Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Kiliwakosanisha Hawa Na Nyerere?: Kasela Bantu, Tumbo, Anangisye, Sanga, Chipaka ET AL

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Kaldinali, Oct 30, 2012.

  1. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu

    Kama kuna anaejue ni nini hasa kilisababisha ugomvi kati ya hawa wazee wafuatao vs. MWalimu Nyerere naomba atujulishe kwa historia fupi - kwa yoyote uijuayo. Na mwisho wa siku matokeo yalikuwa ni nini? nani alikuwa na haki na yupi alikuwa mkosaji?

    Kasela Bantu,
    Christifer Kasanga Tumbo,
    Tuntemeke Sanga,
    Eli Anangisye,
    Lifa Chipaka,
    Wilfrem Mwakitwange,
    Mtemvu
    Michael Kamaliza
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Uroho wao na upofu wa kushindwa kuona mwelekeo wa taifa.
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mbona sijawah kuskia kwamba nyererea alikuwa na ugomvi ma adui na mtu? zaid ya iddi amin?
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Uhaini, uroho wa madaraka na kutofautiana mawazo na baba wa taifa.
     
  5. M

    Moony JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    great thinking ndiyo hii?
     
  6. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasiki Kasanga Tumbo Huwa anasema hatamsahau Nyerere kwani alimfunga alipotoka jela akakuta mke wake ameolewa. Lakini Tumbo nae nasikia alipewa cheo cha ubalozi na Nyerere akenda huko akakaa kidogo akajiuzulu ili arudi nyumbani kuja kuanzisha chama cha upinzani-matokeo yake ndio hayo. Yana ukweli haya?
     
  7. h

    hacena JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    oh! pole mamaaa eeh, hao wote walikuwa na mawazo tofauti na Nyerere pasipo kujali kuwa yalikuwa mawazo mazuri au mabaya ila kwa ufupi Nyerere hakupenda kukosolewa au kupingwa, Tumbo na Kasela Bantu walipinga kufutwa au kukomeshwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1965 tanzania ilikuwa na vyama vingi mpaka 1965. umemsahau Kambona ambaye hakukubaliana na azimio la arusha.
     
  8. e

    ebaeban JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 1,685
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Joseph Kasela Bantu alikuwa ni mkuu wa mkoa wa kati ya Tabora au Shinyanga enzi hizo za Mzee Nyerere miaka ya sabini, siku moja aliitisha mkutano wa hazara, moja ya aliyozungumza katika mkutano huo ilikuwa kuhusu wezi wa mifigo na hasa ng`ombe. Alitaja kama kitu kuwasaka hao wezi wa mifugo ambao ilikuwa ni kero kweli kwa wasukuma. Sasa inasemekana wasukuma na wanyamwezi walimnukuu vibaya huyo mkuu ukitilia maanani kabila hilo walikuwa mbumbu sana enzi na wengi walikuwa ni wapagani. Baada tu ya mkutano wakatoka na silaha wakaanza kuwauwa hao wezi wa mifigo, wakawauwa wengi kama arobaini hivi, Mzee Nyerere kuuliza wakasema wamaamrishwa na Mkuu wa mkoa Kasela bantu wafanye hivyo. Nyerere alichofanya ni kumtia kizuizini mkuu huyo na ikawa ndiyo mwisho wake.
     
  9. K

    KVM JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,676
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    Kweli. Hicho ndicho ninachokumbuka.
     
  10. K

    KVM JF-Expert Member

    #10
    Nov 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,676
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160

    Soma hapa:

    Raia Mwema - Katiba mpya haikwepeki, viraka ni kujitakia shari III
     
  11. m

    mwimbule JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nyerere hakuwa mwana demokrasia na aliamini katika Raisi mwenye madaraka makubwa.
     
  12. Mussolin5

    Mussolin5 JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2015
    Joined: Apr 23, 2015
    Messages: 12,119
    Likes Received: 40,136
    Trophy Points: 280
    Nyerere alikuwa anataka fikra zake zidumu, ukipingana nae tuu, kizuizini.
     
Loading...