Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NINI maana ya MAGATUZI

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Shembago, Nov 14, 2011.

  1. S

    Shembago JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF naomba mnisaidie huwa naangalia KBC TV na katika taarifa zao wanakipindi wanakiita Taarifa za Magatuzi,Nimejaribu kufuatilia ili hata nibahatishe lakini sipati picha.Nini maana ya Magatuzi?

    Nawakilisha,
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    sina hakika na hilo neno ulilolisema, ila tuzungumzie UGATUZI, ni mgawanyo wa madaraka kutoka ule mfumo wa kitaifa, yaani serikali kuu kuwa na maamuzi yote, hadi mfumo wa kimajimbo, yaani serikali za majimbo kuwa na mamlaka zaidi ya kuamua mambo katika eneo lao. by the way hilo neno hutumika sana kwenye kiswahili cha huko jamhuri ya kenya.
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hata mie huwa naangalia taarifa zao za habari hilo neno huwa ni geni sana kwangu
     
  4. T

    Tom wa Arusha Member

    #4
    Jul 6, 2013
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kenya imegawanyika katika majimbo arobaini na saba yaani majimbo hivyo wakisema ''habari za magatuzi'' maana yake ni habari za majimbo au habari toka majimboni. I stand to be corrected
     
  5. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2013
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,628
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    Nashangaa Tom huna LIKE hata moja? chukua hiyo hapo
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2013
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Naamini mnaongelea DECENTRALIZATION katika baadhi ya maamuzi serikalini!
    -Kumbuka Madaraka Mikoani enzi za Mwalimu.
     
  7. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2013
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,347
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Wanamaanisha taarifa toka twitter, face book etc
     
Loading...