Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kirefu cha L.L.B na L.L.M

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mbavu za Mbwa, Mar 7, 2011.

  1. M

    Mbavu za Mbwa JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Wanajamii, nimekuwa nikijiuliza muda mrefu sasa na pia nimeuliza hata wa wasomi a sheria kirefu na asili ya abbreviation L.L.B(shahada ya kwanza ya sheria) lakini huwa sipati jibu. Ukiuliza wanafunzi na wanazuoni wa sheria woe wamekuwa wakipata kigugumizi.
    Sasa nalibwaga swali hili jamvini, nini maana yake? Maana tunajua ukisema B.A ni Bachelor of Arts. BSc ni Bachelor of science
     
  2. k

    kajembe JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    LLB
    abbreviation Latin Legum Baccalaureus (Bachelor of Laws)



    The American Heritage® Dictionary of the English Language, 4th edition Copyright © 2010 by Houghton Mifflin Harcourt Publishing Company. Published by Houghton Mifflin Harcourt Publishing Company. All rights reserved.


    pia angalia maana ya baccalaureate ktk kiingereza ni An academic degree conferred on someone who has successfully completed undergraduate studies this is according to wordweb Dictionary najaribu kufananisha na hilo neno la kilatin naona ni maneno yenye maana moja. please usiulize swali hata mimi nimekuwa nikijiuliza kirefu chake lakini nimetafuta kwenye net sasa hivi kama nilivyokupa references na kutokeo hapo tunaweza pata picha halisi walau ingwaje wanazuoni wa sheria wanaweza kutusaidia pia nadhani legum itakuwa inamaanisha kitu kama legal kwa hiyo ktunaweza sema ni latin legal law may be! sasa kwanini watumie hiyo? kwani wanasoma latini legal law! sasa kwa mtizamo wangu labda ni Ktindo tu au mazoea kama vile tunavyosema Daladala ingawaje ni kweli zamani ilikuwa sababu ya nauli sh Tano basi mabsi haya ya abiria yakaitwa Daladala lakini sasa mbona nauli ni sh250 tena imeongezwa 300 na bado tuanaita Daladala!


    Nadhani hayo mazoea labda ndiyo yamepelekea hata degree ya sheria kuitwa LLB sababu wao labda walikuwa wa mwanzoni sana kutoadegree hiyo au ndiyo iliyoheshimika sana enzi hizo. hayo ni mawazo yangu tu lakini.
     
  3. BrainPower

    BrainPower Senior Member

    #3
    Mar 7, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zote ni Shahada . Maana zake ni


    LL.B = Bachelors of Law
    LL.M - Masters of Law

    B.P (2011)
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,156
    Trophy Points: 280
    Mbavu za Mbwa, hakuna L.L.B wala L.L.M. Kilichopo ni LL.B na LL.M zinazosimamia digrii ya kwanzana ya pili ya sheria
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Si kweli kwamba umewauliza wanafunzi na wanazuoni wa Sheria. Lazima ungepata majibu haya hapa chini:

    Shahada ya kwanza ya Sheria inaitwa kwa kilatin Legum Baccalaureus
    Shahada ya pili ya sheria ni Legum Magister
    Legum Baccalaureus and Legum Magister are abbreviated LLB and LLM respectively.
    The abbreviations LLB and LLM are accepted and used worldwide, although they are "technically incorrect"
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haya wajameni.
     
  7. m

    macinkus JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwani wanasoma latini legal law! sasa kwa mtizamo wangu labda ni Ktindo tu au mazoea kama vile tunavyosema Daladala ingawaje ni kweli zamani ilikuwa sababu ya nauli sh Tano basi mabsi haya ya abiria yakaitwa Daladala lakini sasa mbona nauli ni sh250 tena imeongezwa 300 na bado tuanaita Daladala!

    daladala ilikuwa nauli ya wakati moja kutoka magomeni moja kwa moja kwa mabasi madogo ambayo wakati huo yalikuwa hayaruhusiwi (yalikuwa yanasanya) kwa sababu ruksa ya kusafirisha abiria ilikuwa ni kwa DMT tu na baadaye UDA peke yake. Wakati huo DMT/UDA walikuwa wantoza senti 30 (shilingi moja = senti 100) lakini mabasi madogo (vipanya) yakitoza Dollar (senti 50) kwa safari ya express.

    macinkus
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Kumbe kilatini.
    Nilifikiri hiyo L nyingine wameiongeza bahati mbaya.
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa kilatini na lugha nyengine zenye asili ya kilatini, wanaruhusu kurudufu herufi ya mwanzo katika baadhi y majina yenye maneno mawili, kwa hivyo ni sawa Legum Baccalaureus kuifupisha kwa LL.B
     
  10. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nlikua sijui,asnte
     
  11. M

    Mbavu za Mbwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Nashukuru sana wanajf!
     
  12. g

    gonja Member

    #12
    Mar 8, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ongeza iwe Legis Legum Baccalaureus kwa LL.B na LL.M LEGIS LEGUM MAGISTER
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mmh! Lugha gani iyo mkubwa?
     
  14. k

    kahungu Member

    #14
    Mar 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    An LL.B. is the award of the degree of Bachelor of Laws. LL.B. is a Latin word. It stands for ‘Legum Baccalaureus’, signifying 'Bachelor of Laws'. In Latin abbreviations, the plural form of a word is indicated by doubling the letter- hence ‘LL.’ is short for Laws.
     
Loading...