Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana yake?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Swts, Mar 16, 2012.

  1. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nin maana ya haya maneno/methali/misemo hii:
    1}"Usipomstahi Mke, Hutozaa na nduguyo,maana yake nin?
    2} "Ndwele" maanayake nini,kama kwenye methali, yaliyopita si ndwele
     
  2. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwanza nikusahihishe, ninavyielewa hii methali inasema "Ukistahi mke hutozaa na nduguyo" sasa maana yake nini, kwa uelewa wangu ni kuwa kama utamuheshimu mkeo na kumpenda kwa stahiki yake, basi hautakuwa na sabau ya kwenda nje ya ndoa, maana huko nje ya ndoa utachukua wanawake tu na wengine huwajui background zao so ndio maana ya kusema" hutozaa na nduguyo"

    Ndwele sijui vizuri kwa kiswahili safi ila ni sawa na kusema "Illness, disease, or ailment" kwa kimombo. Sasa maana yake nini hasa ile methali uliyopigia mfano ni kuwa..yaliyopita yasituumize sana muhimu ni kufikiri juu ya yanayokuja!
     
  3. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nashukuru,nmekuelewa,ila kwa hiyo ndwele ngoja waje wataalam
     
  4. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    .
    Maana ya ndwele:


    ndwele - illness, disease, ailment.


    .
     
  5. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    shukran,nnepata kamwanga
     
Loading...