Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kitatokea endapo Serikali ya Tanzania itatangaza kufilisika??

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kivumah, Jan 11, 2012.

  1. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Kwa wale Wataalamu wa Uchumi hebu tusaidieni,
    Zipo Taarfa zisizo rasmi, kwamba Serikali ya Tanzania ipo taabani kifedha, Kwamba Ukomo wake wa kukopa umekaribia mwisho.
    Sasa endapo itatokea Waziri wa Fedha au Gavana wa Benki Kuu watangaze kwamba Serikali imefilisika, Je ni nini kitatokea?, na nini kitafanyika kunusuru hali hio?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    itabidi wachumi wapaale ud waje na sera zao za kichumi..
     
  3. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    itaanza kuuza rasilimali zake kwa kasi zaidi na kwa bei ya kutupa ili kuhakikisha maisha yanasonga kama kawaida...
     
  4. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    tunaweza kuuza baadhi ya eneo letu,hasa maeneo ya kusini na pwani ili kujinusuru na hali hii.
     
  5. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Mafisadi wameifilisi Serikali hivyo kama nchi imefilisika, mali za mafisadi zishikwe na akaunti zako kunyonywa.

    Wengi wengi tumepata listi za mafisadi na mali zao hapa JF.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Watazidi kupoteza wawekezaji hence watazidi kuyumba na pia hawatoaminika hata wakitaka kukopa maana hawatakua na uwezo wa kurefund madeni
     
  7. S

    Senator p JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutaunda tume,na kuipa muda wa mwaka 1
     
  8. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Wachumi watakimbilia Nigeria kuombewa
     
  9. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bado sijapata jibu la kitaalamu la kiuchumi. Nataka kufahamu ikitokea tukafilisika, vyombo vya Fedha vya Bretton Woods i.e IMF au World Bank ndo watakuja kutuokoa??, au Serikali itabinya/kubana matumizi yake kwa style ipi?, kupunguza wafanyakazi?, kufuta posho?.
    Hakuna waliosoma Uchumi humu?
     
  10. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Serikali ya chama cha magamba imetumia pesa nyingi sana kwenye kampeni za uchaguzi.
    Hayo ndio matokeo ya kutaka kung'ang'ania madaraka hata pale wananchi wanapokuwa hawawataki. Kuhonga, kununua kura. Matokeo yake wananchi wa kawaida wanaumia
     
  11. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Itauza ardhi yote ya nchi pamoja na wananchi kwa wawekezaji, ili ipate fedha za kuendeshea sirikali.
     
  12. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Great Thinker??!!!
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Google great depression events; nchi zote za ulaya zilifisika kutokana na vita II ya dunia ilibidi wakopeshwe na US; hadi leo nchi hizo zinadaiwa na reserve bank of america ambayo in fact ni private company owned jews elites

    In case of Tanzania options ziko tatu;
    a. Kukopa kwa nchi zingine mfano US, Saudia, au China ili serikali iendelee kuishi

    b. Kuuza resources zetu madini, ardhi, etc kwa muda maalum hadi hali itakapotengamaa

    c. Kupunguza matumizi, kujifunga mkanda kufukuza wafanyakazi wa serikali na kupeleka madaraka vijijini (autonomy) wanawalipa wenyewe walimu wao, shule zao, barabara zao...
     
  14. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tutauza mlima Kilimanjaro kwa Wakenya, maana wanautaka sana
     
  15. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hebu dadavua hapo (a) na (b), ukizingatia Ukomo wa kukopa nao umefikia mwisho, na kuhusu kuuza resources, hii imekaaje? ni sahihi kweli
     
  16. Z

    Zabushir Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa upande wa wananchi mambo itakuwa mbaya,wananchi wanaleta revolution kubwa ambayo itaweza kupelekea tuwe dependent forever.
     
  17. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tutamvua JK zile suti tano alizohongwa na mwekezaji ALLY ARBWADY
     
  18. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    hivi jeshi lipo?!
     
  19. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ombaomba hafilisiki kamwe!!
     
  20. a

    african2010 Member

    #20
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Maskini Hafilisiki
     
Loading...