Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maoni yako kuhusu Utendaji wa Spika wa kwanza mwanamke Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Old ManIF, Apr 6, 2011.

  1. O

    Old ManIF Senior Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya Tanzania kumpata spika mwanamke wa kwanza na kuandika historia mpya ya bunge la nchi hii unaweza kusema nini juu ya utendaji wake so far. Kuna matumaini yeyote ya kupata ufanisi wabunge letu kwa kuzingatia jinsi anavyo liendesha bunge mpaka sasa na uwezo wake au matumaini ya ufanisi wa bunge yana fifia.
     
  2. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa uelewa wangu mdogo kutokana ufuatiriaji wangu wa bunge hili la kumi, imejidhihirisha kuwa Spika huyu kwel alitumwa na watu fulani kwa atili ya maslah yao binafsi. Hamna umaana wowote wa kuwa na bunge kwa jinsi anavyoliendesha, hastahil kuwepo mahal alipo ni hayo tu.
     
  3. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bado ni mapema sana, tumpe muda kidogo! Kumbuka hata Sita alivyokoroga enzi za akina Zito na Buzwagi, lakini baadae akajirekebisha!
     
  4. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kwa udhaifu aliouonesha mpaka sasa, mimi naona hatafaa kabisa. Ni bora jiwe lingewekwa kwenye nafasi yake. Kwa nini nasema hivi,
    1. Amekataa kurudisha suala la Richmond bungeni.
    2. Kuongoza bunge kama vikao vya wamama wa salooni. Yaani anaruhusu mipasho bungeni ambayo haina maslahi kwa Watanzania.
    3. Anaitetea serikali wazi wazi kwa masuala ambayo ni maafa kwa taifa, mfano suala la Lema na waziri mkuu. Halijadaliwa na badala yake amelifanya lake peke yake.
    4. Alikataa kujadili suala la Gongo la mboto kama suala la dharua. Na kwa sababu hiyo hatuelewi mustakabali wa maghala ya silaha nchini kwani baada ya hapo hali kama hiyo ilitokea shinyanga tena.
    5. Katika kipindi chake ameshindwa kulisaidia taifa kutoka katika mgao mkubwa kabisa wa umeme ambao umedumu kwa mda mrefu mno.
     
  5. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Maoni yangu ni kwamba Mama Anne Makinda amewaangusha wanawake wa Tanzania kwa udhaifu mkubwa anaouonyesha katika utendaji wake, anaonyesha jinsi asivyoamini kuwa bunge ni chombo ambacho kina haki sawa na serikali (executive) na anataka kutuambia kuwa mawaziri wa Tanzania ni malaika hivyo hawawezi kusema ukweli. Kwa mara ya pili amepindisha kanuni za bunge kuwakandamiza wabunge pale ambapo alitakiwa kutoa ufafanuzi amemkandamiza mbunge badala ya kumwajisha waziri aliyesema uongo... sasa wakosaji wanalindwa!
     
  6. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mnafiki tu hana lolote kaahidi UMOJA lakini naona yeye ndie anayewagawa watanzania....:rip:CCM na viongozi wake.
     
  7. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rekebisha kauli yako. Ulipaswa kuanza hivi..........

    "...Baada ya Mafisadi kumpata spika mwanamke wa kwanza na kuandika historia mpya ya namna ya kulidhibiti bunge la nchi hii ........."

    maoni yangu:
    mchakato uliotumika kumpata is a total failure; so she is as well a total failure. i don't expect nothing from this old woman.
     
  8. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakuna matumaini kabisa,sababu kubwa inayomponza ni ushabiki wa kisiasa anaotumia kwa asilimia mia moja badala ya hali halisi na taaluma ya uongozi ambavyo kwake havipo,mpaka sasa bunge halina ufanisi kabisa ni bunge la enzi ya chama kimoja na kwake ni heri ya lile bunge la chama kimoja la enzi ya Nyerere.
    hii ni athari ya watanzania kuchagua wabunge wengi wa chama kimoja.
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakuna dalili zozote za huyu mama kujirekebisha! Ameaingia tu, kabadili Kanuni ili kuikandamiza CHADEMA, amekuwa anaitetea Serikali waziwazi na kuukandamiza upinzani! Kwa ujumla yupo pale si kwa maslahi ya taifa bali kwa maslahi ya CCM na Serikali! Pia hafuati Kanuni za Kudumu za Bunge, kwa mfano, Waziri Mkuu ndiye aliyetakiwa kutoa maelezo kuthibitisha kauli yake kuhusu mauaji na uchaguzi wa meya wa Arusha, lakini Spika akakimbilia kudai eti "Waziri Mkuu hawezi kulidanganya Bunge kwa kuwa aliapa mbele yake" na akamtaka Lema, mtoa hoja ndiye atoe maelezo juu ya uwongo wa Pinda! Wewe unayedai "ni mapema" umechelewa ndugu, huyu mama yuko pale strategically!
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Swali kuu ni ....Hivi kwa sasa tuna spika?
     
