Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya SKY OVER?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kishongo, Feb 22, 2011.

  1. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tarehe 21 February 2011 majira ya saa tano na robo mchana, nilimsikia Mbunge wa Arusha Mhe Godbless Lema akihojiwa na mwandishi wa habari wa Star TV juu ya kupunguza msongamano wa magari jijini Dar.

    Mhe Lema alitoa pendekezo la kujengwa kwa 'Sky-overs'.

    Ninahisi mbunge alimaanisha 'Fly-Overs' - au pengine hilo ni neno sahihi?

    Kama alikosea, basi mlio karibu naye msaidieni ili aepukane na makosa kama haya.

    Haipendezi kuona mbunge anachanganya lugha namna hii mbele ya tv.
     
  2. kyemo

    kyemo Senior Member

    #2
    Feb 22, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    vp mzee!we hujawahi kuchapia????????????????
     
  3. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuchapia ndio nini?
     
  4. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #4
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hapa kazi ipoooo!! Kama ni kweli Mh. Lema alikosea, though natambua kuwa hakuna binadamu aliye sahihi duniani na kila siku tunatakiwa tuendelee kujifunza zaidi na zaidi lakini tatizo letu watanzania wengi tunapenda kutumia kugha ambazo hatuzijui sawasawa.

    Wengi wetu tunapenda kuongea kiingereza wakati hatuna uelewa wa kutosha katika lugha hiyo. Ushauri wa bure....tupende kutumia lugha ambayo tuielewa zaidi ili kufikisha ujumbe barabara.
     
  5. Linamo

    Linamo JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 4,458
    Likes Received: 9,181
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye hizo nyota umethibitisha kweli hakuna anaepetia .
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye red mbona sijakuelewa?
    umechemsa mzee.
     
  7. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mh: kweli
     
  8. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na nyekundu.
    Aliona ugumu gani kusema tu: 'barabara za juu'?
    Hata hivyo kama anataka mabadiliko, Mhe hajachelewa kurudi shule.
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Feb 22, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Ahahahaaah!
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu .... taratibu na wewe
     
  11. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    vipi mkuu na wewe,kweli nimeamini hakuna asiyechapia eti jione mwenyewe.

    -umechemsa-umechemsha.
     
  12. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ha ha haaaaaaaa uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!! kama ww kisw unachapia je mwenzio kingerezaaaaa
     
  13. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ....mzee wa kilalacha wewe nini vipi kwenye red hapo??...
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    mimi nadhani mh wetu Lema hajui kuwa inaitwa Fly-over. ukizingatia watanzania huwa tunadakia maneno na hatutaki japo kuwa na dictionary kupitia neno ili kujua hasa linamaana gani.
    e.g mtu anasema nita Kudip or nidipu,akimaanisha Ni beep.
    kwa kuwa fly overs ni madaraja ya juu,hivyo yeye alikuwa akujua kuwa ni Sky overs.
    Mh.Lema nunua Oxford poket dictionary utembee nayo ktk mfuko wako wa suti. mimi huwa ninayo dictionary ofcni,nyumbani.etc its good to have one.waingereza wenyewe wanazo majumbani mwao,afterall kiswahili chenyewe kinatupiga chenga .
     
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0


    fly over.jpg


    mkuu NM ..sipati picha unaposema fly over ni madaraja ya juu .... ikimaanisha huko juu kuna mito inayopita ....ha haaa .... ninavyoelewa fly over ni barabara za juu ..suspended roads
     
  16. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Hakuna magari mengi wala nini cheki barabara yenyewe hata dereva anatamani kuipitisha!
     
  17. ZLATAN

    ZLATAN Senior Member

    #17
    Feb 24, 2011
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh, ama kweli kumbe hakuna mwalimu wa mwingine.. Hapo kwenye red napo???
     
Loading...