Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya kuchakachua??

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Saint Ivuga, Oct 16, 2010.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    Wakuu hili neno kiukweli sijajua maana yake kamili labda inawezekana lina maana kubwa au lina maana nyingi. ningeomba wadau wanaojua maana yake halisi waweze kutuelewesha ,manake kwanza hili neno nimeona linatumika sana katika hiki kipindi cha uchaguzi
     
  2. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni ile hali ya kupindisha ukweli na kuweka uongo, au kutumia usanii usanii badala ya hali halisi ya kitu husika ,linaweza kutumika katika mazingira mbalimbali tu katika elimu,siasa,dini n.k

     
  3. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    mchakacho = kuchakachua, mchakato = kuchakatua
    kwa maoni yangu neno sahihi lingekuwa hilo la pili, yaani kulazimisha mchakato
     
  4. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuchakachua ni kitendo cha kuchanganya vimiminika viwili tofauti na kufanya kimiminika kimoja, mfano kuchanganya mafuta ya petroli na mafuta ya taa, lakini neno hili sasa limeongezwa matumizi na kuwa linatumika kueleza aina tofauti ya udanganyifu, na kama ulivyoona matumizi ya neno hili sasa yameingia kila mahali kuanzia kwenye kuvuruga matokeo ya uchaguzi hadi kwenye kuelezea watu wadanganifu kwa wapenzi wao1 kwa kifupi sasa ni kama limepoteza ile maana yake ya awali. na inasemekana neno hili asili yake ni uzigua na hasa wazigua wa maeneo ya zaraninge na msata mkoani pwani!
     
  5. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Chaka Chua ulikuwa mtindo wa dansi wa bendi ya Urafiki Jazz ya kiwanda cha Friendship Textile Mill pale Ubungo enzi za Mwalimu (vijana wa 70's mpo?). Neno hili hivi sasa limeibuliwa tena na kutumika kivingine kabisaa.
     
  6. Matonange

    Matonange Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi malengo ya kuchakachua ni kudanganya. Mfano, wanaochanganya petrol na mafuta ya taa huwadanganya wateja kuwa hiyo ni petrol pekee,vilevile kuna wanaochanganya maziwa na maji huwadanganya wateja wao kuwa hayo ni maziwa pure.

    Kwa kuwa kuchakachua ni kuchanganya vimiminika viwili au zaidi kwa lengo la kudanganya mantiki yake imetumika kuelezea kuchanganya au kubadilisha kitu asili/halisi kwa lengo la kudanganya. Mfano, kuchanganya kura za ukweli na za uongo hivyo kudanganya watu kuwa umeshinda kwa kiasi fulani, kumbe huo sio ushindi wako halisi.
     
  7. L

    Lapton2005 Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutengeneza jambo fulani liwe vile linavyotakiwa kuwa.
     
Loading...