  11. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Makinda kawafanya wanawake wasiaminike tena nchi hii.
    Hata wakiwezeshwa hawawezi kwani mafisadi walimwezesha lakini wapi.
     
  12. baina

    baina JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hana kitu , ni kilaza tu huyu mwana fisadi. Spika wa nec taifa
     
  13. F

    Froida JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Wapo Wanawake wengi waliofanya mambo makubwa na wakayasimamia,huyu ni wa aina yake haijapata kutokea
    Ana mihemuko ya hasira unamuona kabisa anakunja hata uso wake anapojibu hoja za baadhi ya wabunge haswa wale wanaotoka upinzani
    Hangoji mbunge amalize hoja yake yeye anaakatisha tuu kama alivyofanya kwa Tundu Lissu na G.Lemma
    Anavyoendesha bungu anaendesha huku akiwaza waliomtuma wanamwangalia,nina amini atakuja kufa kwenye kile kiti kwa sababu hafanyi yale yanayopaswa na spika bali anatekeleza ya watu
    hataki mawaziri wajibu maswali anawaambia jibuni harakaharaka
    Kwa kweli Spika asipobadili jinsi anavyo liendesha bunge lake atakuja kutoka kuwa spika aliendesha bunge vibaya zaidi kuliko spika yeyote
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,702
    Trophy Points: 280
    Huyu mama hafai, yeye na uzao wake wote.
     
  15. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Badili title yako isomeke, NINI MAONI YAKO KUHUSU UCHAFU WA UTENDAJI WA HUYU SPIKA WA KWANZA MWANAMKE TANZANIA.
     
  16. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hovyo kabisa huyu "supika" ameshindwa kuonesha maana ya kuongoza kkikao yuko bias kiasi kwamba sasa mtu anasema uongo halafu yeye anatetea tu na kusema leta ushahidi tuupeleke kamati ya maadili wakati uongo umesemwa hadharani sasa kuuhamishia kamatini si Ufisadi mwingine

    AMESHINDWA KUFIKIA KIWANGO NA AMEWAANGUSHA WANAWAKE WENZIE KUWA HAWAWEZI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  17. M

    Mkandara Verified User

    #17
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mh. Anna Makinda ni nyapala wa mtandao, sasa inategemea wewe unawakilishwa na watu gani, kundi gani kutoa maoni yako..

    Na zaidi ya yote haipendi Chadema na wawakilishi wake isipokuwa ktk maswala yasiyohusu Mtandao..
     
  18. Yahemovich

    Yahemovich Senior Member

    #18
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku zote mtu anapokuwa na uwezo wakushughulikia masilahi yake binafsi tu huyo ni mtumwa(SLAVE) na yule anaehangaika na yake na kuwasaidia wengine kutatua matatizo yanayowakabili huyo ni mtu huru.(FREEMAN).
    Huyu mwanamke bwana hastahili kuwa hapo maana kaonesha udhaifu anaficha ukwali anawalazisha watu kung'ata ndimi zao kunakuwa hakuna right decission. "uamuzi wakwanza ni bora kuliko wapili"
    makosa yake ya awali ni kipimo tosha kuwa hasitahili.
     
  19. J

    Joblube JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 367
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bahati nzuri namfahamu mama huyu nimefanya naye kazi ni mama mzuri kwa maana ya uelewa wa mambo na kichwani ni mzima sana. Tatizo ni pale aliporubuniwa na mafisadi akahama tumu ya wapambanaji na kujiunga na mafisadi, kiukweli mama huyu hakutegemea kama kuna siku atakuwa spika na mafisadi walilijua hilo wakalitumia akaingia. Ni sawa na mchezaji mwenye mapenzi na Simba anapohamia Yanga kwa sababu ya dau. Mama makinda ni mtu aliyekuwa anachukia sana ufisadi na viongozi wasiowajibika. Kwa hali nimuonayo nayo sasa amepewa kazi ya kuwazibiti wapinzani na kuandaa kusafisha watu ndani ya chama sitegemei chochote kizuri kutoka kwake mpaka mwisho wa bunge hili.
     
  20. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    The positive side of "madam Chairman" kama rais alivomuita wakati anafungua bunge, ni kwamba ameweza kutudhihlishia kuwa bado wananchi tuna kazi kubwa kuleta mabadiliko dhidi ya wanyonyaji. Pia, ameonesha dhairi kuwa waongo na wasanii ktk mambo ya kitaifa bado wanalindwa, tatu, analeta utata kwetu wanaume kuendelea kuwaamini wanawake kama wanaweza kujisimamia , pia ameonesha kuwa Tanzania hamna SEPERATION OLF POWERS,HAPA BUNGE LINAONGOZWA KUTOKEA KWA RA IGUNGA NA MAGOGONI,mwisho: yupo kwa kuwa yupo na kwa kuwa hakuna mtu mwingine wa kumpa uspika!
     
Loading...