Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini NHC??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KakaKiiza, Oct 12, 2010.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,577
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Hivi watanzania tumelalaa??au niustarabu??ulishawahi kuwa nashahuku yakupanga NHC??Je ulijiuliza swali gani??nadhani ulikata tamaa kwa jinsi ambavyo ungelianza ukaona nindoto za mchana kwakuwa uliona nikitu kisichowezekana kwa mtanzania mwenye ngozi nyeusi, Kwa taarifa yako wahindi akitoka leo India anapata kwa nini sisi watanzania!!??
    Nini tatizo??Je wahindi ndio walengwa kwa NHC??Je viongozi wa NHC hawana uchungu na watanzania wenzao??
    Je tuandamane kuwakurupua huko katika mjengo??wakati walengwa tunaumizwa nakodi za sh.50.000 kwa kachumba kwa mwezi wahindi wenye pesa wanatanua kwa sh.20.000 vyumba viwili choo bafu jiko sebule je serikali hipo kwa ajiri ya watanzania??je waziri kazi yake nini??je kwa hali hiyo utairudisha madarakani??:painkiller:
     
  2. bona

    bona JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    si sie wabongo tunawauzia wala tusilalamike!
     
  3. K

    King kingo JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    NHC wenyewe nao sio wabunifu nyumba zile zile tu wakati idadi ya watanzania inaongezeka inabidi wajenge nyumba mpya sasa ili watanzania wengi waweze kufaidika.
     
  4. n

    nndondo JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Jamani hilo sio swala, tatizo huko NHC mmemuweka mtu ambaye hana uwezo wa kuleta mabadiliko yoyote, nadhani ilijadiliwa hapa JF kwamba huyo mkuu alilazimishiwa wakati hata interview hakufaya kwa vile hakuwa na vigezo, vigezo vikashushwa kwa shinikizo la chief secretary, kabila lake ili apate, sasa leo hii anachakachua hujaona, kaanza kujaza marafiki zake, mtu wa QS anapewa nafasi ya planning,katishia kuwafukuza watu wote aliyowakuta na waziri badala ya kum manage anachofanya ni kumlamba miguu, nafasi ya u director fulani amechakachua anampa mdogo wake karume wa Knight Frank, watu ambao hata swala lao la ku operate bara ni questionnable sababu maswala ya ardhi si sehemu ya muungano, hizo nyumba wamejifanya kufanya usaili wa kujua nani yuko wapi si kwa lengo za ku re allocate, bali kupeana wao na mtandao wao, ndio malipo kwa waliompa kazi asiyo na uwezo nayo. Sasa subirini makubwa zaidi mkome. Nendeni barabarani mkadai nyumba zenu ama shauri yenu kipindi kinachokuja mkiwapa hata huko bunju mtahamishwa muende kuishi msata na kufanyakazi Dar
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Nyumba nyingi za NHC zilikuwa za wahimndi kabla ya kutaifishwa bila fidia 1967...wana uchungu nazo
     
  6. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Sahihisho kidogo, zilitaifishwa 1971 chini ya sheria ya Acquisition of Buildings Act. Ni kweli nyingi zilikuwa za wahindi kwanni sheria ililenga wamiliki ambao walikuwa hawaishi nchini (abstentee landlordism)

    Mpeni Bwana Mdogo muda, nadhani ataweza - ile ni biashara, yeye ni CEO na CEO anapaswa kwa maono yangu awe ni mtu mwenye taaluma isiyoshabihiana na wale watendaji wengine. Unajua Injinia kwa Injinia wanavimbishiana maguvu, Architect humponda architect mwenzie, na the more specialised hawa watu ni kadiri hiyo wanavyopondana. Ukiweka juu yao kiunganishi basi inawezekana umefanya vizuri, ni mapema mno mwache bwana mdogo afanye kazi.

    Kama amemchukua mwanae Karume yule wa Knight Frank sio vibaya, kale kabinti ukiacha makidai kama kina dada wengi waliokwisha kula kuku kwa mrija, hakajambo, kanajua kazi yake ni mwana-taaluma yule, usimhukumu kwa kuwa baba yake ni Karume au kwa kuwa katoka Zanzibar, angeweza pia kutoka Nigeria kama alivyokuwa yule Bw wa Tanroads kabla ya Mrema.
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    NHC ni shamba lingine la bibi. Kuna watu wako pale miaka nenda miaka rudi wanaendelea kujikamulia kadri wanavyoweza. Lakini ndivyo yalivyo karibu mashirika yote ya umma...nilikuwa najiuliza juzi nini kimetokea TPDC kwenye ile project ya CGN kwa ajiri ya magari, nikagundua kwamba ni shamba lingine la bibi linaandaliwa na wakamuaji wake wanajipanga kujineemesha na ukamuaji huo.
    Tanzania Tanzania Tanzania
     
  8. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    NHC waachane na hao wahindi, cha kufanya wajenge nyumba nyingine mpya na ambazo wazawa wanaweza kumudu bei zake, yanakaa tu huko sijui yanafanya nini, mnataka NSSF ndio wajenge kila kitu
     
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mimi nitaaply kuwa CEO wa NHC
     
  10. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Bora wewe unajua tofauti ya haya maneno, Architect na Architecture! Inasemekana DG mpya w NHC yanampa kazi kweli haya maneno kuyatofautisha. Yeye anamwita msanifu majengo Architecture badala ya Archtect, basi si vicheko vya chini chini kwenye hizo management meeting zao.

    Shirika liko mbioni kufa kama jitihada za makusudi hazitachukuliwa. DG anapandikiza washikaji zake bila kuangalia competency ya mtu ukiachia mbali kuzitangaza hizo posts mwezi mzima karibu kila gazeti (KIINI MACHO) na kuwapa consultants wafanyishe hizo interviews wakati kila kitu ni maelekezo yake. Uchakachuaji ni wa hali ya juu na wengi wanasubiri waone mustakabali wa shirika hili linaloonekana kuwa shamba la bibi.
     
Loading...