Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini madhara ya karanga na korosho kwenye miili yetu?

Discussion in 'JF Doctor' started by JATELO1, Dec 12, 2011.

  1. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wanajf;
    naomba mnisaidie kwa wale wanaofahamu nini madhara ya kula/kutumia sana karanga na korosho? Kwani nimekuwa natumia karanga au korosho zilizokaangwa kila siku. Sasa naomba kwa wale wenye ufahamu; je ni nini madhara ya karanga na korosho kwenye miili yetu?
    Nawakilisha.
     
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Korosho zina cholestral nyingi leading to hear disease. Bora utumie almond/lozi not roastef
     
  3. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Karanga ambazo hazikukaushwa vizuri baada ya kuvunwa zinakuwa attractive kwa fungi ambao baadaye huzalisha aflatoxin ambayo husababisha saratani ya ini. Heri korosho kuliko karanga.
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    mkuu una uhakika na hiki ulichokiandika?
     
  5. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wa wapi wewe?korosho inakata cholestrol,ndio maana vibonge/vitambi huperform wanapozitumia
     
  6. E

    ENGINE CONTROL Senior Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duu mkuu hapo kwenye karanga hunifikii mim huwa nakula daily kitambo nilikuwa asubuh nakunywa chai na karanga mbich robo na usiku nakula robo na juice sema nilikuwa nafanya sana zoezi.
     
  7. J

    Johnson2012 Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama karanga na korosho noma mbona huko wanakozilima wasife? Watoto wanakula mpaka leo wamekuwa madingi na ma maza nabado afya Pouwa!
     
  8. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    jamani jaribuni kutoa majibu ya uhakika kwasababu ukijibu vibaya watu tunatumia huu ushauri wenu
     
  9. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hapa tunahitaji wataalam!!
     
  10. Primitive

    Primitive JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hii logic ni ya hovyo sana! na wabongo wengi wanaitumia sana kuhalalisha vitu vyenye madhara! eti watu wamekula kwa muda mrefu ndio sababu ya kuendelea kutumia! kwanza bongo matumizi ya vitu vingi yanatudhuru bila kujua! kijijini kwa mfano watu wanakufa na magonjwa ya ajabu bila kujua chanzo coz hakuna wataalamu! mimi ningeshauri forum hii tujitahidi iwezekanavyo kuachia wataalam na wengi tutafaidika! mfano mwingine maeneo ya mjini kina mama wamepata biashara ya miogo mibichi wateja wanaamini kabisa kua inaongeza nguvu za kiume na manii!! but kumbe ina madhara makubwa!
     
  11. L

    LA TOVI Member

    #11
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu hebu tudokeze kidogo hapo kwenye MIHOGO kwan sie wengi tunaitafuna sana bila kujua mathara yake.

    Hii ndo raha ya jf bana
     
  12. Kind

    Kind JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2013
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama ilivyokuwa kwa korosho, karanga nazo ni chanzo kizuri cha mafuta mazuri aina ya ‘monounsaturated fats' ambayo yanatiliwa mkazo kutumiwa kwa afya ya moyo. Kwa mujibu wa utafiti, watu wanaokula karanga mara kwa mara hupunguza hatari ya kupatwa na ugonjwa wa moyo (cardiovascular heart disease) kwa asilimia 21.

    Aidha, katika taarifa iliyochapishwa kwenye jarida moja la Uingereza la ‘Journal of Nutrition' ambako kuna matokeo ya taarifa nne za utafiti, imeonesha pia watu wanaotumia karanga mara kwa mara, angalau mara nne kwa wiki, hujipa kinga nyingine dhidi ya ugonjwa wa moyo (coronary heart disease) kwa zaidi ya asilimia 37.
    source MRISHO'S BLOG: Zijue faida za ajabu za karanga!
     
  13. Mbrazili

    Mbrazili JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2013
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mihogo mibichi madhara yake nini??
     
  14. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2013
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    kila kitu kina madhara sijui itakuaje.
     
  15. S

    SukariTamu JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2013
    Joined: May 8, 2013
    Messages: 300
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh!..mpaka mihogo mibichi!!..tumekwisha
     
  16. zakiyah

    zakiyah JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2013
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mihogo ina athari gani?
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2013
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mihogo ikutegemeana na mahali ilipolimwa inaweza kuwa na sumu cyanide. Hii dio sababu haswa wachaga hawali mihogo kwani ule udongo wa kwao wenye volcanic nature una cyanide nyingi. Haswa mihogo mibivhi ni hatari zaidi.
     
  18. zakiyah

    zakiyah JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2013
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Owkey bandugu
     
  19. Mbrazili

    Mbrazili JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2013
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nashukuru
     
Loading...