Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maoni yako Kuhusu Muungano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Izack Mwanahapa, Nov 17, 2011.

  1. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Swala la muungano wa Tanganyika na Zanzibar limekuwa likizua mijadala kila kukicha, hasa inapofikia kwenye mahali ambapo zanzibar na Tanganyika wanatakiwa kushiriki pamoja katika maamuzi makubwa ya nchi kama hili linaloendelea sasa kuhusu Muswada wa katiba. Je kama Mtanzania unayejiamini na kujitegemea kimawazo, nini maoni yako kuhusu muungano huu?
     
  2. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Let Tanzanians themselves decide the fate of muungano, basi.
     
  3. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Siutaki!! nautaka utanganyika wangu uliozikwa kwa biriani bila nyama!
     
  4. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muungano huu umefika pahala ambapo hauwezi kuokolewa. Lazima ufe tu, hauna dawa tena. Dawa yake alikufa nayo Mwalimu!!
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nadhani kabla ya maoni uengeuliza facts kuhusu muungano. Nini hatma yake Baada ya marekebisho ya Katiba ya Zanzibar mwaka jana!!!!!!!
     
  6. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Unfortunately when I think of the Union I get the following questions: 1. Why did Tanganyika unite with Zanzibar in 1964? 2. Who engineered the union and for whose benefits? 3. What is it's importance to the people of the united republic of Tanzania. 4. What is the feeling of the citizens of this great land on whether to be on union or not?
    Maoni yangu yamejikita kwenye kupata majibu ya maswali yangu....
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kabla hatujafikia muafaka wa uvunjwe au usivunjwe tuelezane 1. SABABU ZA MUUNGANO 2. Faida zake kwa pande zote mbili 3. HASARA ZAKE KWA PANDE ZOTE MBILI 3. KERO ZAKE .
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    PIA TUJUE KWANINI ZANZIBAR WALIREKEBISHA KATIBA YAO BILA KUTUSHIRIKISHA lkn kwenye yakwetu wanashirikishwa??
     
  9. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #9
    Nov 17, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mie mtanzania naona bora usiwepo kwania pande zote hakuna wanachofaidi
     
  10. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Sioni haja ya Muungano. Sanasana tunaongeza watu wa kusema ndiyooooooooo!!!!!!!!!!!!! bungeni tu. Muungano ufe, tena utokomee kabisa!
     
  11. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ufe na ufe na ufe Zaidi..Wabunge wengine wa znz kero kubwa na sijui kama Dam zao si za kupima maana zaweza kuwa na Virus vya alqaida na na ndiyo maana wakiongea bungeni Waume zao huangalia na kutikisa vichwa kwani hawajawahi ona hivvyo kwa Wabongo
     
  12. m

    matunge JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Mimi naona Wazanzibar waachwe waamue hatma ya nchi yao. Lakini sote tunatokana( kama wanadamu) na BABA wa BWANA yetu YESU CHRISTO. Wale tunaomwamini YESU kuwa alikufa akazikwa na siku ya tatu akafufuka kwa ajili yetu, tutakutana katika UFALME ujao wa MUNGU na wale wasioamini makao yao ni katika ziwa lile liwakalo moto na kiberiti.
     
  13. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ni suala la kujadiliwa kwa undani na umakini. Kwa hali zote Muungano hauna faida kwa wote zaidi ya kuwapumbaza Wazanzibari na kuwadumaza kwa faida ya kundi dogo ndani ya nchi zote 2. Nawaomba Wazanzibari wasifumbwe macho na wabunge wajinga wanaoutetea bila kujali haki za wananchi.Napongeza maandamano ya Wazanzibari wanaoupinga.Huu ufe na kama tunahitaji tuunde mpya wenye mashiko.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,283
    Likes Received: 11,655
    Trophy Points: 280
    Maoni yangu ni kwamba, kwa nia ya kufanya maamuzi sahihi juu ya muungano huu, ni vema tujadili uhalali wa hii serikali ya ushirikiano wa CCM na CUF zanzibar kwani ndoa hii imevunja na kuingilia misingi ya muungano.
     
  15. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hakuna haja ya kuendelea kuishi na kiinimacho hiki kiitwwacho muungano..... kama tunautaka kwa dhati na kwa pande zote 2 then lazima kila nchi ipoteze identity (kama ilivyokuwa kwa Tanganyika) na autonomy yake (kama ilivyokubali Tanganyika) kuwe na serekali moja tu. Vinginevyo niko tayari kuingia bara barani kuupinga muungano wa kifedhuli usiokuwa na maslahi na unaoipoteza Tanganyika......
     
  16. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ufe!ufe!ufe!ufe!ufe na utokomee kuzimu.huo ndio umetuletea wabunge wa kuzomea na kupiga meza.umepumbaza WATANGANYIKA na kuisahau tanganyika yetu kwa kukosa katiba yetu na wawakirishi ktk balaza la mapinduzi zanzibar.ushindwe na ulegeeee.
     
  17. CULCULUS

    CULCULUS Senior Member

    #17
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hakuna uwezekano wa kuwa na serikali moja basi Muungano ni bora ufe tu. Maana hata USA wameungana zaidi ya mataifa 40 lakini wameweza kuwa na serikali moja. Kwa nini kwa TANZANIA iwe nongwa?? No Single Government, No Muungano
     
  18. t

    themankind Member

    #18
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Maoni yangu,
    1.Huu muungano wa nchi Mbili ni lazima uzalishe serikari moja(Serikari ya jamuhuri ya Muungano ya Tanzania)-ni kiini macho cha hali ya juu kuwa nchi mbili zilizoungana zinazalisha serikali mbili eti ya Muungano na ya Zanzibar,hata mtoto mdogo wa darasa la chekechea anaelewa kuwa ilitakiwa serikali moja tu au ilitakiwa serikali tatu.
    2.Haki ya mtanganyika imemezwa na Muungano huu,ni lazima tuutafute utanganyika wetu(asili yetu) kwa namna yoyote ile,kila binadamu ana asili yake nasi kama watanganyika tunataka asili yetu ya kuwa mtanganyika mtanzania.
    3.Mambo ya muungano yaelezwe kinagaubaga pasipo maficho yoyote yale,Tunaficha nini?
    4.Ikishindikana kabisa ningependa Muungano uvunjwe na kila nchi ibaki na haki zake kama nchi.

    nawasilisha
     
  19. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #19
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,810
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Kuwe na serkali Moja ima Muungano uvunjwe!
     
  20. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #20
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wavivu hao waende zao
     
Loading...