Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Mapendekezo zako katika KATIBA MPYA YA TANZANIA

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by mmakonde, Dec 27, 2010.

  1. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Whether Katiba mpya itaundwa au la,lazima tujue wananchi wanataka nini

    Lipi pendekezo lako
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    1.Mfumo unao eleweka wa kufadhili wanafunzi katika elimu ya juu.
    2.Tume huru ya uchaguzi
    3.madaraka ya raisi yapunguzwe
    4.baraza la mawaziri liwe na idadi inayo eleweka sio kila raisi na wizara na idadi yake ya mawaziri
    5,.........
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    6. abolish death penalty
    7. establishment of native empowerment kama chachu ya kukuza uchumi na kuleta maendeleo ndani ya nchi, ondoa mkukuta kama subs
     
  4. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    8.Nafikiri cha maana ,Teuzi zote za Rais ziwe confirmed na kamati za Bunge.
    Waangalie CV,past experience na conflict of interests
    9.Viti maalum vya wabunge 102+10 ,viwe abolished mara moja Kilango,Makinda na wengineo wapeprove kuwa hakuna upendeleo majimboni
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    10.Four year term is reasonable,miaka 5 ni mingi sana.
     
  6. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    11,Kuondoa immunity za RAIS ie kuface charges za corruption,kama zipo ,baada za kumaliza muda wake.

    MKAPA alitakiwa kuface charges za corruption ,ie kufanya BIASHARA with IKULU adress
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mmakonde... umeanzisha thread halafu haufuati mtiririko wa namba au ascending order.... speaker ameanza vizuri... please re arrange the ordre of you new constitution amendments
     
  8. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Thanks ,point taken
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    appreciate
     
  10. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tanzanians deserve consistent leadership.
    • We cannot run a country kneejerk style, where decisions are driven more by exigencies of the moment than principled policy frame!
    • keep cheap politics out of serious national issues
    • we don't want a government characterized by cynicism, arrogance, pushy crudity, bribery, broken promises, and drammatization!
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,102
    Likes Received: 9,809
    Trophy Points: 280
    Wagombea binafsi wa Urais na Ubunge waruhusiwe kugombea.
    Wabunge wasiruhusiwe kuwa Mawaziri, Wakuu wa Mikoa au Wilaya.
     
  12. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maswala ya simple majority kwenye uchaguzi yafutwe!! Kuwe na provision ya uundwaji wa Serikali ya mseto ili kuwakilisha wananchi kwa haki.
     
Loading...