Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya kauli hii "NIMEKUBALIA LAKINI TUMIENI BUSARA" tunayoambiwa kaisema Rais?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by everybody, Feb 6, 2012.

  1. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimelitafakari sana hili suala la posho za wabunge, na mwishowe nikaona kama vile JK na Ikulu yake wanatuchezea akili watanzania. Hivi kama mtu amekuomba kitu, halafu ukamwambia nakukubalia ila tumia busara, je inamaanisha kwamba umemkatalia? Kwa tafsiri yangu hapa ni kwamba JK aliwakubalia wabunge walipwe hizo posho, ila alitaka kutumia maneno ambayo mwisho wa siku kama wananchi wata 'react' kama walivyofanya apate upenyo wa kutokea. Kauli ya JK kwamba anakubali ila wabunge watumie busara, kama kweli ndivyo alivyosema, naona kama ni ya kuudhi na ambayo haina mwelekeo na sidhani kama ilistahili kutoka kwa kiongozi wa nchi.

    Kiongozi wa nchi anatakiwa awe ni mtu mwenye kutoa msimamo bila kubabaisha, na maneno yake yawe yenye kueleweka, kwani kama mkuu wa nchi, na amiri jeshi mkuu, ulimi wake ukiteleza kidogo anaweza kutuingiza katika hatari ambayo hatukuitegemea. Natamani sana kama lile dokezo lililotoka kwa JK kwenda kwa Pinda, kuhusu hizo posho lingewekwa hadharani na hapo ndo tungejua JK ni mtu wa aina gani.

    Inasikitisha sana. Wote kuanzia hao wabunge wanaotaka kujiongezea posho ili waweze kulipa madeni yao waliyoyaingia kwa ajili ya kufanikisha hanasa zao, na huyu Rais wetu sijui wanatutakia nini sisi Watanzania!
     
  2. F

    FUSO JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    recall mbayuwayu theory!!
     
  3. K

    Kyoombe JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    nimemkumbuka boss mmoja alikuwa akiona suala lina utata anakuandikia "allow if in order"
     
  4. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hii kauli ilikuwa ni mtego dhidi ya waziri mkuu, na kwa hakika hapa Rais hakuonyesha msimamo wa moja kwa moja kama amekataa ongezeko, kwa upande mwingine Waziri mkuu aliyetakiwa kutumia Busara, Busara yake ndiyo hiyo aliyoitumia kufanya maamuzi kwa kutumia upenyo ule ule ambao sasa Rais anataka kukwepa.
    Kwa hili la Posho, mtazamo wangu ni kwamba Rais na Waziri mkuu wanacheza na akili za watanzania. tusubiri tuone maana inasemekana wabunge wa CCM wameamua kuikomoa serikali kwa kusitisha posho.
     
  5. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Maana yake ni "Mimi ni kiongozi legelege siwezi kufanya uamuzi mugumu, hivyo ninawa mikono kama Pilato!"

    Pilato (JK) alijua kwamba Yesu (watanzania) hana hatia lakini aliwaogopa Mayahudi (Wabunge).
     
  6. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    It simply means that the guy is not decisive. Anapenda kufurahisha kila kundi hivyo anaiframe issue in such a way kwamba kama kutakuwa na fallout asiwepo. Yaani abakie kuwa clean
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,244
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Hii ilikuwa kauli ya kumtia kitanzi Pinda , na yeye kwa uzuzu wake akaibebea hivyo hivyo mpaka bungeni kwa bashasha akaipakuwa kumbe pilau limejaa mchanga. KWELI AKILI ZA KUAMBIWA CHANGANYA NA ZA KWAKO.
     
  8. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Kwani rais anapokubali issues kama hii hukubali kwa mdomo tu? Hakuna kutia saini? Wanaojua naomba ufafanuzi!
     
  9. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ni kweli. Akili ya kuambiwa changanya na yako!
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mi nadhani tafsiri sahihi hapa ilikuwa ni kwamba,ni kweli posho zinahitaji kuongezwa lakini tuvute subira kwa kuwa kwa sasa uchumi wa nchi na dunia nzima unayumba.sidhani kama ni sahihi sana kumlaumu rais kwa kukataa kusaini nyongeza ya posho.
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sio busara kuongeza ujira wa mwia kwa sasa.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    lazima aweke saini kuonyesha kukubali kwake.asiposaini ina maana hakubaliani na suala hilo.
     
  13. King2

    King2 JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kauli ya mkwerè hiyo.
     
  14. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,567
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Mkubali tu kuwa mna rahisi play boy, muhuni, mpuuuzi, asiye na malengo wala maono. Wasaidizi wake wanajaribu kufunika lkn wapi
     
Loading...