Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya WOZA (shairi)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by kaburunye, Jul 5, 2010.

  1. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nini maana ya WOZA, naomba kuulizia
    Neno linanitatiza, kila nikifiria
    Wale nilowauliza, jibu hawakunipatia
    Nipeni maana yake, wale mnaofahamu.

    Nilimwuliza ayubu, jibu hakunipatia
    Akajifanya ni bubu, nilipomfuatilia
    Nasemwa sina adabu, swali nikiulizia
    Nipeni maana yake, wale mnaofahamu

    Kwangu hili neno geni, nawaambia ukweli,
    Maana yake ni nini, lijibuni langu swali
    Msiingie mitini, nipeni jibu la kweli
    Nipeni maana yake, kwa wale mnaofahamu

    Hapa tamati nafika, mbele ninaona giza
    Mwenzenu mi nimechoka, mambo yamenitatiza
    kuendelea nataka, moyo unanikataza
    Nipeni maana yake, kwa wale mnaofahamu
     
  2. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2010
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    woza manake shereheka....
     
  3. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2010
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hilo jibu umepata sasa furahia,

    kiliocho mwanasayuni kakitibia,

    Ayubu rafikiyo wende kumwambia,

    jibu ndo hilo aweza kuongea.

    Haya sasa na mie nilokwandikia?


    kipi taja nipatia?

    mie soda tu taninunulia.

    naye wa syuni namwombea,

    Mpe japo kitabu cha Biblia.

    wanakondoo wengi kuongozea.

    Tamatini kama weye Woza sikuijua.

    Akhsante mwanasayuni sasa Twasherekea.
     
  4. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kwanini laandikwa kwa herufi kubwa?
    ni kikabila chao sauzi au limetoholewa?
     
  5. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Kaburunye na mzioni, Aza, Mswahiliani
    pole nawapatieni, jibu lingojeeni
    WOZA neno pijini, litilie maanani
    World Cup South Africa..na kifupi cha South Africa kwa country codes ni ZA! hence the infamous..WO-world cup-ZA-south Africa!

    Nadhani mmenipata, japo beti zimenuna
    maana nimeikita, sitaki kugunaguna
    iwasilisheni Bakita, kwa Ayubu na Amina
    WOZA kweli kifupi, Zioni unasemaje!???
     
  6. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Compaq nakushukuru, kwa jibu lako makini
    kijana wa kinyaturu, jibu nimeliamini
    Usinidai ushuru, nikakimbia porini
    Kwa kweli maana ya WOZA, kwa sasa nimeelewa
     
  7. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sijui mie nilisoma lini....
    Jamani mnanifurahisha na hii mistari.
     
Loading...