Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nini maana ya sharobaro?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mdugutu, Aug 12, 2012.

  1. M

    Mdugutu New Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    natafuta maana halisi ya neno sharo baro
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ungefanya search kidogo ungegundua kuwa jambo hili limewahi kujadiliwa kwa mapana sana humu jamvini. Jaribu kufanya hivyo!
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Urojo.
     
  4. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mpe link
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Brazamen
     
  6. AKON

    AKON JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 218
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sharobaro maana yake ni sharobizzness
     
  7. Bravo Engliash

    Bravo Engliash Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    SHAROBARO.....ni neno lenye asili ya Kiarabu ambayo maana yake ni binti mdogo anayedeka/mwenye maringo/majivuno....kwa upande wa mtoto wa kiume anaitwa BAOBARO...inasktisha huku Tanzania wanaume wanajiita ''sharobaro''.....tunavamia majina ambyo hatujui maana yake....UMASKINI WA MAWAZO/FIKRA...:A S shade::scared:
     
  8. saadmad

    saadmad JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 350
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nanukuu mzeee!! KHADIJA KOPA: SHAROBARO NI TUSI KUBWA Posted by GLOBAL on April 7, 2011 at 9:26am View Blog Na Shakoor Jongo MalkIA wa Mipasho Bongo, Khadija Omary Kopa, ameibuka na kusema kuwa, neno sharobaro ambalo limeenea mitaani ni tusi kubwa lenye maana ya mwanaume aliyelegea anayefanyiwa kila kitu. Mwanamipasho huyo alifunguka hivi karibuni jijini Dar es Salaam kuwa, anashangazwa na vijana wa kiume wanaojiita masharobaro huku wakiwa hawajui maana na asili ya neno hilo. “Siku hizi eti kijana wa kiume anajigamba kuwa yeye ni sharobaro huku akiwa hajui maana halisi ya neno hilo. Ukimuuliza maana yake atakwambia ni mtu mtanashati anayejua kupangilia ‘pamba’. “Ukweli ni kwamba, neno hilo linatumika Uarabuni kwa mwanaume ambaye hajishughulishi na kazi yoyote, badala yake huzurura kutwa na watoto wa kike akisubiri afanyiwe kila kitu na dada au mama yake. “Hata sauti yake akiongea utamuonea huruma jinsi alivyolegea,” alisema malkia huyo na kuwataka vijana kuacha kujiita jina hilo. Hivi karibuni kumeibuka rundo la wanaume, hasa vijana kujiita masharobaro huku wakishindwa kujua maana halisi ya jina hilo. Safu hii inafanya jitihada ya kujua ni kweli jina hilo lina maana aliyosema Hadija Kopa? Fuatilia matoleo yajayo. Views: 1422
     
Loading...