Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Maana ya,,,

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by KakaJambazi, Dec 18, 2010.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,458
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Ridhiki mafungu saba??

    Kwanini si mafungu 3?4?20?etc.
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu, hayo ni mambo ya fasihi na simulizi katika lugha yetu tukufu ya kiswahili. Riziki Mafungu saba haimaanishi kuwa riziki kweli ni mafungu saba, hiyo hesabu ya saba inasimama badala ya wingi kwa kiingereza tunaweza sema several...!
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hebu msome huyu mshairi hapa chini, upate kuburudika...!

    Riziki ni maksumu, kila mja fungu lake
    Humshukia sehemu, Kinyume na wazo lake
    Huo ndio ukarimu, Wamola kwa mja wake

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Riziki ni mahakumu, Wenzangu lifahamike
    Aweza kosa hakimu, Topasi atajirike
    Kuna walisha kaumu, Namshindwa tumbo lake

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Mola wetu ni karimu, Hakuna mfano wake
    Kutowa kwamlazimu, Kila kiyumbe na chake
    Ni wa nini ukhasamu, Nahuku msononeke

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Kaditamati tamamu, Shairi na lifupike
    Tajiri sitabasamu, Fakiri msimcheke
    Lenye mwanzo ufahamu, Halikosi mwisho wake

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Riziki ngegawa mja Makosa yangekuwapo
    Angezitimiza haja Wakukosoa hayupo
    Angeyatenda mauja Pa kukimbia hapapo

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Kushinda na zetu njaa Mtetezi asiwepo
    Hilo ni kubwa balaa Ni moto wala si pepo
    Tusingejenga tamaa Tamaa zisingewapo

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Wangeshiba mashujaa Wanyonge pasaliapo
    Tungeshibia bakaa Makombo yasaliapo
    Tungejifia kwa njaa Vundo la papo kwa papo

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.

    Riziki ilipokaa Wajua Mola alipo
    Razaki utamjua Riziki aigawapo
    Huwezi neno kutoa Jalali hapo alipo

    Kila shina zao lake riziki anayo Mungu.
     
Loading...