Nini maana ya shikamoo?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by emkey, Mar 20, 2012.

  1. e

    emkey JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Wanajf, naomba mnijuze jambo hili, kila cku tunatoa shikamoo kwa wa2 waliotuzidi umri. cjapata mantiki ya neno hili, je hii ni kuonyesha heshima au ni kwa mazoea tu.

    naomba kuwasilisha.
     
  2. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,132
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    shikamoo maana yake niko chini ya miguu yako ilitumiwa na waarabu watumwa waliitumia kuwasalimu mabwana wao
     
  3. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,560
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Sijui kwa nini tunaitumia.Mi nadhani ukimwamkia mtu,habari yako! au habari ya saa hizi! Heshima haitapungua.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,763
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    niko chini ya miguu yako
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nipo chini ya miguu yako?
    Hayo ni maneno wameweka wazee wetu ili kupaka rangi shikamoo.
    Mie naamini tafsiri yake ni hii
    Shika=Shika
    Moo=Kuna herufi moja mwanzo wameifuta.
    OTIS
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,545
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kibongo bongo wanasema unamchukulia kama rika lako
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,545
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huo ni uhuni
     
  8. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its a theory mkuu
    Leta ya kwako na sio kuaminishwa uongo
    OTIS
     

Share This Page