomo ya arts au ma administrator kwenye elimu. Hivyo masomo mengi wanayosoma ni ya ualimu na somo moja la kufundisha let say English. Lakini BA with education wanaandaliwa kwa ajili ya kufundisha shule za sekondari hivyo wao wanasoma masomo ya ualimu kwa kiwango kidogo sana na kujikita zaidi kwenye masomo ya mawili yanayofundishwa kwenye shule za sekondari za A-level mfano atasoma zaidi English na Historia na kidogo sana ualimu.
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Asante sana mkuu. Hii naona imekaa vema. To recap: 'in education' inaandaa 'wakufunzi' (kufundisha namna ya 'kufundisha'!) wakati 'with education' inaandaa walimu katika fani/masomo fulani.
     
  10. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 441
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mwabeja sana/asanteni sana/msengwile/songela zigizigi/thanks a lot/mkorire bhuya/mwakondya/ashee
     
  11. e

    erick kantona Member

    #11
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kijana uko nondo mbaya
     
  12. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #12
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,097
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hongera sana mimi nasoma in education na ndivyo ilvyo safi kwa ufafanuzi mzuri sina la kuongeza hapo
     
  13. K

    Kpclassic Member

    #13
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi nimechaguliwa BA OF EDUCATION,sasa wanandugu hii yenyewe inakuwaje au inahusika na nini?Naomba mnisaidie pia
     
  14. I

    Izzo G JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Wadau vipi kuhusu barchelor of science in physics unakuwa nani baada ya kusoma na vp kuhusu ajira naomba msaada wen wa maelezo ya kina karibuni
     
  15. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Unakuwa mtaalamu wa mambo ya elimu lakini katika mwelekeo wa arts. Utasoma masomo ya ualimu na somo moja la kufundisha mfano: history na education subjects. kawaida walimu hawa huandaliwa kuwa walimu wa vyuo lakini kutokana na uhaba wa vyuo husika huwa wanapelekwa hata secondary kufundisha.
     
  16. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    baada ya kumaliza unakuwa mtaalamu wa fizikia hivyo chansi ya kuajiriwa ni kuwa utapambana kwenye soko la ajira na watu waliosoma fani zingine lakini zenye mwelekeo wa fizikia. Kikawaida masomo kama hayo huwa yanawaandaa academicians na si professionals (nina maana kuwa academicians wanakuwa wamebobea kwenye somo husika hivyo huitajika zaidi katika taasisi zinazohusika na mambo ya utafiti kuhusu somo husika). Hawa mara nyingi hawatakiwi kuwa wengi na kawaida wanatakiwa kuwa vichwa kwelikweli ili wabaki kwenye vyuo vikuu au taasisi za kitafiti lakni si kwenye kuajiriwa ambako kunahitaji watendaji kazi professionals..
     
  17. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Iangalie vizuri mkuu,sidhani kama ndo inaitwa hivyo!
     
  18. K

    Kpclassic Member

    #18
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
     
  19. C

    Caesar1 Member

    #19
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  20. K

    Kpclassic Member

    #20
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Okey ndo hivo,sory bt chuon wameeandi hvo pekee,bt i think in arts mkubwa.
     
Loading...